Cần giúp: Kinh Nghiệm Làm Thẻ Ngân Hàng

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi bebimsua, 4/10/2016.

1. bebimsua

bebimsua Thành viên mới

Em con gái mới ra trường đi làm.Lúc đi học thì không có kinh nghiệm j cả bởi không đi làm thêm hay jj đó. Nên giờ đi làm như trang giấy trắng luôn , học ở trường 1 kiểu mà đi làm lại kiểu khác không giống nhau tí nào cả, đôi lúc cảm thấy chán nản vì mình không theo kịp.Nhưng mà bây giờ ra trường rồi ai lại để bố mẹ nuôi nữa.Thôi thì cố gắng làm ăn tự lo cho bản thân vậy. Đời là bể rộng học dần thôi . Em cũng biết việc và dần quen với nó oy .Thoắt cái đã gần 2 năm rồi ý chứ .Giờ lương e cũng đủ tiêu gọi là café quần áo trang điểm cũng đủ .Thỉnh thoảng mua sắm bên ngoài ,e hay dùng thẻ ATM nhưng nge 1 bà chị ở công ty nói dùng thẻ tín dụng hay thẻ visa j đó tiện hơn lại không lo mất tiền.Em nge mấy vụ tiền trong thẻ bay mất mà thót tim.có đồng nào rút sạch ra không nó mà mất thì khổ.
    Thấy nước ngoài họ mua đồ quẹt thẻ cái là xong nên cũng muốn tiếp cận hiện đại nên không biết có mẹ nào hiểu về cái này thì chia sẻ e biết với ạ.e cảm ơn ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bebimsua
    Đang tải...

2. thuy84

thuy84

Nếu như tiền của em chỉ đủ tiêu thì chị khuyên em thật lòng không nên đua đòi làm thẻ tín dụng hay thẻ visa, vì tính bảo mật của những thứ đó không cao, chủ yếu dùng tiện lợi khi mua sắm thôi. Mà nhiều lúc thấy có tiền không kiểm soát được lại vung lên mua đồ rồi sau đó méo mặt để trả nợ đó.
    Có thẻ ATM dùng cũng tiện ích rồi em ạ, còn có tiền có thể gửi ngân hàng tiết kiệm dành cho cuộc sống sau này.

3. yeugauhang

yeugauhang Thành viên sắp chính thức

mn ra ngân hàng ACB hỏi nhân viên tư vấn ý

4. Thanhte

Thanhte Have a nice day!

Thẻ visa hay credit cũng rất tiện khi em đi đâu mà không muốn mang theo tiền.
    - Visa thì e phải có tiền trong thẻ mới tiêu được.
    - Còn Credit thì em được vay tiền trước, tức là trong thẻ không và có tiền cũng tiêu được. Nhưng nhược điểm là mất phí thường niên, và nếu để quá hạn mà k trả tiền sẽ bị tính lãi suất cao.

5. luvsmile

luvsmile Thành viên chính thức

Visa là hãng thẻ
    Còn chính xác là có 2 loại Ghi nợ Debit và Tín dụng Credit :/

Goruden thích bài này.
  6. bebimsua

bebimsua Thành viên mới

e nge mấy vụ mất tiền trong ATM oy nên hơi sợ sợ...

thuy84 thích bài này.
  7. thuy84

thuy84

ATM còn bảo mật hơn thẻ tín dụng và visa, em còn sợ mất từ thẻ ATM thì làm sao dám sử dụng thẻ tín dụng và visa? 2 loại đó chỉ cần có thẻ là lấy được tiền rồi. ATM còn phải có mật khẩu :p

8. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

E cứ dùng ATM cho an toàn, cái gì tiện thì cũng đi đôi với nguy hiểm. Hehe. Giờ nhiều các bạn đi giới thiệu dịch vụ thẻ tín dụng quá! Mình cũng ko dám đăng kí dùng, nhỡ tiêu quá tay thì chết.

thuy84 thích bài này.
  9. thuy84

thuy84

Hihi chị vừa đi đóng tài khoản tín dụng rồi. Cầm cả năm chẳng tiêu đồng nào trong đó. Không đóng kịp tháng sau phải mất phí thường niên :p

10. Goruden

Goruden Thành viên chính thức

Lạy các mẹ!!!

