Khi nào cần bỏ tã khi ngủ đêm

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Rùa con, 25/5/2009.

1. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Vậy tốt quá, rùa con mình thấy hình như ban đêm vẫn còn tè nên vẫn chưa dám bỏ tã, nghe lời các mẹ mua tã goon thấy mỏng và hút hên huggies :)

Đang tải...

2. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Tả Goon đỡ nóng hơn hả rùa con, để mình mua cho thằng Chuột nhà xài thử. Ah, rùa con chỉ mình làm chữ ký giống rùa con với. Mình hỏng biết làm. hihi

3. Rùa con

hihi,, học hỏi của mẹ nấm nem mãi mới làm được cái thước đo này :) bạn vô trang www.giadinhnho.com tạo một user riêng, sau đó chọn tạo sticker tạo thước đo, sau đó chọn chức năng lấy mã nhúng, copy cái liên kết đầu tiên (Clt-C)

Sau đó vô tài khoản của bạn ở diễn đàn lamchame, chọn phần sửa chữ ký, gõ [​IMG], chọn xem lại và kiểm tra xem có đúng hay không, đây là mẫu mình làm của rùa con:

Bạn làm thử đi nhá

4. sau sua

sau sua Thành viên chính thức

/////////////////////////////////

5. lady gaga

lady gaga Thành viên tập sự

Trước đây tôi thường cho bé mặc tã nhưng tôi sợ nó bị vòng kiềng, đành chịu khó lau dọn vậy

6. Mẹ Chuột chí

Mẹ Chuột chí Thành viên đạt chuẩn

Mình không đóng bỉm cho con khi đi ngủ vì sợ nó bức bối, khó chịu, lại dễ hăm nữa. Mình cứ để nhóc tự tè dầm, khi nào dậy sờ thấy ướt thì thay quần và tã lót. Mình làm như thế có đúng không? Nó đang ngủ mà bế dậy xi sợ mất ngủ thì tội lắm! Nhưng cứ để tè dầm thế có sao không nhỉ?

7. Rùa con

Nếu bé tè dầm như thế thì bé có bị lạnh không hở bạn?

8. Mẹ Chuột chí

Mẹ Chuột chí Thành viên đạt chuẩn

Có hôm ngủ say quá không biết gì, cũng có hôm bé bị lạnh nên ọ ẹ. Thấy ngọ nguậy là dậy thay quần. Mình sợ sẽ tạo thói quen đái dầm mất. Nhưng bế dậy xi thì sợ mất ngủ, đóng bỉm thì bức bối lắm.

9. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Lúc nhỏ mẹ Rùa con có chịu xi tè cho con ko mà đái đêm dữ vậy, em xi tè bé nhà em từ lúc được hơn 1 tháng nên con không mấy khi tè dầm và cũng ko phải đóng bỉm. Buổi đêm trước thời gian bỏ bỉm ra thì mẹ chịu khó dậy vào 1 giờ nhất định và xi tè cho con, ko nên đeo bỉm nhiều vừa tốn xiền mà còn làm trẻ rất khó chịu. Mẹ Rùa con thử thức dậy vào lúc 2 giờ sáng và xi cho con xem, dần con sẽ quen thôi. Mình cứ dịch giờ đi 1 chút, nếu bé ngủ quên thì tỉnh giờ nào mình xi giờ nấy cũng được, như vậy con sẽ hình thành ý thức trong việc vệ sinh.
    Chúc 2 mẹ con rùa con vui khỏe.

10. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Hihi, mắc cỡ quá, thằng Chuột nhà mình vẫn đóng tả ngủ thôi. mình hỏng thức xi cho con được lần nào hết đó. hic hic

11. Rùa con

Cám ơn mẹ nó hướng dẫn nhá, mình hiện nay chỉ xe tè cho bé ban ngày, còn đêm thì lười thức quá, mà sao rùa con ban đêm tè nhiều lắm, có đêm mình phải thay 2,3 cái tã. Nếu mình xi bé tè đêm vậy bé có thức k mẹ nó? Rùa con mình khó ngủ lắm, khi dỗ bé ngủ được rồi mình không dám làm động sợ bé thưc thì mẹ lại khổ, sáng đi làm cứ ngủ gà ngủ gật :)

12. CHUCHUJAPAN

CHUCHUJAPAN Thành viên tích cực

Nếu cần, mẹ nó chỉ nên thay tã cho bé thôi, chứ xi tè thì bé sẽ thức dậy, không tốt đâu.

