Kinh nghiệm về 1 bài thuốc quý

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi quynhnga_84, 27/4/2011.

1. quynhnga_84

quynhnga_84 Xêkô

xin chào các mẹ, mình kể cho các mẹ nghe câu chuyện của mình không biết có giúp gì cho các mẹ được không nhé: con gái mình mới được 19 tháng, mà cháu đã phải uống không biết bao nhiêu thuốc kháng sinh vào người. Cháu bị bệnh viêm tai giữa (từ lúc 9 tháng), đi khám bác sĩ bảo cháu bị V.A (1 dạng nấm ở mũi) chính vì thế mà cháu chảy nước mũi thường xuyên và chảy thông vào tai. Nhà mình ở Quảng Ninh nên mới đầu cho cháu chữa ở bv Tỉnh, rồi đi bs tư nhưng ko khỏi. Sau đó mình cho cháu nên BV Tai Mũi Họng Trung ương nằm điều trị 1 tháng/ chia làm 2 đợt, vậy mà không khỏi. Mình vào cả nhà bs trưởng khoa điều trị tư, đặt cả ống thông khí cho cháu. Mỗi lần như vậy tốn kém rất nhiều tiền mà cháu vẫn bị chảy mủ tai. Mỗi lần bị chảy mủ hằng đêm cháu quấy khóc vật lộn, nhìn con lòng đau xót mà không biết làm sao. Ai mách gì kể cả thuốc tây, thuốc nam rồi đốt lá ngải mình cũng bế cháu đi. Nhiều lúc 2 vợ chồng nằm nghĩ sao nuôi con lại vất vả thế, thương con mặc dù phải mất bao nhiêu tiền cũng cố chữa cho cháu nhưng càng đi nhiều nơi càng thấy vô vọng. Một hôm mình bị viêm mũi (chảy ra toàn đờm xanh) uống thuốc mãi ko khỏi, thế là có cô giáo dạy cùng trường cho mình 1 lọ rượu tỏi về nhỏ. Nhỏ vào xót lên tận óc, mình kiên trì nhỏ 3 ngày thì ko ra đờm nữa, khoảng 1 tuần thì khỏi. Thế là mình nên mạng tìm hiểu thì thấy bài thuốc chữa bệnh bằng rượu tỏi chữa khỏi viêm xoang mũi. Mình về làm theo ngay và lấy nhỏ vào mũi cho con mình. Nhưng pha thêm 1 chút nước đun sôi để nguội vì trẻ con ko chịu được như người lớn. Chẳng hiểu sao cháu đang chảy nước mũi, chảy cả tai vậy mà khỏi luôn 2 thứ. Từ đó đến giờ cháu không bao giờ chảy mủ tai nữa, thỉnh thoảng chảy tý nước mũi thì mình nhỏ rượu tỏi là khỏi ngay. Cả nhà mình vui biết chừng nào, không ngờ cháu lại khỏi bệnh mà chẳng tốn kém đồng nào, lại không phải uống thuốc kháng sinh nữa. Mình đã mách cho nhiều người và đều khỏi. Mình chia sẻ kinh nghiệm này cho các bạn nhé - Hy vọng các bạn sẽ có 1 bài thuốc quý để bảo vệ gia đình. Muốn biết cách ngâm rượu tỏi hãy mail cho mình nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynhnga_84
    Đang tải...

2. Me Tho & Me Heo

Me Tho & Me Heo Thành viên tích cực

Ðề: Kinh nghiệm về 1 bài thuốc quý

Cám ơn mẹ nó. oánh dấu nhé.........

3. bomevacon

bomevacon Thành viên rất tích cực

Thông tin hữu ích đây. Up cho các mẹ khác đọc được. Chắc cái này chữa được viêm xoang, mà có nhìu người bị viêm xoang lắm ạ.

Cám ơn mẹ nó.

4. lamdep101

lamdep101 Thành viên mới

cảm ơn mẹ nó nhé, cu tí nhà mình cũng hay bị viêm mũi rồi xuống phế quản, tháng vài lần đi khám, rồi kháng sinh cũng triền miên, cũng sưu tầm được bài thuốc nhưng là nước cốt tỏi+ mật ong+ chút nước lọc dùng để nhỏ mũi cho bé thấy cũng hiệu nghiệm, hôm nay mình lại biết thêm một bài thuốc nữa!

