Làm dâu - bố chồng.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lanphuong911, 15/11/2013.

1. lanphuong911

lanphuong911 Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy các mẹ toàn nói về làm dâu với mẹ chồng. Mình mạo muội làm topic này để nói về làm dâu với bố chồng để các mẹ phải làm dâu với bố chồng thì vào chém gió và đưa ra những câu chuyện bi hài và cho ý kiến của mình.
    Bố chồng mình là người nổi tiếng khó tính, năm nay đã gần 80 tuổi rùi. Trộm vía cụ vẫn còn khỏe và giúp mình được rất nhiều việc. Rất thương con cháu, chịu khó việc nhà. Vợ chồng mình đi làm từ sáng đến tối mới về. Buỏi sáng mình đi chợ, thức ăn để tủ lạnh cụ tự nấu cơm buổi trưa cho con trai và các cháu đi học về ăn. Còn buổi tối thì mình về nấu. Hôm trước cụ ốm mình trông cụ việc đi vệ sinh cá nhân là mình phục vụ cụ tất. Nói thực mình cũng thấy ngại nhưng nghĩ cụ già cả lại là bố mình nên chẳng ngại nữa ..hic.. hic.. Có việc mua bình ô xy cho cụ mà mình bực mãi. Qua tìm hiểu trên mạng nên mình quyết định mua bình ô xy cho cụ ở Phương Mai - là nơi chuyên bán dụng cụ y tế gia đình. Mặc cả xong đâu đấy hẹn buổi tối họ mang đến, bảo cụ thì cụ giẫy nảy lên bảo là mua trên mạng là đồ dởm, mua tận PM xa thế mất tiện vận chuyển nên nhất quyết không mua. Mình đã giải thích là bây giờ cần gì thì cứ tìm kiếm trên mạng là thấy. Còn muốn bán được hàng thì phải có trang web, thông tin đấy là cầu nối giữa người mua và bán. Nhưng cụ cũng không nghe. Vì hôm nằm ở viện có mấy cụ cùng nằm bảo mua ở Giảng Võ hoặc NTH, nên cụ nghe theo. Mình bực quá để con trai cụ mua. Về sau cụ hỏi tại sao cứ phải mua ở PM thì mình cũng trả lời như trên.
    Túm lại là mình luôn mang chữ nhẫn trong người. Im lặng là vàng - nếu không muốn tranh luận mà cái này là thường xuyên. Việc cụ - cụ làm, việc mình – mình làm. Cứ để cụ thoái mái làm. Vì mình nghĩ cái quan trọng là tất cả việc làm của cụ đều là do thương con cháu muốn tiết kiệm tằn tiện cho con cháu, nhưng cụ biết đâu có việc lại hại con cháu. Ví dụ như khi cụ nấu cơm gạo đã vo kỹ nhưng cụ còn tráng nước sôi sau đó chắt đi cuối cùng mới cho nước sôi lần 2 để nấu. Có cái chảo happy call mình mua gần 500k (được giảm giá), cụ ở nhà cưa đôi tách 2 phần chảo mặt trên mặt dưới riêng ra. Khi về nhà cụ cầm 2 mảnh chảo khoe với mình là làm được thành 2 cái chảo. Trời ơi! Bó tay với cụ rùi… Chảo này dùng là chủ yếu chín bằng hơi … thế là mất toi cái chảo của mình. …. … Đấy là một trong những muôn vàn câu chuyện nàng dâu – bố chông của mình.
    Các mẹ vào chém gió cho xôm nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lanphuong911
    Đang tải...

2. Hoàng Mai118

Hoàng Mai118 "**come a woman as my mum

Ðề: Làm dâu - bố chồng.

Hi, bố chồng chị cũng" dễ thương" đó chứ ạ.
    Cụ 80 tuổi rồi ạ, nên là chị cứ nghĩ thoáng ra cho mọi người cùng thoải mái ạ. Với lại thời của cụ khác bây giờ nhiều ạ

Ngày trước ông nội em thấy mẹ em mua cái dao nạo hoa quả về thì bảo " tao nạo = cái lứa, nghĩa là ông sẽ chẻ cái mảnh lứa/ tre ra, rồi kẹp vào dao để nạo"...

