Cần giúp: Làm Sao Cho Bé Uống Thuốc?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Khuyenxinh, 18/2/2017.

1. Khuyenxinh

Khuyenxinh Thành viên tập sự

bé nhà em ko chịu uống thuốc! huhu nịnh cũng ko uống! giữ để ép uống thì nó phì ra hết. bé dc 18 tháng rồi ạ! huhu ai có kinh nghiệm chỉ em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Khuyenxinh
    Đang tải...

2. chito.shoe

chito.shoe San Sẻ Lỗi Lo - Tiếp Sức Thành Tài

Ôi mình tư vấn thì sẽ bảo là bạo hành trẻ, nhưng mà có lẽ phải dùng biện pháp dăn đe thoi mẹ nó ạ
    kiểu trẻ con mà bé cũng lớn rồi, bạn nào tinh ranh là bắt đc vía bố mẹ ngay.
    Cháu tớ cũng có 1 bạn kiểu vậy, nịnh mãi không đc đành phải răn đe thôi ạ. nghiện thuốc xông bắt uống ực một cái, đắng chứ, cơ mà phải chịu thôi, xong cho nước luôn. nếu phun ra là có biện pháp mạnh ngay nên là không giám phun

3. suongmai89

suongmai89 Thành viên tập sự

Bé nhà mình trộm vía từ nhỏ hợp tác vụ uống thuốc nhưng lớn lên chút và biết thì uống thuốc cũng là 1 vấn đề. Hôm bé sốt và ho mà bé không uống thuốc, vừa lo vừa thương bé. Nịnh và lừa các kiểu không được thế là bà nội bảo là cho thuốc vào cái chén rồi để bé ngửa trên tay giữ chặt cho miệng chén vào miệng bé từ từ là bé sẽ uống. Bé khóc ầm lên nhưng may vẫn uống hết chỗ thuốc. Mẹ nó thử cách này xem có áp dụng được không? Hoặc dùng xi lanh cho bé uống cũng là một giải pháp.