Rùa con thích bài này.
  13. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Mới đầu bé sẽ thức giấc nhưng khi quen rồi, hắn vừa ngủ vừa tè:p, song việc là mẹ lại ngủ tiếp thui mẹ Rùa con ạ, chịu khó tý vừa giảm chi phí vừa tốt cho sức khỏe của con, tạo cho con thói quen tốt.

14. Rùa con

Vậy à, vậy để mình chọn dịp nào có nhiều ngày nghỉ liên tục tập si bé tè ban đêm thử xem sao, thật ra bây giờ mang tã cho bé thấy cũng tội, mình xài cái tã Goon mà sao thấy nó vẫn ẩm ướt quá, mỗi đêm thay 2,3 lần mà vẫn thấy ẩm, sợ bé bị hâm thì tội

15. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Mình thì 1 cu 22 tháng, 1 cu 5 tháng. Cu nào trước khi ngủ mẹ cũng vệ sinh sạch và rắc phấn rôm vào bẹn, xong là mang tã đến sáng luôn. Vẫn để 1 cái bô nhỏ ở góc phòng để tập cu lớn đi tè, ị đúng vị trí. Ban ngày thì ok nhưng đêm mà xi tè là bé mê ngủ với sợ con mất giấc ngủ nên chưa kiên quyết làm. Mà mình cũng chưa thấy con mình bị hâm hay gì gì cả, có vẻ bé cũng không thích mang tã nhưng đành phải mang thôi. Mình chỉ lâu lâu ngửi mùi xem bé có ị không thì phải thay ngay, chứ không thì 1 tã/đêm thôi vẫn OK. Mẹ ngủ con ngủ khỏe, lâu lâu một đứa thức dậy khóc tí lên là đứa còn lại cũng hòa vào dàn đồng ca làm ba mẹ bơ phờ luôn!

Sửa lần cuối: 9/7/2009
  16. Rùa con

Ôi hai đứa như vậy chắc mẹ nó vất vả lắm, mình có 1 mà cũng bơ phờ đây. Không biết đến khi nào thì bé tự chủ được việc tiêu tiểu của mình hé? Nghĩa là khi mắc tè thì tự thức dậy đi khỏi cần ba mẹ si nữa ấy ????

17. GirlThich

GirlThich lilosa.com

cu tý nhà mình 27 tháng đêm con tè 2 lần, hè này nóng lên mình ko đóng bỉm nữa, làm cái lọ đêm lọ mọ dậy xi, hi hi. Hôm nào mà lười thì sáng y như rằng phải đi giặt ga

18. Mẹ Minie

Mẹ Minie Bắt đầu nổi tiếng

Một đêm mà thay 2,3 cái tã thì ớn tiền tã mỗi tháng lắm ha. Con mình 3 tuổi rồi nhưng vẫn còn mặc tã, bé tiểu cũng nhiều lắm. Khi còn nhỏ, bé xài HUGGiES nhưng lúc 2 tuổi thì 1 cái tã k đủ sức chứa lượng nước thải/ đêm. Nếu k thay tã thứ 2 thì bé tè ướt hết cả đùi và bẹn, lại sinh ra bệnh ! may mà sau đó mình phát hiện ra 1 loại tã mà đến giờ con mình 3 tuổi vẫn còn đang xài, tã của Taiwan hiệu SEALER sumo, size XXL, dùng cho bé 12kg trở lên, 120.000. Lạ cái là HUGGIES cũng có loại cho bé 12kg trở lên mà lại k bằng tã này, hút nhìu nước. Đến sáng bé vẫn khô ráo và cái tã thì "trĩu nặng" :). Bạn tìm mua thử xem, mình nghĩ sẽ có kết quả tốt

19. Rùa con

Mẹ nó nói đúng quá, cái Huggies nó ghi loại trên 14 kg, con mình 13 kg mặc vẫn thấy chật, chuyển qua xài goon loại 12-20kg thì thoải mái, có điều goon mắc quá, để mình thử loại tã mẹ nó giới thiệu nhá (tã này có bán ở coopmart không mẹ nó?), mà bé 3 tuổi mà vẫn còn mặc tã thì mẹ còn tốn tiền tã dài dà rồi há huhu

20. Rùa con

Báo cáo cả nhà là hai hôm nay, Rùa con mình đã bỏ tã ngủ đêm được rồi nhá, đêm đầu tì hoàn toàn không xi luôn, còn đêm qua thì giữa khuya mình dậy cho bé ngồi bô 1 lần rồi ngủ tiếp. Thế là giấc mộng bỏ tã cho bé đang thành sự thật rùi :)