Cần giúp: Là Lỗi Tại Con? Sao Con Không Được Mẹ Thương?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi NghiaDuc123, 6/7/2016.

1. NghiaDuc123

NghiaDuc123 Thành viên tập sự

Mình căn bản là ghen tị với gần như 80% dân số thế giới.
    Các bạn biết ntn gọi là mẹ không? Và đại loại tình yêu của mẹ? Không, mình chưa từng trải nghiệm.
    Đúng nó là khát vọng của mình, nhưng xa quá...
    Mình chỉ cần 1 cái xoa đầu của mẹ, bảo mình nhảy từ tầng thượng Bitexco xuống mình cũng chịu các bạn ạ.
    Mình là con ruột, mình mang cả đặc điểm ngoại hình của cả bố và mẹ.
    Mình có một người chị ruột lớn hơn 3 tuổi nữa.
    So với chị thì mình chỉ được mỗi bố yêu thương.

Mình nghe kể là lúc mang thai mình, mẹ mình gặp nhiều chuyện không may. Mẹ bị sỏi thận, vừa mang bầu vừa phẫu thuật, đau nhất cuộc đời mẹ từng chịu. Công ty mẹ bị phá sản. Ông nội và cả bà ngoại đều mất gần tháng sinh của mình...
    Mẹ đã định phá thai, nhưng rồi bác sĩ bảo không được do thai nhi quá lớn rồi nên đành miễn cưỡng... Lúc mang giờ sinh của mình đến cho thầy cúng, ông ta lắc đầu bảo đứa trẻ khắc phụ...

Cuối cùng thì mọi sự yêu thương của mẹ, mình đều ngoài rìa.
    Mẹ còn tỏ ra hằn học, bực mình và chua chát với mình, nhưng mình biết thật ra mẹ là người rất dịu dàng, chu đáo qua cách mẹ nuông chiều chị gái.
    Bố mình thấy thế, bảo bọc mình thay cả phần của mẹ. Bố cho luật sư viết di chúc để lại tài sản phần lớn cho mình. Bằng cách nào đó mẹ biết được và họ bắt đầu cãi vã, chiến tranh lạnh. Không may là bố mình gặp tai nạn, mất cách đó không lâu, thương tâm.... Mẹ và bố đến cuối cùng vẫn chưa làm hòa.. Và mình, chỉ bất lực đứng nhìn.
    Từ đó đến h đã 4 năm, mẹ chỉ có ngày càng ghét mình hơn thôi, nhiều hôm cả ngày mình không có hạt cơm vào bụng, chỉ đem 10k lén nhờ chị mua hộ ổ bánh mì thay 3 bữa. Nếu để mẹ biết, mẹ sẽ phạt cả chị. Nhà mình không phải thiếu ăn, chị hai mình vẫn thịt bò, ba rọi mỗi bữa.
    Gõ những dòng này, mình đã nhịn ăn được 2 bữa rồi.
    Đây là lỗi của mình?
    Là do mình sao?
    Vậy...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi NghiaDuc123
    Đang tải...

2. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Có lẽ, mẹ e mất mát nhiều quá, không biết vịn vào đâu để trút giận, nên trút sang em. E à, e hãy tâm sự với mẹ, dù chỉ 1 lần, nói ra tất cả những suy nghĩ trong lòng e. Nếu mẹ ko nghe e nói, e hãy tìm 1 người thân nào đó, tâm sự, rồi nhờ ng đó tâm sự lại với mẹ xem sao. Khổ nhất là có mẹ mà không được yêu thương.

hoanghalv10 thích bài này.
  3. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Thương bạn quá.

4. MyNhan Nguyen

MyNhan Nguyen Iu gia đình

Thương bạn, hãy cố gắng vươt qua những chuỗi ngày khó khăn này bạn nhé, nói may cũng đúng mà k may cũng k đúng, vì vẫn có nhiều bé mới sinh ra cha mẹ đã mang bé cho ngkhac, bé còn hk biet đc cha mẹ ruot minh la ai, sao lại nhẫn tâm đem minh cho ng khác . Cố lên bạn nhé vì đâu đó vẫn còn những ng đáng thương hơn mình