Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả của bản thân

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi demlammatkyoryo, 9/6/2015.

1. demlammatkyoryo

demlammatkyoryo Thành viên chính thức

Đây là một chút kinh nghiệm mình tích lũy được từ quá trình giảm cân của bản thân.
    Thật ra mình cũng như bao cô gái khác, muốn có một vóc dáng thon gọn, chiều cao tương xứng, nhưng trong giai đoạn phát triển (hay các mẹ thường nói vui là mới lớn) mình cực lười ăn, cộng với lười thể dục, và 1 phần không nhỏ cũng từ gen di truyền ( bố mình thì cao 1m72, nhưng mẹ chỉ cao 1m53 ) và thế rồi sinh ra mình nhỉnh hơn được tẹo tẹo là 1m55. hìhì. Và Ở thời đại này với một đứa con gái chỉ cao 3m bẻ đôi như mình, sẽ bị hạn chế rất nhiều: như công việc, học tập, và tìm kiếm 1 nửa như mong ước (có anh chàng nào trên 1m7 nhòm ngó không ta :)). (các mẹ thấy mình nói đúng không). Thật ra chiều cao của mình như vậy nhưng mình cũng không tự ti chút nào, vì 1m55 nhưng với cân nặng là 43kg vẫn gọi là minhon phải không :). Nhưng khi bước sang năm học lớp 12, mình vẫn còn nhớ khoảng thời gian đó. Cuối năm lớp 12, chuẩn bị ôn thi vào đại học bố mẹ chăm lo rất chu đáo cho mình, mua sữa, bánh, hoa quả...Áp lực của ôn thi + việc ăn đồ ngọt vào đêm khuya, làm cân nặng của mình tăng vòn vọt, và tới mức không thể kiểm soát được ( trời ơi, con số đó là 53kg), mình tăng tận 10kg ( kiểu như cám tăng trọng ấy. hài ). Lúc đó mình vẫn nghĩ, phải ăn mới có sức học, và rồi khi bước vào đại học, môi trường học k áp lực, cân nặng vẫn tiếp tục tăng, tăng và tăng. Và khi nhảy lên cân con số 58kg đập thẳng vào mắt mình, mình thật sự hốt hoảng, cái thời nhỏ nhắn mọi người vẫn gọi là hằng tọp thì giờ cụm từ thân thương hằng heo đã gắn với mình. Và từ ấy mình hạ quyết tâm giảm bằng được số cân như thời minhon
    Và rồi google là nơi mình tìm kiếm tất cả thông tin về cách giảm cân nhanh, phương pháp giảm cân, thuốc giảm cân, hay là kem giảm mỡ bụng... tất tần tật được đưa vào mình 1 cách vô thức. Và rồi mình lên phương án giảm cân
    Và đây là cách mình giảm cân, mách nhỏ là đó sẽ phương pháp cực hiệu quả nếu mọi người áp dụng thường xuyên ạ:
    Mình luôn hướng tới điều tích cực và lâu dài, dù cực lười thế dục, nhưng sau 1 thời gian mình nhận thấy chỉ thể dục mới làm mình khỏe, minh mẫn, nhanh nhạy, và rồi mình thực hiện bài tập ấy.
    SÁNG: sáng nào mình cũng tỉnh dậy tự rất sớm ạ ( 4 rưỡi sáng), mình vẫn nằm trên giường, lấy tay mát sa bụng theo chiều kim đồng hồ 15p, sau đó ra khỏi giường làm vệ sinh cá nhân. 5h mình bắt đầu ra đường và chạy bộ, hoặc đi bộ 1 tiếng ( lúc đầu nặng nề mình không thể chạy được, cứ 2p chạy là 10p đi bộ , hì) về sau duy trì phải chạy ít nhất 30p, còn đi bộ 30p còn lại. Sau khi về nhà, mình gấp bụng 30 cái ( trước cố lắm mới chỉ được 10 cái là giỏi, sau quen dần) và tiếp tục bài thể dục bằng 10p nhảy dây. Vậy là bài thể dục (có thể gọi là nặng với mình) đã được thực hiện. Bữa sáng của mình là 1 cốc nước đậu nành không đường và 2 quả chuối. Công việc của mình là ngồi phòng máy thường xuyên, nên khi đứng hay ngồi mình thường giữ tư thế thẳng lưng.

TRƯA: Mình đang chế độ giảm cân nên ăn kiêng được đặt hàng đầu, mới đầu mình vẫn ăn bát cơm, vì cực đói. Nhưng sau hạn chế tinh bột, vì tinh bột rất dễ béo. Thay vào đó mình chỉ ăn 1 đĩa rau xanh + 2,3 miếng thịt nạc và 1 cốc sữa đậu nành không đường. Ăn xong mình xoa bụng theo chiều kim đồng hồ 15p nhé, cũng làm bụng nhỏ đi ạ.

