3 tháng đầu: Không thấy tim thai. Mong các bạn giúp với

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hmedia, 8/11/2012.

1. hpt0712

hpt0712 Thành viên rất tích cực

Ðề: Không thấy tim thai. Mong các bạn giúp với

Hi ăn vào là nôn là chị ý đang nghén đó anh;)

Đang tải...

2. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

bạn ơi, chia sẻ với bạn nỗi lo lắng này nhé!
    Cứ đợi thêm ít ngày nữa xem sao. Chúc mọi điều tốt lành đến với gđ

3. Pa2ya

Pa2ya Bắt đầu nổi tiếng

ơ bùn cười nhỉ. HUm trước tớ đi siêu âm đc 5 tuần 2 ngày. Bác sĩ bảo 2 tuần sau đến khám lại nghe tim thai. Sao vợ bạn mới đc có 5 tuần bác sĩ đã chỉ định hút nhể. Bác sĩ này bị sao à?? hic hic, đừng lo lắng bạn ơi. cứ từ từ an dưỡng ngồi đợi thui

4. boyeuzo

boyeuzo Thành viên đạt chuẩn

Mới có hơn 5 tuần thì chưa có tim o lưhthai là chuyện bình thường mà, thông thường phải 7-8 tuần mới có. Mới thế mà bác sỹ đã chỉ định hút thì vớ vẩn quá, chắc lại định làm dịch vụ kiếm tiền đây mà. Ngày trước mình đi siêu âm, nhưng lúc đó còn trẻ quá lại mặc quần đen áo trắng nên họ tưởng học sinh, thai mình mới có 8 tuần mà cứ bảo thai hơn 12 tuần rồi bảo thai to lắm, rồi lại cứ hỏi mình có định hút hay không? Hic! Không hiểu nổi bác sỹ thời nay nữa.

5. giangly

giangly Thành viên tích cực

Ui anh ơi, anh chị hãy bình tình đi nhé, ngày trc lúc em 5 tuần cũng bị phán là túi ối méo thai hỏng rồi khuyên bỏ, em buồn khóc nhiều lắm vì e đã bị sẩy 1 lần rồi nhưng em ko nghe mà vẫn giữ đi siêu âm vài nơi nữa đến tuần thứ 7 e bắt đầu nôn ọe và có tim thai trộm vía bjo em 36 tuần rồi, con khỏe mạnh 3,1kg rồi đấy ạ. Với lại khi V anh có dấu hiệu nôn là chị bắt đầu nghén đấy. em căm thù cái thằng khốn khiếp đã siêu âm cho em làm xít bỏ đi con mình. Anh chị hãy chờ thêm 1,2 tuần nữa đừng vội vàng ko thì ân hận lắm đấy ạ.

6. Bạn Bob

Bạn Bob Thành viên tích cực

Bob nhà em cũng 8 tuần mới có tim thai mà :) Còn phải siêu âm đầu dò mới thấy nữa. Các mẹ hội nhà tháng 6 cùng em, có mẹ đến gần 10 tuần mới thấy có tim thai. Chuyện mới 5w5d chưa có là chuyện bình thường. Anh chị yên tâm đi nhé.
    Còn cái triệu chứng ăn gì cũng nôn thì 90% các bà bầu gặp phải, người ta gọi là " nghén" ạ :)) Em nghĩ nghén nặng hơn trong mấy hôm gần đây càng chứng tỏ em bé phát triển bình thường ^^ Đừng lo lắng quá anh chị ạ, cứ đợi xem thế nào ^^

PS: thích những ông bố quan tâm đến vợ con như thế này lắm ấy

7. hanabi2410

hanabi2410 HÀNG ÚC CÓ BILL

Trời,bsy nào mà lang băm thế.Bạn cho tên tuổi với địa chỉ phòng khám lên đây đi.Để mọi người biết còn cạch mặt.Bản thân mình đây hồi đi SA lần đầu,lúc 5 tuần,cũng làm gì có tim thai đâu,chỉ thấy có túi thai trong tử cung thôi.Lần sau 8 tuần đi SA mới thấy mà.
    Vợ bạn ăn rồi mới nôn,nhiều người chả ăn gì,ngửi mùi thôi đã nôn rồi đó,hoặc đến giờ là nôn,như mình ấy,nhưng mình chỉ nôn khan thôi
    2 bạn cứ bình tĩnh,đợi tầm 8 tuần đi khám lại xem sao nhé

8. oliversoc

oliversoc Thành viên nổi tiếng

Tốt nhất là nên đi khám thêm chỗ khác và chờ thêm 1-2 tuần sau đi khám lại bạn ạ!!!

