Khác: Khám Thai 11 Tuần 6 Ngày - Phòng Khám Bác Sĩ Phượng 0936313883 Số 2/23/168 Phố Hào Nam

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hthinbinh, 12/3/2016.

1. hthinbinh

hthinbinh Thành viên tập sự

Các mẹ ơi! Tư vấn giúp mình với, mình đang khám thai ở phòng khám phụ sản của Bs Phượng số 2/23/168 phố Hào Nam, hồi đầu mới mang bầu mình có bị ra ra chút xíu máu hồng - nâu, theo kinh nghiệm của các mẹ thì bảo đó là máu báo, nhưng bs Phượng lại bảo đó là hiện tượng dọa sẩy thai và hẹn mình đến khám hàng tuần, sau đó hẹn 2 tuần khám. Mỗi lần khám cộng thuốc tổng hết hơn 1 triệu, mình hỏi thuốc thì bs bảo là thuốc nội tiết giữ thai, thuốc bổ. Theo lịch hẹn tuần vừa rồi mình đến khám lại bs bảo thai nhi được 10 tuần 6 ngày và lại hẹn mình chủ nhật tuần này đến siêu âm 4D để đo độ mờ da gáy, tuần này mình được 11 tuần 6 ngày. Hôm nay hỏi kinh nghiệm các mẹ thì các mẹ bảo để 13 tuần khám cũng được, khám gì mà tuần nào cũng đi khám. Mình gọi cho bs Phượng hỏi tuần này mình mới 11 tuần 6 ngày, vậy để đến tuần thứ 13 mình đến khám được không? Vì hiện mình đang không có ở HN, Bs Phượng bảo được và nói thêm thường thì 11 tuần 5 ngày là kiểm tra được độ mờ da gáy rồi, nhưng cháu ko về được thì (đành chịu thôi). Nghe từ (đành chịu thôi) mình rất lo lắng... Mình hỏi ý bs Phượng: nếu siêu âm ở 11 tuần 6 ngày bắt buộc cần thiết không thể bỏ được thì để mình khám ở bệnh viện gần nhất (vì mình không kịp về Hà Nội), còn nếu để đến tuần 13 khám cũng được, thì để tuần thứ 13 mình về HN khám tại phòng khám bs Phượng. Bs Phượng quát loạn lên bảo cháu phải sắp xếp chứ..., cháu hỏi thế cô biết trả lời sao? Thôi nhé, cô không có thời gian đâu, cô bận lắm. Rồi dập máy. Mình đang không hiểu? Nếu là bs có tâm thì nên tư vấn cho bệnh nhân đúng với lương y, nếu bệnh nhân ở xa không về được, mà buổi khám đó thật sự quan trọng thì bs có tâm nên khuyên bệnh nhân khám ở bv gần nhất để phát hiện kịp thời, còn nếu để được đến tuần 13 mà không ảnh hưởng gì thì tư vấn cho bệnh nhân. Vậy lí do gì khiến bs Phượng quát mắng và khó chịu khi mình nói khám ở bv gần nhất nếu thực sự cần thiết? Có mẹ nào khám ở đây không? Cho mình xin ý kiến với, nhà mình ở Âu Cơ - Tây Hồ, đi khám ở phòng khám Hào Nam của bs Phượng thì hơi xa, đường lại rất tắc nữa, có mẹ nào biết phòng khám nào khu Tây Hồ tốt không, giới thiệu cho mình với. Cảm ơn các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hthinbinh
    Đang tải...