Khác: kinh nghiệm sinh con

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi emily27, 19/5/2011.

1. emily27

emily27 Thành viên mới

các chị ơi, e mới có thai hơn 3thang. e đọc nhiều sách báo về kinh nghiệm mang thai và sinh con. Đọc nhiều e càng lo lắng lắm. đây là lần đầu tiên e làm mẹ. E sợ nhất là lúc sinh thui. Nghe bảo là đau lắm. em đi khám bác sĩ, chắc là e mổ đẻ mất thui. e nhỏ con lắm, cao 1m51, nặng 39kg, đến giờ mang thai hơn 3thang mà chưa tăng được kg nào. sức khỏe e yếu, e bị hen suyển nửa, bác sĩ bảo tử cung e nhỏ, ... nghe bảo sinh mổ đau lắm, mà sinh thường thì bác sĩ rạch. E sợ quá, các chj cho e lời khuyên với... Giờ e phãi làm sao để sinh con cho dễ
    cảm ơn mấy chi nhiu nhiu:mad:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi emily27
    Đang tải...

2. mdtt_0106

mdtt_0106 Banned

Ðề: kinh nghiem sinh con

Bác sĩ bảo tử cung mẹ này nhỏ + bị hen suyễn nữa thì mẹ mổ đi . Mổ an toàn cho cả con và mẹ .Còn chuyện sinh con thì phải đau chứ . Trong 3 tháng đầu hay bị nghén , không tăng cân hay giảm cân là chuyện dễ hiểu thôi mà.Đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng đến cả con đấy . Mang thai là phải tinh thần thoải mái vui vẻ chứ nhỉ .

3. gunny8811

gunny8811 Banned

Ðề: kinh nghiem sinh con

nên mổ đẻ em ạ. em sẽ giũ được nét đẹp của tử cung và an toàn hơn cho mẹ và bé. chúc em tất cả

4. emily27

emily27 Thành viên mới

Ðề: kinh nghiệm sinh con

hj, cam on may chj nhiu lam. Chac e mo vay. E cug lo lam, an mai ma khong tang kg nao, nguoi om nhach, khong bik be co du dinh duong k nhi

5. Bi&Bong Shop

Bi&Bong Shop Thành viên sắp chính thức

Theo chị, em nên mổ đẻ, vì sức khỏe của em ko tốt, mà khi sinh nở, thực sự là mệt lắm đấy, chị sinh em bé xong, xuống khỏi bàn đẻ là chị đờ cả người luôn, ko nhúc nhắc được người nữa (chị cao 1,58m, nặng 56 kg, lúc lên bàn đẻ chị được ............81kg :D )
    Nếu chị đẻ đứa thứ 2, chị cũng xin mổ đẻ, nhanh và an toàn cho con

6. MeCuaTuan

MeCuaTuan Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ nói đúng đấy,sức khỏe của em như vậy thì nên mổ.Mang thai 3 tháng đầu thường ốm nghén,ko ăn được nhiều,vì vây em ko lên cân cũng là chuyện bình thường.Khi có bầu từ 6 tháng trở đi sẽ tăng cân nhanh lắm đấy.Trước khi có bầu chị có 42kg và cao 1m6,lúc lên bàn đẻ 61kg.Sinh con thì phải đau rùi,sinh mổ thì đau vết khâu,còn sinh thường thì đau lúc đẻ.Em chịu khó đi lại,vận động nhẹ nhàng sẽ dễ sinh,luôn giữ tinh thần vui vẻ thoải mái nhé

