Kinh nghiệm mua đồ thanh lý của các mẹ!

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi mattroiviet, 8/1/2013.

1. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

Theo mình quần áo nếu ko phải của ng thân cho thì nên mua mới hi2

Đang tải...

2. nu_bdshn

nu_bdshn Thành viên tích cực

Cái gì cũng có mặt trái mặt phải của nó hết. các mẹ không nên bi quan quá. Em nghĩ đa phần các mẹ trên diễn đàn đều có gia đình, con cái hết lên đều có cái tâm cả, chỉ 1 số mẹ hơi ma lanh thôi, còn em thấy chiếm đa số là các mẹ thật thà, chân thành và nhiệt tình cả. Như shop nhà em nè:

https://www.lamchame.com/forum/thre...g-nhieu-san-pham.1959108/page-2#post-35966171

Toàn hàng mới, chị em bán trong Shop LiLy ở Cầu Giấy, giá toàn 180k đến vài trăm K, thậm chí xem trên zara nhiều hàng còn trên dưới 1 triệu mà em xin chị lấy về 1 số hàng còn ít size mang về thanh lý cho các mẹ có mỗi 100k 1 sản phẩm. Đôi khi chỗ nào sờn hoặc bị một 2 vết bẩn nào đó chỉ là do vận chuyện hoặc quá trình các mẹ thử đồ nhiều khi bị chỗ nào đó mà mình không để ý hết được nên bị thôi, chứ bán hàng trên diễn đàn này đa phần là có tâm cả. Mình làm còn để phúc cho con cái chứ có phải vì vài ba đồng mà để bị mất lòng nhau đâu. Ra hiệu may may đồ ngần ấy khéo chỉ đủ tiền vải thôi. Mà mua trong shop hàng hiệu các mẹ cũng lấy đâu ra tiền mà mua chứ, lại xót chết lên được ý. Em trước cũng toàn mua của chicland đến vài triệu 1 cái, như 1 số chân váy em đã mua cũng gót gần 2 triệu 1 cái mà còn phải giặt khô ở ngoài tiệm chứ (Mỗi lần giặt mất ngót gần trăm 1 lần) giặt lồng ngang hay máy của gia đình hại vải lắm nhanh bạc và nhanh bung sợi. xót như bỏ muối ý chứ

Tuy nhiên nếu đã gọi là thanh lý thì đối với hàng có giá trị nhiều tiền 300 đến 500k trở lên thì người mua phải có kinh nghiệm và hiểu biết mới được, không thể do nhìn ảnh hay theo cảm tính mà mua. Theo em là nên như vậy

Sửa lần cuối: 2/7/2016
  3. sieuthitructuyen24gio

sieuthitructuyen24gio Thành viên rất tích cực

Mình đồng ý với quan điểm của bạn. Nói chung, đồ thanh lý thường là đồ đã qua sử dụng hoặc đồ bị lỗi, đồ không dùng đến... Nhiều người cố bán mà tìm mọi cách để bán cho kỳ được món đồ đến tay người nhận lại ko sử dụng được hoặc không như hình mô tả. Được mắt ta ra mắt người. Chúng mình mua hàng cũng cần chú ý, nếu không qua xem tận nơi được thì nên hỏi han cho tỉ mỉ, dễ dãi mua là bị hớ - tại mình thôi. Đồng ý được đã hẹn lấy, không đồng ý được cũng đừng nên hẹn rồi mà bỏ bom người ta thì quả thực không tốt. Mình cũng mua, bán, thanh lý online rất nhiều. Có món mình mua ưng, có món nhận xong thấy thất vọng tràn trề. Rồi khách hẹn mua bỏ bom, không tới, không ra nhận hàng... Vì thế, chúng ta nên là những người tiêu dùng thông minh, sáng suốt và có văn hóa! Người bán, thanh lý cũng cần phải có cái tâm thì làm ăn mới lâu dài, hiệu quả được. Chứ nếu chộp giật thì chỉ được 1 lần thôi!