Khám ở viện dinh dưỡng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bqsonline, 7/4/2011.

1. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

Em đang ở Quảng Ninh, muốn đưa con lên tư vấn và khám ở viện dinh dưỡng nhưng số ngày nghỉ có hạn
    Em muốn hỏi viện dinh dưỡng có làm việc thứ 7 không?
    Lịch khám thế nào để nhanh và thuận lợi nhất?

Có mẹ nào làm ở đây cho em hỏi viện có đổi lịch nghỉ bù ngày 10-3 giỗ tổ; và ngày 30-4 và 1-5...

Em muốn tranh thủ lên những ngày nghỉ nhưng không biết viện bố trí nghỉ thế nào nên băn khoăn quá....

Mong các mẹ chỉ giúp

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bqsonline
    Đang tải...

2. bqsonline

Ðề: Khám ở viện dinh dưỡng

Không ai có thể giúp mẹ con em à???????????????????

Bùn quá.

3. shrimp

shrimp Bắt đầu nổi tiếng

Ối giời ơi! mẹ nó đưa con lên cái viện Dinh dưỡng khám làm gì
    Đến đó bác sỹ nhìn con, nắn nắn cái đầu con sau đó kê hàng loạt thuốc và sữa mua ở đó
    Túm lại, tớ cho con đi khám rồi, chả giải quyết vấn đề gì, chỉ tốn tiền
    Nếu mẹ nó muốn giải quyết vấn đề tâm lý thì đi chứ theo tớ tiền đi lại, tiến thuốc vào đó để mua sữa cho con thì tốt hơn

4. Both Red and Expert

Both Red and Expert Chuyen Hong

Mình thấy VDD có làm việc vào t7 và CN. Có 1 lần mình cho con đi khám ở đây vào sáng CN rồi. Thực ra nếu bạn muốn tư vấn về dinh dưỡng và vitamin cho con, hoặc có nhiều thắc mắc về việc nuôi con thì đến VDD các bác sĩ sẽ tư vấn cho bạn nhiều. Chỉ có điều bạn có thắc mắc gì thì nên hỏi hết, BS chỉ tư vấn chứ ko có lấy máu làm xét nghiệm gì. Chỉ mất có mầy chục ngàn tiền khám rồi vào BS hỏi tình hình của con rồi kê thuốc. Thuốc thì ko nhất thiết phải mua ở đó mà có thể mua ở các cửa hàng thuốc khác cũng có bạn ạ.

bqsonline thích bài này.
  5. bqsonline

Nghe mẹ này nói mà mình hoang mang quá, khổ nỗi con mình không chịu uống sữa, có ép thì cũng chẳng ngấm được. Nên không đi khám để nghe tư vấn thì cũng chẳng thể tống sữa cho con được.
    Nếu thế này thì đúng mục đích của mình đây, nhưng không biết mẹ nó cho con khám lâu chưa, giờ có đổi khác gì không? Chủ yếu mình muốn khám xem con mình suy dinh dưỡng độ nào và hướng giải quyết dần dần để khắc phục thôi.

6. Both Red and Expert

Both Red and Expert Chuyen Hong

Mình khám cho con mình hồi được 3 tháng, giờ bé 8 tháng rồi. Chắc ở VDD họ vẫn làm việc vào t7, cn đó, làm dịch vụ mà. Bạn đến cổng chính của viện bên phía đường Tăng Bạt Hổ, hỏi bác bảo vệ ở đó là phòng khám dịch vụ ở đâu, bác í sẽ chỉ bạn sang phía cổng Y-ec xanh. Lâu lâu rồi mình ko nhớ số bao nhiêu, nhưng bạn hỏi ai cũng biết đường đó đấy.

bqsonline thích bài này.
  7. bqsonline

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé. :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

8. mesoc_va_bi

mesoc_va_bi Thành viên rất tích cực

Mẹ này chỉ đc cái nói chuẩn. Bé nào đến cũng: có ra mồ hôi ko (đứa nào chả ra mồ hôi), ngủ có yên ko, có rụng tóc ko,... --> kết luận còi xương. Cho 1 lố thuốc, Canxi, Vitamin D, Đạm, thuốc bổ,multivitamin. Mình ngu ngơ nên mất 1 đống tiền. Để tiền mà mua sữa cho con bạn nhỉ.

9. nhanmissyou

nhanmissyou Đức * Quân

mình cũng đi khám cho con ở đó rồi, nói chung là cũng được giải quyết vấn đề tâm lý thôi, bác sĩ tư vấn và cho đơn thuốc, nhưng cái này tùy bạn có mua thuôc hay ko, như con mình mất khối tiên thuốc nhưng thấy vẫn thê, nhưng mình vẫn muốn đến khám nữa, vì chẳng biết khám ở đâu nữa, đến Nhi thì khủng khiếp lắm, nhìn họ lấy máu của con mình mà muốn cạch đến già luôn, lại còn nhiều chuyện khác nữa, mệt lắm, mẹ nào biết địa chỉ khám và tư vấn sức khỏe cho bé thì pm cho mình với nhé, tks