CHIỀU: 5H chiều mình bắt đầu thực hiện bài tập thể dục ngay tại nhà, mình vẫn ưu tiên việc gấp bụng và nâng chân, uốn dẻo. Các động tác cực khó TẠI ĐÂY mà mình hay tập nhé. Sau khi thực hiện được 45p, mình ra sân nhảy dây. Và thế là bài tập kết thúc.
    TỐI: Bữa tối mình chỉ ăn rau xanh, và hoa quả, hạn chế hoa quả ngọt và lượng cho vào bụng, vì rất dễ béo và đầy bụng buổi tối. Và ăn xong mình cũng xoa bụng matsa trong 15p. Trước khi vào giường ngủ mình tập nâng chân 30 cái, và nhớ là ngủ trước 10h, cùng lắm 10r nhé. Vừa giúp sáng có thể dậy sớm, giữ nhan sắc cho các bạn gái . hì

Và thế rồi cứ liên tục liên tục trong 1 tháng mình giảm được 5kg, và tới giờ người mình còn 44kg, Mình vẫn duy trì bài tập này, nhìn người còn có cơ bụng ạ ( đẹp lắm...hì).
    Chú ý:
    + Các bạn nếu uống được sữa đậu nành không đường thì uống thường xuyên nhé, và nhớ uống 1,5 -2 lít nước 1 ngày.
    + Các bạn nhớ hạn chế tinh bột, thay bằng rau xanh và hoa quả nhé, nếu đói hãy ăn quả mà không ngọt ( hạn chế đồ chua)
    + Đừng thức khuya mà thay vào đó ngủ sớm để sáng tỉnh táo thực hiện bài tập thể dục.
    + Khi ngồi hay đứng các bạn nhớ thẳng lưng, hóp bụng nhé, giảm vòng bụng khá nhanh và nhớ nếu rảnh
    hãy tích cực xoa bụng matsa bụng nhé.
    + Hãy chăm chỉ, đừng dùng những thuốc giảm béo hay gì, vì sau 1 thời gian ngừng dùng sẽ phát phì, mà hãy thể dục đúng cách đúng bài, nếu mẹ nào không có thời gian hãy giành chút thay đổi trong cách ăn, thời gian sinh hoạt, chắc chắn sẽ hiệu quả ạ

Đó là một số kinh nghiệm mình tích lũy được, mình không sử dụng các thuốc hỗ trợ, mình tin vào thể dục, cũng như sự chăm chỉ. Hãy hoạt động thường xuyên nhé.
    Chúc các bạn thành công, với những con số cân nặng mình ước muốn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi demlammatkyoryo
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Hiếu Hải Food

Hiếu Hải Food uy tín quý hơn vàng

kinh nghiệm của mn hay nhưng chỉ áp dụng được với mẹ nào ko vướng bận con cái cơ, chứ như m, đêm con quấy ko gối tay mẹ ko ngủ, sáng 6h mắt nhắm mắt mở dậy nấu nướng, giặt giũ, cho con ăn và đưa con đi học rùi đi làm, chiều về đón con là lao vào tắm rửa cho nó, trong lúc nó đang nghịch với chậu tắm thì m tranh thủ nấu nướng, nấu xong mặc quần áo cho con và cho nó ăn, nó ăn xong là lúc bố nó về, cả nhà ăn xong mình rửa bát, tắm rửa, tối chơi với con 1 lúc thì 9h, cho nó đi ngủ m cũng phải ngủ theo vì còn phải ru và gối đầu tay. time của mình như thế nên m tranh thủ tập thể dục buổi trưa 30ph với bài tập trên mạng, thoa kem tan mỡ 3days ngày 2 lần và đeo gen nịt bụng cả ngày trừ lúc ăn và tắm, m vẫn ăn uống bt, ko tăng cân nhưng giảm vòng eo, thế là sướng lắm rồi mn ạ

3. demlammatkyoryo

demlammatkyoryo Thành viên chính thức

MÌNH chưa có bé nên mới ms thực hiện được vậy, khéo lập gia đình cũng làm như mẹ, thấy hiệu quả

4. mashimaro123

mashimaro123 Thành viên tích cực

E uống thuốc 3 ngày giảm 1cân, ko thấy tác dụng phụ, chỉ khát nc thôi, hiệu quả nên nhập về bán luôn, ai qtâm thì nghía qua top của e nhé, hay lên mạng tìm hiểu vè phục linh lishou cũng được ạ