Cần giúp: Làm Gì Khi Quá Nhiều Chủ Nợ Đòi Nợ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi giadinhkien, 5/7/2012.

1. vuongdinhvan

vuongdinhvan Thành viên tích cực

Chốn cũng không chốn được, đành phải tìm cách thương thuyết lại cho thêm thời hạn thôi,
    họ có làm gì mình thì họ cũng k lấy được nợ mà

Đang tải...

2. giadinhkien

giadinhkien Thành viên rất tích cực

hi, lâu lắm mới đọc lại toppic này. Tớ đã pass qua thời kỳ khó khăn một cách ngoạn mục.

Bạn tớ lúc ấy đồng ý cho xé lẻ nợ, và tớ đã trả xong. Tình cảm bạn bè rạn nứt, đó là điều tớ vô cùng buồn và ân hận. Lúc ấy tớ rất biết lỗi, nhưng vì tự ái bởi bị mắng mà nói lại vài câu ko ra gì. Bạn ko nói nhiều, tớ cũng ko nói nhiều, nhưng ko nói chuyện với nhau nữa. Tớ thực sự rất ân hận, áy náy với bạn, nhưng h ko biết cách nào liên lạc được vì lỡ xóa số rồi, bạn bè ko ai gặp bạn ấy nữa.

Mọi thứ khác, coi như trôi qua, xuôn sẻ.

Nhưng ko có cái nợ này thì có cái nợ khác, cái tội lớn nhất là cả nể, ko sao thoát được.

3. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

thà mất uy tín chứ đừng vay lãi ngày. hỏi vay các mối khác xem. vay lãi ngày là chết đó.

4. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

mình mong là cũng vượt qua đc như bạn. nhwg nghề nghiệp chồng bạn như thế thì cũng có cơ sở hơn nhà tớ

5. thao.kute

thao.kute Thành viên mới

cố cày quốc trả nợ thôi, chứ càng trốn càng bị đòi

6. hoatrucbach01

hoatrucbach01 Thành viên nổi tiếng

theo mình k ai nỡ đòi khi mà bạn k có khả năng trả trong thời gian ngắn, bạn hẹn gặp từng người, nói lý do khất nợ, nói đúng và chuẩn, k hứa hẹn cuối tuần rồi cuối tháng, hẹn đúng 1 lần ngày nào ngày nào là trả.
    Nhà mình nếu ai đã gặp và xin đàng hoàng thì k bao h dồn ép phải trả trong khi ng ta đang khó khăn, tuy nhiên nhiều bạn cũng k biết điều ,tắt máy, k nghe máy thì mới ddien thôi.

Mình cho vay trên này cũng nhiều, có ng thậm trí 2 năm nay hàng tháng trả 1 ít, có những ng thì đúng là mục đích lừa đảo, k biết điều nếu những đứa đó nó vào đây đọc biết ngay là nó rồi, chưa muốn tới nhà nó thôi khi đã tới thì bung bét hết, bố me già rồi, cả khi ng ta ra xem xấu hổ chui vào đâu được.

7. mebaobao?

mebaobao? Thành viên chính thức

nói đến nợ nần em lại chán, không hiểu sao hồi thanh niên chồng em chơi bời tn nợ nần ngập đầu. lấy nhau gần 3 năm rồi mà trả mãi không hết nợ. hức em thấy khó sống quá.

8. Limitit

Limitit TO BUSY FOR LOVE

woa, nan giải, em thì buôn bán cò lẻ nên cũng ko phải nợ lại mối hàng. Chẳng có gì khuyên chủ top. Chúc mn sớm vượt qua sóng gió

9. Lawyers ANVLaw

Lawyers ANVLaw Thành viên sắp chính thức

Theo mình thì phương án tốt là ngồi với từng chủ nợ bạn ạ, giãn nợ ra và + cả uy tín của bạn nữa