7. africa

africa Bắt đầu nổi tiếng

Chủ top có phom người giống mình nhỉ. Lúc mang thai mình cũng 39kg, cao có 1m50. Nhưng lúc lên bản mổ thì 55 cân. 1 kỳ mang thai tăng tầm 10-20 cân. Nên bạn yên tâm đi. Mà mình cũng ốm nghén 3 tháng đầu, chả ăn uống gì cả. Đến tháng cuối mới uống được sữa bà bầu. Vậy mà con sinh ra đến 3.2kg. Hì.
    Bác sĩ thế nào cũng bắt mổ (vì cùng lúc sinh với mình á, ai nhỏ con như mình mà con siêu âm >3,5kg là bác sĩ chỉ định mổ à). Mà mình cũng chả có đau đẻ nữa chứ.
    Mổ đau sau khi đẻ xong. Đau lắm đó. Lúc đó mình ko thở được. Tưởng sắp chết đến nơi. Sốt mê mang. Bế con cho bú mà bế ko được. Đau lắm.
    Nhưng mỗi người mỗi khác bạn ạ. Sau 1 ngày là có thể đi từng bước. Rồi 3 ngày sau là bớt đau ngay.
    Nếu mổ đẻ nhớ nhờ người nhà mang bỉm dành cho người già vào phòng hậu phẫu để họ mặc bỉm cho mình.
    Chúc bạn và bé tăng cân.

8. HuongRE

HuongRE Thành viên sắp chính thức

ý, bạn này cũng giống mình, mình cũng tập 1, 150cm, 42 kg. bé mình cũng đc 13 tuần rồi mà mẹ chưa tăng kí nào, ăn uống cũng vật vờ lắm. Nhưng cứ thoải mái cho con khỏe bạn ơi, ko fai lo nhiều đâu, từ h đến lúc đẻ còn nhiều thay đổi lắm :). Chúc 2 mẹ con khỏe ^^

9. emily27

emily27 Thành viên mới

mình được hơn 14t rùi, đi s.a bac si ko cho bik giới tính. chiu mai đi s.a ngoai mới được, nôn quá, hj

10. MeCuaTuan

MeCuaTuan Thành viên đạt chuẩn

Nếu hết nghén rồi mà em vẫn ko ăn uống đươc nhiều thì nên uồng thêm thuốc bổ nhé.Uống PROCARE chẳng hạn,có rất nhiều vitamin cần thiết cho bé yêu phát triển khỏe mạnh

11. lan_chi

lan_chi

Em đừng lo lắng quá, đẻ thường hay đẻ mổ nên hỏi tư vấn bác sỹ. Đẻ thường bao giờ cũng tốt nhất, khoẻ mẹ khoẻ con. Chỉ đau lúc đẻ xong là thôi. Đẻ mổ không đơn giản đâu, 10 người cả 9 người sẽ bị đau lưng, đau cột sống do tác dụng của thuốc gây tê tuỷ sống. Rồi nhiều vấn đề khác nữa. Con thì hệ hô hấp sẽ kém hơn những bé đẻ thường nhiều. Quan trọng bây giờ là tư tưởng thoải mái, ăn uống đầy đủ, thể dục nhẹ nhàng.
    Chúc em mạnh khoẻ, mẹ tròn con vuông.

12. bimiki

bimiki TINH BỘT NGHỆ nguyên chất

Em đồng ý với mẹ lan_chi. Đẻ thường hay mổ thì cũng phải chờ tới lúc thai lớn mới quyết định được chị à, chị mới 3 tháng thì thường chưa béo lên được đâu, em thấy hầu hết các mẹ có form người nhỏ thường phải 3 tháng cuối mới thấy béo lên rõ rệt, lúc đấy tùy vào sức khỏe mình mà sinh mổ hay sinh thường chứ giờ cũng chưa thể quyết định được gì. Giờ chị chịu khó ăn uống tẩm bổ cho khỏe là được thôi ạ, đến đâu hay đến đấy, cũng ko nên lo lắng quá chị ạ, ai rồi cũng qua hết mà, hihi ... À, e thấy nhiều mẹ khen Procare lắm đấy ạ, chị thử mua về uống xem sao :) Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe nhé :)

13. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Đùng lo lắng quá mẹ nó à! Cố gắng lạc quan lên đó cũng là liều thuốc bổ đó! Mọi chuyện sẽ ổn thôi!

14. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

chả phải nhỏ đã là đẻ mổ đâu, t cũng nhỏ con đây, cũng tàng tạng như bạn thui, tập 1 vẫn sinh thường nhé

15. mebanhgao

mebanhgao Thành viên tập sự

sanh thường hay sanh mổ là do sức khỏe, sức chịu đựng của mẹ và con, các mẹ ráng tập luyện cho tới ngày sanh khỏe mẹ khỏe con là tốt rồi, đừng lo lắng quá