Làm sao cho bớt đanh đá?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Nghé xinh, 14/9/2009.

Tags:
  1. vu ngan ha

vu ngan ha Bắt đầu nổi tiếng

Em thì hồi con gái cũng đã đanh đá và bướng rồi ( nhưng ở mức độ vừa phải thôi ạ) mọi ng bảo thế vì nếu ra ngoài mà cãi nhau với ai là em hay khóc lắm và lại sợ ng ta đánh cho, sau khi lấy chồng được chồng cho nhìn đời bằng màu xám nhiều quá thành ra cùn, bất cần, đanh đá, chua ngoa, hay chán nản và dễ nổi cáu...K thể nào kìm chế nổi ạ, em cũng biết nó k được tốt lắm nhưng k tài nào sửa nổi....Hic

Đang tải...

2. Bê - Bill

Bê - Bill Thành viên chính thức

Bây giờ mình cũng học được cách đơn giản hoá mọi việc, có sự vụ gì cũng không nghĩ ngợi nhiều nữa. Chỉ tiếc rằng 8 năm làm dâu mình đã lãng phí tâm hồn và dung nhan, giờ nhìn lại thì cũng đã muộn rồi nhưng thà muộn còn hơn không. Giờ mình phải quý trọng bản thân mình và không bao giờ mong chờ điều gì ở người khác (kể cả chồng) như vậy trong lòng rất dễ chịu. Nhưng không biết làm thế nào để hiền dịu như xưa nữa. hic, hic.... Đúng là môi trường tạo con người đấy các mẹ ạ.

3. raucaudua

raucaudua Thành viên sắp chính thức

Ðề: Làm sao cho bớt đanh đá?

Bạn nhận ra dc sai lầm của bạn là tốt rồi.....................cố gắng sửa sai đi bạn

4. meomuom

meomuom Thành viên nổi tiếng

Ðề: Làm sao cho bớt đanh đá?

còn mình thì ngược lại với chủ top. lắm lúc mình chỉ ước mình đanh đá chua ngoa hơn để không nhận những bất công trong cs cũng như công việc. Không quá hiền lành nhưng cái tính cũng lại không thích gây sự, nghĩ mọi điều luôn đơn giản và tốt đẹp và thêm tính cả nể nữa chứ!