3. me_bin_bon

me_bin_bon

Cụ 80 tuổi nên cũng cần thông cảm chị ah, hihi, mấy nữa mình già khéo còn chả khỏe dc bằng cụ ấy ah

4. Mẹ-Cún

Mẹ-Cún Guest

Cụ nhà chị thế là rất tốt đó ah , ng già rồi suy nghĩ lối sống nhiều khi Ko theo kịp thơid đại , hãy rộng lượng và thông cảm cho cụ chị nhé ^^ hì hì khổ thân cái chảo bị cưa đôi ^^

5. lanphuong911

Mình cũng luôn tâm niệm rằng: một điều nhịn là chín điêìu lành nên cứ để cụ thích làm gì thì làm thui..

6. MECUGAU20111402

MECUGAU20111402 Bắt đầu nổi tiếng

ui cụ 80 tuổi mà vẫn giúp dc chị vậy là tốt rồi, may mắn cụ khỏe mạnh chứ ốm đau mình còn vất vả khổ hơn nhiều là những cái trái khoáy hàng ngày :)) cố gắng mỉm cười cho vui vẻ mình suy nghĩ thoáng ra tí là hêt ngay

7. doanly0511

doanly0511 Bán buôn Đồ lót

bố chồng như vậy là hết ý rồi chị ạ. mấy chuyện như mua đồ với chảo chiếc đó chỉ là những chuyện nhỏ nhặt thôi mà... thấy chị kể thế mà em tưởng tượng viễn cảnh sau này mà cứ thấy rưng rưng trong người kiểu gì ấy. bm em và bmc em vẫn trẻ và khỏe, và rất kỳ vọng ở 2 đứa em, không biết bọn em có làm gì được cho các cụ không nữa :(

8. mekid2010

mekid2010 Thành viên kỳ cựu

Em thấy bố chồng chị coi chị như con gái đấy. Tính cụ rất hay đấy ạ.

9. me_ong_bau

me_ong_bau Banned

người già như trẻ con vậy đó, nhõng nhẽo đòi chiều chuộng, bố chồng chắc chẳng khó như mẹ chồng đâu

10. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

bố chồng của bạn cũng vui tính đấy chứ

11. camket

camket

Đi làm dâu chữ nhẫn là phải cao nhất, có thế gia đình mới tồn tại và hạnh phúc được

12. ZinoShop

ZinoShop Bắt đầu nổi tiếng

Câu chuyện của chị thú vi quá, nhưng thế vẫn là tốt rồi ạ, nhiều ông bố chồng tính tình còn khủng khiếp hơn cả mẹ chồng,

13. cugaushop

cugaushop Thành viên rất tích cực

BC e cung chiu khó lắm nhung mà ong hay nói dieu và 2 măt lắm
    Vua nói thoi đe ba chong cháu cho mình vua vào phòng thì lại nói mat dạy ko bao h chong con .... Mình dang nghén nen khó chiu lắm.......mà ghét cái tính BMC hay chi đạo đien cả nguoi ý

14. nhantheutranhchuthap

nhantheutranhchuthap Thành viên tích cực

Sáng nay e chứng kiến cảnh con dâu nói với mẹ chồng như này "Bà đi ngay ra khỏi nhà tôi đi, Bà có đi ngay ko, đừng để con này điên lên" .......... "Bà đi ra khỏi đây thì bà ko còn là bà thằng cu nữa" ............ ôi, e choáng nặng, choáng toàn tập.

15. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

Bố chồng e thì lại dễ tính xuề xòa, ai nói gì cũng hề hề hết,hiii

16. mekhanhnhi_khaingo

mekhanhnhi_khaingo Thành viên rất tích cực

bố chống bạn 80 tuổi mà ko phải hầu hạ ông là sướng rùi bạn à .đời người 2 lần làm trẻ con mà .ko bít mình 80 có con đc minh mẫn giúp ích cho con cháu vậy ko .khéo lại báo hại thêm .cứ mỉm cười cho qua hết mọi chuyên bạn nhé

17. lanphuong911

Mình cũng cảm thấy thế. .............!!!!!!!!!!!!!!!!.....

18. rose.nguyen3001

rose.nguyen3001 Thành viên tập sự

Nhà mình được cả bố chồng và mẹ chồng, thấy chán quá Nhưng cũng chả biết làm thế nào vì nhà con một

19. me.bop

me.bop Thành viên rất tích cực

thôi thì trời k chịu đất thì đất chịu trời vậy. Cụ cũng U80 roài còng j

20. mecunhoi

mecunhoi Thành viên rất tích cực

Sau này 80 tuổi chắc gì mình đã khôgn thế chứ. BC của mn đáng yêu đấy chứ!?