Khác: Khi mang thai có nên ăn trứng ngỗng không?!?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi haidv, 15/3/2005.

1. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

Ðề: Khi mang thai có nên ăn trứng ngỗng không?!?

mình ăn trứng ngỗng thấy như ăn trứng vịt ấy,3 tháng đầu ăn quả,3 tháng giữa ăn quả,3 tháng cuối ăn quả,còn lại mình ăn trứng gà luộc,

Đang tải...

2. lubutan2

lubutan2 tuvankhoe.com

Mình không ăn nhưng con trom vía thông minh khỏe mạnh nên chả biết

3. nobita_1109

nobita_1109 Thành viên rất tích cực

trong trứng ngỗng có nhiều axit folic, axit này tốt cho hình thành hệ thần kinh của bé, nên người ta mới bảo ăn trứng ngỗng thông minh. mặc dù thế nhưng mình chưa ăn quả nào, có ăn nhiều trứng gà thôi, trứng gà cũng tốt, tuy so với trứng ngỗng và trứng vịt hàm lượng dinh dưỡng ít hơn, nhưng trứng gà lượng cholesterol cũng ít hơn 2 loại kia, nên mình cũng hay ăn trứng gà

4. Félicité

Félicité Guest

Mình cũng đọc nhiều bài báo về trứng ngỗng, cũng không tin ăn trứng ngỗng thì con thông minh vì ngày xưa các cụ đói, khổ thế, trứng gà ngày xưa rẻ có khi còn chả có mà ăn mà vẫn sinh con thông minh, khỏe mạnh bình thường đấy thôi. Nhưng mình cũng đang cố ăn 2 quả (may mắn vì bố mua được có 2 quả) vì nghe một chị nói là làm chắc dây chằng... Mới ăn được 1 quả mà thấy khổ sở quá, bthg ăn 2 quả trứng gà đã khiếp dồi... Hu hu... Có mẹ nào không thích ăn trứng như mình ko? Mới nói đến mà đã buồn nôn dồi! :((

5. Me_moka

Me_moka

Trứng ngỗng mình thấy nói mang thai ăn tốt lắm nhưng mình lại chẳng ăn quả nào

6. kenieu

kenieu Thành viên chính thức

mình chỉ thấy các mẹ bảo ăn trứng ngỗng tốt khi mang thai, còn cũng ko rõ chính xác là tốt cái gì nữa. nhưng mình thấy trứng ngỗng nó cứ khó ăn thế nào ấy, tanh tanh. tốt nhất, mn ăn đầy đủ các chất, đừng kiêng cữ gì, mình kiêng cái gì, con thiệt cái đó mn ạ

7. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

Trứng gà tốt hơn nhiều trứng ngỗng đấy ạ. mà dễ ăn hơn nữa. e bầu mẹ ck mua cho 2 quả. ăn dk 1 quả mà sợ mãi. tới quả sau thì tráng lên 2 vc oánh chén. Rồi e bảo mẹ ck sau ko mua trứng ngỗng nữa. sợ quá :D