làm như thế nào để tạo ấn tượng tốt với gia đình bạn trai

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hoanghoai86, 30/1/2013.

1. hoanghoai86

hoanghoai86 Banned

hix...chả là em đã có bạn trai đựoc hơn 1 năm, a ấy cũng bằng tuổi em, gia đình khá giả. mẹ em làm giáo viên cấp 1, mẹ anh làm giáo viên cấp 2, bố em buôn bán thì bố anh ấy là công nhân vè hưu...em thấy như thế cũng gọi là địa vị ngang bằng tuy gia đình a khá giả hơn gia đình em nhiều
    co điều trái khoáy là ảnh cao 1m8 trong khi em có 1m5 thôi, anh ấy trắng còn em thì đen ( và gia đình em có vài tiểu sử k tốt hix, em gái em bằng tuổi em trai anh ấy và đều là học sinh của mẹ anh ấy. em gái em ở trường đựoc xét vào dạng nghịc ngợm và có bị nhà trường gọi gia đình vì tội yêu ( ở trường đấy chuyện này là rất phổ biến)
    riêng em thfi từ bé đến lớn chua bị scandan gì

a ấy có ý định dẫn em về nhà nhưng qua bạn bè a ấy thì em được biết mẹ a ấy rất nghiêm khắc và a ấy thì lại k hợp bố. em sợ lăm. em nghĩ tỷ lệ am k được ưng là rất lớn...em phải làm sao đây
    bổ sung 1 điều là chúng em cùng quê, nhà cách nhau có 5km nên mọi chuyện nếu gia đình a ấy muốn biét thì đều có thể điều tra đựoc hic (

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanghoai86
    Đang tải...

2. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

Ðề: làm như thế nào để tạo ấn tượng tốt với gia đình bạn trai

tự tin lên em gái ơi, 2 em iu nhau thực sự, thì phải xác định trước khi dẫn nhau về ra mắt, trường hợp tốt ko sao, nếu xấu bố mẹ anh ý ko đồng ý, thì anh ý có đủ can đam tiếp tục với em ko, nhiệm vụ anh ý là phải nói và thuyết phục cho bố mẹ anh ý hiểu em là người thế nào và yêu quyết định lấy em, còn phần em nếu em là cô gái tốt thì vế lâu dài bố mẹ anh ý cũng nhận ra điểm tốt của em thôi, sau này đi lại nhiều lần sẽ hiểu nhau hơn. hôm đến chơi buổi đầu em nhớ mua quà bánh đến nhé, để biếu 2 bác. còn phần hình dáng bên ngoài ko quan trọng đâu em ạ, cái nết đánh chết cái đẹp mà. chồng chị cao m8, chị cao m55. chị đi với anh ý cũng là khác xa nhau, chị đi dép cao rồi mà vẫn thấp hơn anh ý. nhưng nhà chị ko ai để ý cái đó cả. chúc em tự tin và hạnh phúc

3. hoanghoai86

hoanghoai86 Banned

hix em thấy a ấy có vè sợ mẹ lắm...máy lần em hỏi "nếu bố mẹ a k thích em hoặc phản đối thì a có dám đấu tranh k?" a ấy đều k nói gì làm em mất tự tin hơn hẳn
    tính tình em em nghĩ cũng tốt nhưng em k giỏi giao tiếp lắm, nói thật là em rất sợ

4. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

2 bạn thực lòng yêu thương nhau thì mình nghĩ ko có gì là ko thể vượt qua!

5. hoanghoai86

hoanghoai86 Banned

định kiến xã hội đôi khi đáng sợ lắm bạn ạ...mình gặp nhiều trường hợp bị gia đình phản đối nên chia tay rồi nên mình căng thẳng lắm

6. Katakaori

Katakaori Thành viên chính thức

Ủa, chị thấy chính bản thân em không tự tin vào bản thân & gia đình kìa.

Thế ny em có hay so sánh, hay thỉnh thoảng chê/trêu là "em bé thế", "em đen thế" ko? Nhớ nè "Anh thấy em nhỏ xíu, anh thương", rồi mốt da nâu đang rầm rộ trên thế giới đó. Bản thân em phải đả thông tư tưởng của chính bản thân để vượt qua mặc cảm chứ. Trừ khi "cái bụng" mình ko tốt chứ cái bề ngoài có là gì đâu em.

Còn khi ra mắt nhà ny, em cứ bt thôi. Chị tin là nếu các em yêu nhau thật lòng thì chả ai cản nổi đâu.

