Làm Sao Để Biết Có Thai Thông Qua Các Dấu Hiệu Ban Đầu

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi dakhoahoancau123, 28/11/2020.

1. dakhoahoancau123

dakhoahoancau123 Thành viên đạt chuẩn

Làm sao để biết có thai là câu hỏi được đặt ra của không ít chị em phụ nữ hiện nay. Việc đầu tiên cần làm đó là dựa vào các dấu hiệu ban đầu của thai nghén. Sau đó hãy tiến hành các phương pháp thử thai, tốt nhất là đặt lịch hẹn để được bác sĩ kiểm tra. Qua bài viết dưới đây, Phòng khám đa khoa Hoàn Cầu sẽ giúp chị em giải đáp câu hỏi này.
    LÀM SAO ĐỂ BIẾT CÓ THAI QUA CÁC DẤU HIỆU BAN ĐẦU
    Làm sao để biết mình có thai? Có sự thay đổi về Hormon
    ♦ Hiện tượng trễ kinh

Đối với các chị em có kinh nguyệt đều đặn, chu kỳ 28 ngày, việc trễ kinh trên 1 tuần chính là một trong những dấu hiệu cho thấy bạn đã có thai. Ngoài ra, các bạn cũng nên lưu ý rằng, trễ kinh cũng có thể do nhiều nguyên nhân khác nhau, căng thẳng và stress cũng là yếu tố khiến kinh nguyệt bị thất thường.

♦ Xuất hiện các thay đổi ở ngực

Khi có thai, sự thay đổi của Hormon sẽ khiến cho vú trở nên căng tức, sưng và đau. Bạn có thể dễ dàng nhận thấy bầu vú của mình dần tăng kích thước trong suốt thai kỳ. Tuy nhiên, bạn cũng không cần phải quá lo lắng, khi cơ thể đã thích nghi, tình trạng này sẽ giảm dần.

Cùng tiếp tục tìm hiểu thêm các thông tin hữu ích về các dấu hiệu mang thai qua bài viết sau đây: https://dakhoahoancautphcm.vn/lam-sao-de-biet-co-thai.html
    #hoancauhealthcare

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dakhoahoancau123
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

cảm ơn bạn đã chia sẻ