Các mẹ ko biết thì tránhi góp ý. Ở trên có mỗi 1 ng nói đúng. Visa là tên hãng phát hành thẻ, nó ko phải là loại thẻ.

Thẻ visa debit cũng rút tiền từ tài khoản lương được, có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, ko phải là loại tiêu trước trả sau đâu :| chưa kể các thẻ visa debit, credit bây giờ đều chuyển sang loại thẻ chip để tăng tính bảo mật hơn là thẻ từ rồi. Các công ty bây h trả lương qua thẻ visa debit rất nhiều. Chốt lại, Visa hay Master hay JCB cũng chỉ đơn giản là tên của tổ chức phát hành thẻ mà thôi, xin đừng hiểu nhầm!

Còn thẻ ATM ko phải là tên 1 loại thẻ. ATM là viết tắt của từ máy rút tiền tự động. Trừ thẻ trả trước prepaid và thẻ thanh toán doanh nghiệp chọn hình thức không rút tiền mặt thì tất cả các loại thẻ khác đều rút tiền được ở máy ATM nhé, kể cả thẻ tín dụng.

Đồng ý là nếu lương chỉ đủ sống đủ dùng thì ko nên làm thẻ tín dụng. Tiêu pha xong mà ko trả đc nợ cũng căng =))

thuy84 thích bài này.
  11. bebimsua

bebimsua Thành viên mới

lương bao nhiêu thì được làm thẻ tín dụng hả mẹ

12. thuy84

thuy84

hihi không cần phải lạy đâu em. Thế theo em thì mẹ nào nói đúng ở đây để mọi người còn học hỏi nào?

13. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

Visa hay master đều là tên hãng phát hành thẻ, nó ko phải là loại thẻ. mn cứ phát hành thẻ nội địa thui cũng tiện mà.

14. bonsexy

bonsexy Thành viên đạt chuẩn

E cũng muốn làm một cái để còn cho tiền vào đấy ạ, chứ e có tiền trong tay lại tiêu hoang phí. Xót lắm các mẹ ạ, các mẹ nghĩ nên làm ngân hàng nào thì được

15. thanhthanh2015

thanhthanh2015

em ko nên làm thẻ tín dụng vì nó sẽ làm em mất rất nhiều tiền

16. luvsmile

luvsmile Thành viên chính thức

Mình hay dùng thẻ TD chỉ để mua trả góp 0% :D
    Còn lại k dám tiêu, lãi thẻ TD tính lãi chồng nên tương đối cao

17. Goruden

Goruden Thành viên chính thức

Tùy ngân hàng mẹ nó ạ. Mẹ trả lương qua ngân hàng nào thì làm luôn bên đó, vừa tiện vừa yêu cầu thấp, có khi 3-4tr đc mở thẻ rồi. Còn nếu trả tiền mặt hay làm ở ngân hàng khác thì tầm 7tr ạ. Thẻ tín dụng trả góp 0% thì rất tiện lợi nếu mình muốn mua sắm vật dụng gia đình như máy giặt, tủ lạnh, điện thoại, TV.. nhưng nếu tiêu dùng hàng ngaỳg mà tài chính cũng chưa vững chắc thì tiêu quá tay ko trả nợ đc thì vỡ mặt mẹ nó ạ

Có mấy mẹ ở trên nói đúng việc là thẻ visa chỉ là tên tổ chức phát hành thẻ rồi đó mẹ noa :"> họ cũng phát hành loại thẻ rút tiền gửi tiền như thẻ lương mà.

bebimsuathuy84 thích.
  18. ngocdiep1990

ngocdiep1990 Mẹ của SuSu

chính xác đấy, chĩnh vì vậy nên dùng thẻ nội địa hay hơn là thẻ visa, thẻ visa mất thẻ là mất tiền như chơi.

thuy84 thích bài này.
  19. phonganga

phonganga Sale chả cá, chả mực Hải phòng; nõn đuôi dồn thịt

oánh dấu, e chưa có kn làm thẻ ngân hàng

20. bebimsua

bebimsua Thành viên mới

thẻ tín dụng ý mẹ..k nhất thiết phải là thẻ visa mẹ ợ

yashinsua thích bài này.