P/S: Chị cũng có 1 cô bạn nhỏ ti (<=1.5m, +/-40kg:rolleyes:), ko xinh lắm (nhưng duyên & tốt bụng) yêu rồi lấy 1 anh cao vút (1.8m, nhưng đựoc cái cũng hom hem ^^) cũng khá đẹp jai mà có sao đâu.

7. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

Hi. Đã yêu nhau rồi thì phải xác định thôi b! cố lên! mọi chuyện rồi sẽ giải quyết đc thôi! lấy bạn về chứ có phải lấy em gái b về đâu mà phải lo. Miễn là bản thân mình chấp nhận đc là ok. Mình thì đang đau đầu cũng vì chuyện này đây! 2 gd đều ko chê điểm j, nhưng vì xa mà cũng đau đầu đây nè! chúc tình yêu 2 bạn sẽ được gia đình ủng hộ! :)

8. lehongnhung

lehongnhung Đủ quyền lập Họ

e cũng tương tự hi nhưng khác chút,e học hành thuận lợi hơn a ý,nhà thì tiền ko nhiều nhưng cơ bản là dc hi mẹ giáo viên mầm non nghỉ ko lương ở nhà chăm lo gia đình,bố công nhân quốc phòng 2 năm nữa về hưu,bố e làm ở xa,a trai cách 8 tuổi đã có vợ và con mới sinh.Nhà nề nếp cơ mà mỗi tội 2 nhà xa nhau,nhà ny thì bố mẹ ở nhà làm nông và đi thuyền cát,máy bừa nhà tiền chắc nhiều hơn nhà e nhưng làm lụng vất vả,thế mà cứ có vẻ ko thích nhà e,dù chưa gặp e nhưng biết là quen e.Cũng phản đối.Nhưng bọn e còn trẻ chưa tính cưới nên chưa gặp cũng kệ,chả quan tâm...để sau thế nào thì đến

9. nick456

nick456 Bắt đầu tích cực

Nhất dáng, nhì da mà bạn bị dính cả 2 cái ... Nói vầy có buồn ko nè ? Dù sao bạn cũng đã nhìn thẳng thì mình cũng nói thật mong bạn đừng trách nhé.
    Nhưng mà "KHÔNG CÓ NGƯỜI PHỤ NỮ XẤU, CHỈ CÓ PHỤ NỮ KO BIẾT LÀM ĐẸP".
    Mình tin nếu bạn chịu khó tập luyện và chăm sóc bản thân, bạn sẽ thừa tự tin khi đứng trước bất kỳ ai. Bây giờ các sản phẩm làm đẹp có nhiều trên thị trường, tôn vẻ đẹp phụ nữ rất nhiều. Chăm chỉ tập Aerobic xem ...

Ừ thì "yêu nhau mấy núi cũng qua, mấy sông cũng lội" nhưng mà ko có nghĩa là mọi thứ "cứ bt thôi".
    Ừ thì cứ "tự tin vào bản thân & gia đình" mà đi gặp nhà bạn trai nhưng mà ko có nghĩa là bạn ko nên hoàn thiện bản thân.

Bạn ko thể cứ "tự tin" mà ko hành động gì cả. Như thế có nghĩa là bạn chưa thực sự cố gắng xây đắp cho tình yêu của 2 bạn đấy. Chỉnh sửa cách ăn mặc, đi đứng, nói năng thể hiện mình là người thông minh, khéo léo. Cái đấy ko phải cứ ngồi "tự tin" là được đâu bạn ạ.

Vấn đề thuộc về "gia phả" thì bạn ko làm gì được rồi, bạn ko giấu diếm nhưng cũng ko cần nói ra làm gì. Ai cũng vầy thôi, đều muốn biết thông gia nhà mình thế nào. Nhưng bạn hãy nhớ "lấy vợ" chứ ko phải "lấy bố mẹ vợ" nên bạn mới là người quyết định.
    Hãy thể hiện mình là một nàng dâu duyên dáng, tốt bụng. Mình không học cao, tài rộng nhưng khéo léo biết vun vén, chịu khó tìm tòi học hỏi, biết đối nhân xử thế trong nhà ngoài ngõ.
    Bây giờ thì ko ai ép duyên được, ko phải cứ bắt lấy ai, bỏ ai là được nhưng nếu lấy nhau mà BMC cứ như kẻ thù thi chắc ko ai muốn. Hãy gây ấn tượng tốt đẹp ngay lần đầu tiên gặp măt.