10. thanh77

thanh77 Thành viên chính thức

oh trời hồi cu Bill nhà mình còn bé cũng lên VDD khám rồi chẳng giải quyết đc gì cả bé bị còi xương là chắc chắn rồi vì bị rụng tóc vành khăn bs kê đơn thuốc cá loại về uống chẳng thấy khả quan gì mình phải cho con ăn nhiều tôm đồng và...nhiề thức ăn,uống bổ sung cãni thế là hết. Cu Bill nhà mình cũng bị phân sống ngày đi 7 - 8 lâqnf ý đến VDD BS tư vấn rồi lại kê đợn thuốc cũng chẳng thấy đỡ tí nào. Từ đó chẳng bao giờ cho con lên đó nữa. Mình thấy con còi cọc thì thay đổi chế độ ăn cho con hoắc xem việc nấu cháo, bột cho con đã đúng cách chưa hay trong quá trình nấu đun lửa to làm cho các vi chất bay đi hết rồi...........thì bé có ăn đến bất đầy cũng chẳng có chất gì mà hấp thụ nữa.

11. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Mẹ cháu xem lại thực đơn cho bé chứ mình thấy khám ở đó rồi BS cho thuốc uống cũng chẳng ích gì. Nếu bé ăn mà không hấp thụ được thì mẹ cháu cần định kỳ bổ xung Kẽm cho cháu.

bqsonline thích bài này.
  12. bqsonline

Các mẹ ơi con mình hơn 3 tuổi rùi nhưng nặng có 13kg thôi, chiều cao thì ok nhưng cân nặng như thế thì còi quá. Mà chẳng biết phải bổ xung cái chất gì nên mới muốn tới VDD để nghe tư vấn thôi chứ mình cũng không định mua thuốc theo đơn ở đó kê mà.

Bây giờ mình mới biết p bổ xung kẽm, trước giờ mình chỉ biết là p bổ xung canxi và vitaminD thôi, hoặc uống men tiêu hóa để cải thiện đường ruột và giúp bé hấp thu tốt thôi.........................................

13. babyhoney

babyhoney Đủ quyền lập Họ

May quá vớ được toppic này, mình có đứa em con nó 14th rồi mà có 8kg, răng mới có 2c, chưa biết đi.Trôm vía được cái an rất tốt.Ngày 3 bát cơm, sữa 1uaanf hết 1 hộp 400g.Thế mà không lớn, đang định đi viện dinh dưỡng để kiểm tra tổng quát.

14. me_vietanh

me_vietanh shopvietanh.com

Nếu bé ko uống được sữa mẹ nó thử bổ tăng cường các loại trái cây, sữa chua, váng sữa...thêm cho bé ngoài bữa ăn dặm chính nhé. Bé nhà bạn mình hầu như cũng chả uống được sữa chỉ ăn cháo và các loại như mình nêu trên. Trộm via bé mới tròn 2 tuổi mà nặng 19kg-20kg rồi.
    Mình ko thích đưa con đi khám viện dinh dưỡng lắm vì tùy thể trạng các bé có hợp uống sữa ko( có bé còn dị ứng ấy chứ), mà ko biết có giải quyết được vấn đề gì ko. Mẹ nó cứ thử xem thế nào.
    Ah, Quảng Ninh là quê nhà chồng tớ rồi, bé con nhà tớ cũng đang ở với ông bà nội ở Qn nha.

15. bqsonline

Ồh, thật thế à, thế thì p tham gia CLB đồng hương QN thui b ơi.
    Nghe b nói về bé nhà b mà phát thèm, bé nhà mình h 3,5t rùi mà vẫn chỉ 13- 14kg, ôi ôi chết mất, xấu hổ quá!

16. Beanton08

Beanton08 Thành viên mới

có rất nhiều nguyên nhân suy dinh dưỡng quan trọng là tìm nguyên nhân để giải quyết . bạn nên cho con đến khoa dinh dưỡng của viện nhi lớn , Khi cần người ta có thể chuyển đến các khoa khác trong bệnh viện, hội chẩn chuyên khoa tìm nguyên nhân khi đó điều trị suy dinh dưỡng mới hiệu quả , mình thấy các đơn cho trẻ khám ở viện dd na ná nhau ( kẽm, multivitamin....) không thể có đơn giống nhau cho mọi trẻ suy dd. Quan trọng là tìm nguyên nhân gây suy dd và điều trị nó.

bqsonline thích bài này.
  17. bqsonline

Theo các mẹ thì khám ở khoa nhi nào là ổn nhất?

18. Beanton08

Beanton08 Thành viên mới

Bạn có thể cho con bạn đến khoa khám bệnh viện nhi TW xin khám tư vấn dd .Thường hàng tuần có các bs khoa dd ra khám.

19. bqsonline

B có biết lịch khám không? Lên đúng ngày không phải lịch khám thì lại phải ở lại cũng chán lắm à!

20. Ðề: Khám ở viện dinh dưỡng

các mẹ ơi con e sắp đc 3thang rồi em định cho đi kham tổng quát thì khám ở đâu ạ ,mà có cần thiết k các mẹ .em gà quá