5. bac binhi

bac binhi Bắt đầu tích cực

bạn post luôn cách làm rượu tỏi lên cho các mẹ cùng biết, mình cũng hay dùng nước tỏi để nhỏ mũi (cho mình thôi), còn chưa áp dụng cho cu bao h vì cay lắm (mặc dù đã thêm nước cất), mình hay rửa mũi cho con bằng nước muối sinh lý, khá ổn

6. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Bạn cho đ/c email đi. Con tớ cũng thuộc dạng hay sổ mũi và ho lắm. Ko nặng nhưng lai dai mãi chẳng khỏi. Hôm mình đọc bài thuốc tỏi nướng qua giã hòa với nước nhỏ mũi. Công nhận công hiệu thật. 2 hôm là đỡ hẳn. Còn rượu tỏi thì mình chưa thử nhưng chắc same same nhau. Cơ mà cái này phải thử cho người lớn trước để ước lượng nồng độ ko bỏng niên mạc mũi của con thì toi. Hôm trước mình làm thử nhỏ vào mũi mình mà cay xộc lên kinh khủng. Phải đế chế nước mấy lần cho nó giảm đi rồi mới dám nhỏ cho con. Các mẹ cũng cẩn thận khi dùng thuốc cho con nhé.

7. BillcuaME

BillcuaME Thành viên tích cực

Đanh dấu bài thuốc quý bạn cho mình công thức ngâm tỏi nhé để làm cho cả nhà dùng .cảm ơn bạn nhé
    mail của mình là: ha.designer@yahoo.com.vn

8. QBLOVEAN

QBLOVEAN Thành viên sắp chính thức

email của mình là: quyen.dn@vib.com.vn, bạn gửi giúp mình với nhé.

9. jetaimeh2

jetaimeh2 Thành viên chính thức

thanks.thông tin hữu ích quá.bạn pm cho mình nhé.

10. binhdq

binhdq Thành viên đạt chuẩn

mebehanttunglam0983 thích.
  11. bé lật đật

bé lật đật Thành viên chính thức

chị ơi bé nhà em 5 tháng tuổi có dùng được ko ạ? ảnh hưởng gì tới tiêu hóa của bé ko chị( vì bé nhà em hệ tiêu hóa kém lắm ). hix

12. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

Mặt m cũng đầy tàn nhang rồi, Hôm trước con gái ngồi nhìn vào nói: mẹ ơi, mặt nhiều nhiều cứt ruồi kinh khủng, nhiều lắm ý. Hự hự, xấu tê.

13. Thai Anh

Thai Anh

r*** tỏi có công dụng rất nhiều các mẹ search google là ra nhá, mẹ anof bầu bí mà cảm cúm ăn nhiều tỏi là ngon lành luôn

14. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

mẹ mình cũng ngâm r*** tỏi để uống phòng cảm cúm đấy.

15. ngohoangmiu

ngohoangmiu Thành viên nổi tiếng

cảm ơn mn vì bài thuốc quý..............

16. mebehant

mebehant

Cảm ơn những chia sẻ về bài thuốc quý của mẹ bé nhé, mình về sẽ ngâm r*** tỏi để dành dùng phòng cảm cúm, sổ mũi cho cả nhà.

17. hatuyenlinh

hatuyenlinh Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình bị viêm mũi dị ứng, giờ đc 12 tháng mà từ lúc đc hơn 1 tháng tuổi đã bị ngạt và sổ mũi rồi, bé đc 12 tháng tuổi mà đã bị 10 lần sổ mũi trong đó có 3 lần bị viêm tai giữa. Mình sẽ ngâm r*** tỏi cho bé dùng xem sao , nhưngmình phân vân vì bé nhà mình còn nhỏ , sợ nhỏ r*** tỏi sẽ làm cay và dát mũi bé lắm. Mẹ nào có con nhỏ như mình mà đã áp dụng cách này thì chia sẻ với mình chút kinh nghiệm nhé.