9. Me_Be_Bun

Me_Be_Bun Guest

Cũng tùy mà có tim thai sớm hay muộn anh ạ, e gần 6 tuần có tim thai rồi nhưng trung bình là 8 tuần nên a cứ để theo dõi đã. Nếu đến 8 tuần mà bsĩ vẫn chỉ định hút thì a đến chỗ bác sĩ Tuấn ở 20 Hội Vũ khám lại đã nhé, ở đấy khám sau 5 giờ chiều, đặt chỗ từ sáng. Bs Tuấn rất giỏi nên nếu ko may em bé bị lưu thì cũng biết là đã lưu bao lâu.
    Nếu chị bị nôn do nghén thì tốt anh ạ, như thế thì là em bé ko sao, lúc gần 6 tuần e cũng bắt đầu nghén rồi, lúc ấy e bị động thai ra máu nhưg bs bảo nếu nghén thì đỡ lo :)

10. hmedia

hmedia Thành viên tập sự

Cám ơn các bạn đã chia sẻ

Mấy hôm trước đấy là mình đưa vợ đi khám ở BV Phụ Sản ở Đê La Thành đấy

Chờ mấy hôm nữa đưa vợ đi khám tiếp :)

11. sweethoney

sweethoney Thành viên tích cực

@ vợ chồng nên đợi khoản 2 tuần nữa đến tuần thứ 7 vào kiểm tra lại tim thai xem sao vì bình thường tớ thấy hầu như 5 tuần chưa thấy tin thai đâu. Chúc gia đình mọi niềm vui

12. Huyen_MeBin

Huyen_MeBin Thành viên tập sự

bố no ơi thương thì 8 hoặc 9 tuần mới bắt đầu có tim thai,bố nó đừng nên lo lắng quá, bố nó cứ đợi 1 tuần nữa xem sao.minh hay khám ở phòng khám 56 Hai Bà Trưng,mình khám bác sỹ Đặng Thị Minh Nguyệt.Cô í là bác sỹ của viện C đấy ạ.

13. peheo_thuyan

peheo_thuyan Thành viên rất tích cực

lúc e đi khám vì nghi có bé là dc 5 tuần cg ko có tim thai ah.đến 8 tuần mới có cơ.mà 12 tuần bsi mới cho nghe tim thai ah.nên anh đừng lo quá nhé.:)

14. MeSushj

MeSushj Vâng ! Em là Báo

trung bình từ 6-8w mới có tim thai cơ. Nhiều bố mẹ sốt sắng quá nên cứ đi khám nhiều rồi lo nghĩ. ảnh hưởnddeeesn con lắm đấy

15. vet_rua

vet_rua Đủ quyền lập Họ

huhu các chị giúp em luôn ạ, em thấy anh này hỏi cũng lo lắng quá, em mới đi SA, bé đc 5w3d ạ, mà SA đến lần thứ 2 mới đc vì em phải uống nhiều nước, mắc tiểu mới thấy, bs nói thai sâu, mãi mới thấy, đc 19mm và ko nhắc tới tim thai gì hết hix, em ko biết thế nào vì mới tập 1, về con em mới nói sao ko nghe tim thai, mà chồng em sợ SA hại nên ko cho đi SA nhiều ạ, nói để 3 tháy mới SA lại hix

16. Bạn Bob

Bạn Bob Thành viên tích cực

Không để đến 3 tháng được đâu chị ạ :) Tầm 9 tuần chị đi siêu âm lại đi, lúc đấy cũng có thể nghe thấy tim thai rồi, và còn phải uống thuốc theo chỉ dẫn của bs trong thời gian đó nữa, giờ chị mới 5w mà đợi đến tận 3 tháng mới siêu âm thì không yên tâm lắm đâu. 3 tháng là mốc siêu âm quan trọng vì lúc đó bé đã lớn, có thể biết giới tính và đo độ mờ da gáy cho con rồi. Muốn biết tim thai thế nào và thai có ổn không, chị nên khoảng 9 tuần đi siêu âm lại cho chắc chắn.

17. hpt0712

hpt0712 Thành viên rất tích cực

mình hồi trước tháng nào cũng khám v siêu âm 1 lần<---tò mò mún xem con ptrien đến đâu ùi:D, hồi mới bit có bầu còn SA mấy lần cơ, hok sao đâu bạn ạ, sóng SA ko hại đến mức ảnh hưởng đến sự pt của bé đâu, tháng sau b nên đi SA tiếp nhé

18. thuhuong89

thuhuong89 Bắt đầu tích cực

Em cũng mới đi khám ở viện PS hôm thứ 6, đi khám để nghe tim thai nhưng khó quá phải chuyển qua siêu âm đầu rò mới thấy tiếng vang của tim thai, đại loại thấy bác sĩ bảo thế, bảo em được 6w2d rồi hỏi luôn bỏ hay giữ, bực thế, định bỏ thì ai đi nghe tim thai làm gì làm em bực mình suốt buổi chiều, nên nhà anh cứ bình tĩnh, dù sao cũng có con mình, còn nước còn tát huống hồ mới nghe nói thế ko nên cuống còn thời gian và đi khám thêm những chỗ khác xem sao, em có đọc trên báo thấy bảo nghe tim thai phải từ 7w-9w, tại em bị đau bụng nên sốt ruột đi khám sớm thôi, chúc cả nhà mạnh khỏe

19. Đèn lồng đỏ

Đèn lồng đỏ Thành viên rất tích cực

Ông bs gì mag lang băm thế chưa gì đã bảo ng ta hut thai. Bạn ứ để 1,2 tuần nữa rồi khám lại, với cả vợ bạn có dấu hiệu nôn thế là tốt đấy. Vợ b đang bắt đầu nghén và thai pt bình thường.

20. hmedia

hmedia Thành viên tập sự

Mọi người ơi, nay mình đã đi khám lần thứ 3 rồi :(

Giờ bác sĩ bảo, có mỗi túi ối, không thấy phôi & tim thai. Giờ bác sĩ bảo hút mọi người à

Buồn quá