Khi Bạn Buồn, Ai Là Người Bạn Nghĩ Đến Đầu Tiên?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi 2contrai, 14/11/2009.

1. 2contrai

2contrai Tù và hàng tổng

Có một chàng trai yêu hai cô gái một lúc nhưng chàng không biết mình yêu ai nhiều hơn. Một người nọ chỉ cách cho chàng trai.

Hãy tự hỏi mình câu này rồi trả lời một cách thành thật:
    "Khi anh vui, anh muốn chia sẻ niềm vui ấy với cô gái nào?". Cô gái mà anh nghĩ tới chính là người anh yêu.

Hãy tự hỏi mình câu khác rồi trả lời một cách thành thật:
    "Khi anh buồn, anh muốn chia sẻ nỗi buồn ấy với cô gái nào?". Cô gái mà anh nghĩ tới chính là người anh yêu.

Nếu anh nghĩ về cùng một cô gái khi anh vui lẫn buồn, đó là người tuyệt vời nhất. Nếu anh không nghĩ về cùng một cô gái, tôi khuyên anh nên chọn cô gái mà anh sẵn sàng chia sẻ nỗi buồn của mình.

Trong cuộc đời, phiền muộn luôn nhiều hơn hạnh phúc. Bạn có thể chia sẻ niềm vui với rất nhiều người bạn gặp, đâu cần phải là người yêu.

Nếu bạn sống một cuộc đời hạnh phúc, bạn cũng có thể tận hưởng nó một mình.

Nhưng còn nỗi phiền muộn, không phải ai cũng sẵn lòng chia sẻ cùng bạn. Nếu bạn muốn tâm sự cùng ai niềm hạnh phúc của bạn, hẳn người đó phải là người rất thân và là một người hiểu bạn.

Nhưng chuyện không dừng ở đây. Nếu người ấy chỉ nghĩ đến bạn khi cô ấy vui, nhưng lại tìm đến người khác khi cô ấy buồn, tình yêu này quá bấp bênh. Cô ấy không xem bạn là người cô ấy nương tựa suốt quãng đời còn lại.

Dĩ nhiên, tôi rất vui nếu tôi được là người đầu tiên chia sẻ niềm hạnh phúc của cô ấy. Nhưng, nếu cô ấy buồn, tôi cũng sẽ sẵn sàng ở bên cô ấy dể xoa dịu nỗi đau của cô ấy. Chỉ khi đó, tôi mới tin rằng mình chiếm một vị trí quan trọng trong tim của nàng.

Còn bạn, nếu bạn buồn, ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên?

Sưu tầm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 2contrai
    Đang tải...

2. lion queen

lion queen I'm fine without you

Khi buồn mình thích trầm tư 1 mình, gặm nhấm 1 mình! Sau đó tìm thú vui nào đó để giải toả!

2contrai thích bài này.
  3. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

khi buon cung nhu vui toi thuong nghi den dien dan lam cha me, vi o do toi co the noi len suy nghi cua minh..............

2contraitaianh0203 thích.
  4. meHoangHa

meHoangHa Rock Plateau....

Tớ thì khác ... khi buồn tớ hay nghĩ về Mẹ. Lấy chồng xa... cả năm mới được về 1, 2 lần là nhiều. Những khi buồn tớ thường nhớ Mẹ, Bà, Bố, em trai và ngôi nhà của tớ

ước mơ được sống gần Mẹ khi Mẹ về già dường như khó hơn mình tưởng.

Và khi nản nhất thì tớ nghĩ đến người bạn mà tôi yêu, Kẹo thơm...người đã chia sẻ với tôi những lúc tôi khó khăn, đen tối nhất.

Sửa lần cuối: 15/11/2009
  5. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

mình cũng hay gặm nhấm một mình và ngày xưa là viết nhật ký, giờ thì viết blog, nơi mình có thể nói bất cứ gì mình muốn nói mà không động chạm tới ai cả....

6. Girlvip Fashion

Girlvip Fashion Đủ quyền lập Họ

bạn giống tôi, tôi cũng thế, khi tôi buồn tôi nhớ về mẹ tôi,bố tôi, em gái tôi... tôi thương mọi người lắm nhưng cũng chưa làm được gì ....tôi tự nhủ phải cố gắng hơn. Và khi tôi nản tôi cũng nhớ đến những người bạn tốt của tôi, họ là những người không phải ruột thịt nhưng lại sát cánh bên gia đình tôi kéo tôi dần dần từng bước thoát khỏi khó khăn....tôi nhớ đến 2 nhóc con nhà tôi, chúng cần có tôi mỗi ngày...

7. www.phimchatluongcao.com

www.phimchatluongcao.com Thành viên tích cực

Khi buồn tớ hay nghĩ về những người nghèo khổ và phải bươn chải trong cuộc sống, họ không còn có cả thời gian để mà buồn.

8. MutMat

MutMat Thành viên chính thức

Khi buồn tớ hay ngồi thẫn thờ thôi,lạnh thì uống thêm cốc trà to.Cũng đã từng có thói quen viết nhật kí,nhưng giờ cũng chán rồi,không như lúc trẻ nữa,đành bỏ.

9. chuotcontime

chuotcontime

Mình thật sự tâm đắc với bài viết của bạn, cám ơn bạn.....

10. chuotcontime

chuotcontime

Bạn ơi, cho tớ hỏi là có loại bảo hiểm nhân thọ nào dành cho trẻ em và giáo viên mầm non không? Nhà mình đã tham gia 5 hợp đồng BHNT của Manulife, tuy nhiên là không ưng ý lắm về dịch vụ nhưng mình cũng quyết tâm theo đuổi đến cùng bạn ạ. Vấn đề là mình đang muốn tham gia bảo hiểm cho học sinh và giáo viên trường mình, bạn tư vấn giúp mình với nhé, cám ơn bạn...

11. hd360.vn

hd360.vn Thành viên chính thức

Khi buồn mà ngồi gậm nhấm nỗi buồn 1 mình. Chắc bạn phải là người sống nội tâm rồi!!!. Giờ mà tìm được người mà có thể trút bầu tâm sự khó ghê ta!!!!.

12. ChuaLamMe86

ChuaLamMe86 Thành viên tích cực

Khi buồn em đọc truyện hoặc xem phim, còn khi nào không làm được cả 2 việc yêu thích đó nữa thì em biết rằng không ai có thể giúp mình lúc này ngoại trừ chính bản thân mình. Hãy cố để sống vui vẻ hơn thôi.

13. trangtron

trangtron Thành viên chính thức

Em thường hay ngồi một mình những lúc buồn và ăn thật nhiều ,sau cùng đi ngủ .