Mình ko khuyên bạn tự tin mà khuyên bạn CỐ GẮNG.
    Chúc 2 bạn có một tình yêu đẹp và sẽ có một gia đình happy so much, ông bà nội ngoài xum vầy bông bề cháu nội, cháu ngoại.

Katakaori thích bài này.
  10. Kissyou

Kissyou Thành viên chính thức

Cái này mình nghĩ phải tự tin thôi, mình cứ đàng hoàng, sao phải lo lắng. Còn phía bạn trai bạn, cũng tự ti quá, đã lựa chọn bạn là bạn gái, phải tin tưởng và bảo vệ chính kiến của mình chứ. Nên bạn thử nói cho bạn trai kia hiểu, mình yêu thương k có gì xấu, nếu cha mẹ k vừa lòng ở điểm gì, mình có thể sửa đổi trên tinh thần tích cực, chứ k thể cứ cấm đoán là buông xuôi. Hai nữa mình thấy bạn quá lo lắng, cứ ra mắt xem tình hình đến đâu đã :)

11. mb_bi_3b

mb_bi_3b Bắt đầu nổi tiếng

Kệ đi nàng, mình thấp và đen mà hắn còn yêu thì có nghĩa mình có những điểm còn quan trọng hơn hình thức. Em cũng bị mẹ bạn trai chê béo mí lại trán cao bướng, về bắt nạt chồng con. 2 năm đầu yêu nhau mình còn sợ nên đôi khi chịu uất ức mà chiều gia đình họ. Nhưng giờ em rút ra là chả việc gì phải thế, mình càng nhún họ càng coi thường ( Em tự thấy bản thân mình chẳng xấu, gia đình cũng chẳng kém và nhất là con họ cũng chả phải đại đại thiếu gia gì ) mà họ đòi hỏi cao vậy. Đc thì đc, ko đc thì thôi, em ứ cần. Ấy thế mà giờ quý em mí chết chứ =))

12. cun.yeucuame

cun.yeucuame Thành viên rất tích cực

tự tin lên bạn à, quan trọng là bạn trai bạn yêu và lựa chọn bạn, ngày đầu ra mắt cứ làm ít quà cáp hoa quả hay đồ ăn gì đấy, về ra mắt chăm chỉ phụ bếp, rửa bát...cùng với mẹ chồng tương lai, tươi cười và cởi mở với gia đình anh ấy, cố gắng lên bạn, mọi người đợi tin tốt lành của bạn

13. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

phải tin tưởng vào bản thân m bạn nhé, chúc bạn sớm có tin vui^^

14. tinhyeudep321

tinhyeudep321 Thành viên tích cực

tự tin lên bạn, hãy thể hiện con người thật của mình, giao tiếp cũng tương đối quan trọng nhưng bmẹ bạn ấy sẽ hài lòng hơn nếu bạn thân thiện và thật thà :D

15. Katakaori

Katakaori Thành viên chính thức

Ủa, 1 tháng đã trôi qua. Chủ topic đã đả thông tư tưởng chưa đấy?

16. tubephoanghai

tubephoanghai Thành viên tập sự

yêu thì xoắn gì về việc đấy hả bạn. Ông lấy bạn chứ lấy em bạn đâu:)

17. cha_cua_be

cha_cua_be Bắt đầu tích cực

mình thấy các bố mẹ đều có tuổi ít nhiều có con mắt nhìn người nhìn thái độ , lên có lẽ tốt nhất bạn cứ thực sự tỏ ra thoải mái , nhút nhát chút cũng đc nhưng mấy việc giúp đỡ bác gái phải xúm vào mà làm cùng , như vậy tự họ có con mát thiện cảm với bạn thôi ^^ ! , chúc bạn thành công

18. hamehameha

hamehameha Bắt đầu tích cực

thực ra thì vấn đề này cũng rất quan trọng, nhưng nếu 2 bạn yêu nhau thực sự thì hãy làm theo tiếng gọi của con tim

19. Link.ts2

Link.ts2 Thành viên rất tích cực

quan trọng chứ ạ.. con tim gì thì con tim.. bme chồng mà ngứa mắt thì .. cứ gọi là

20. mencoi

mencoi Thành viên rất tích cực

Cứ bình thường như cân đường hộp sữa thôi.thường ngày mình sống thế nào thì thể hiện như vậy.em nghĩ ai cũng sẽ yêu quý người hiền lành, thật thà, chăm chỉ chị ạ.
    Cố gắng lên.đừng tự ti thế.