Làm Gì Khi Con Học Mầm Non Bị Cô Giáo Đánh

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi metun2005, 9/4/2018.

1. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Các bạn ơi, mấy hôm trước con mình đi lớp về có nói về việc con bị cô tát vào má vì tội nói chuyện trong giờ ngủ trưa. Mình thấy con tả lại mà sót quá. :(
    Con mình mới chuyển về trường này không lâu, nhưng thấy bạn ấy không thích đi lớp mà toàn đòi về lớp cũ học, lớp cũ thì ở xa vì mình mới chuyển chỗ ở sang quận khác k học được lớp cũ. Trước đi học k bao giờ con bị đánh như vậy, nhưng từ khi sang lớp mới con bị 2 lần rồi mới chưa đầy 2 tháng.
    Mà con còn kể cô đánh các bạn khác dã man hơn cơ, như có bạn nói bậy cô đuổi theo tát mấy cái vào mồm rồi vào mông, rồi lấy que gỗ tét vào tay... Mình nghe thấy bức xúc quá.
    Hôm sau nên nói chuyện với cô về việc con kể bị cô đánh như vậy. Lúc đầu cô còn chối, sau mình đưa ra video quay lại cảnh con tả lại và mình cũng nói luôn là từ trước đến giờ con luôn nói hết sự thật của con trên lớp với mẹ, lúc đó cô mới nhận là mình có dơ tay dọa và chạm nhẹ vào má con thôi. Mn nghe có tin được không.
    Rồi cô nói trong giờ ngủ con nói chuyện với bạn nên cô chỉ dọa vậy cho con đi ngủ... Mình nghe xong mà ức quá. Mình cũng nói luôn là cô k được đánh con vào phần đầu mặt như vậy, và mẹ cũng k đồng ý với việc đánh con như vậy...là trường công nên chỉ có camera ở phòng hiệu trưởng, mà mình cũng chỉ muốn nhắc nhở cô k muốn làm ầm chuyện lên vì xác định con còn phải học ở trường nên nhắc cô vậy rồi thôi.
    Nhưng sau chuyện này mình thấy mất niềm tin ở cô và lớp quá. Mình cũng đi hỏi một số mẹ còn nói là cô đánh cũng được, vì trẻ hư thì cô phải đánh mới lên người, rồi cô giáo khác còn bảo trong lớp bạn bào hư thì phải bị đánh vào tay, vào chân, hay bị phạt đứng úp mặt vào tường...
    Việc phạt cho con đứng góc thì mình đồng ý, nhưng việc đánh con, mình thấy rất khó chịu, k biết mình có lo và bao bọc con quá k vậy các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metun2005
    Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Đúng là ở lớp cô hay dọa và có khi là đánh thật, híc. Bạn nhà mình đi lớp về cũng hay kể như vậy, nhưng con nói con chưa bị cô đánh bao giờ. Việc dọa này làm các bạn ấy sợ cô hơn!
    Nhưng cũng thấy bất an thật.

3. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Giờ đa số các cô giáo ở trường mầm non đều có thể đánh các con để dạy trẻ rồi. Mình thương con quá.

4. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Gần đây mình thấy nhiều trường hợp bé học mn bị cô giáo đánh thế cơ chứ, vừa vào hội gà con 2017 gặp trường hợp của mẹ này:
    hoc mn bi co danh.JPG

Đọc mấy trường hợp vậy thấy thương các con quá

5. nguyenbaochau

Bé nhà mình 4 tuổi, hai tay chắp đằng sau lưng, cầm 1 cái hộp (vì bé bảo con không có thước kẻ giống cô), đi đi lại lại, mồm thì quát "Im đi". Sau còn diễn tả hành động cô gạt chân các bạn gọn vào, bạn nào hư thì đánh luôn vào tay.

thuykitty2005 thích bài này.
  6. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Cái đó là con nhớ cảnh cô giáo trên lớp rồi làm chứ ai dạy được đâu. Trẻ nhở thì biết gì đâu mà nói dối

7. diep.phamhn

diep.phamhn Thành viên tập sự

Theo mình thì mẹ nên đến gặp cô giáo để hỏi về việc này.Nếu đánh vào mặt con như thế thì mình cũng k hài lòng

8. nguyenbaochau

Thì đó, biết là bắt chước hành động của cô ở trên lớp mà!