Kinh nghiệm: Làm sao để chữa triệt để mụn trứng cá ???

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi bra_1986, 17/6/2012.

1. bra_1986

bra_1986 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Làm sao để chữa triệt để mụn trứng cá ???

HÌ, có nhiều cách chữa nhưng mình có kiên trì làm đúng như thế hay ko? cách tốt nhứt bây jo là đi ngủ bạn nhé ](*,)^^ Chúc cả nhà ngủ ngon, iem ngủ đây cho mụn khỏi lên ](*,)

Đang tải...

2. Saphiria

Saphiria Thành viên chính thức

Nuskin là công ty bán hàng đa cấp nhưng đừng vì thế mà kì thị sản phẩm của nó, với tư cách là người tiêu dùng thì em cực kì kết sản phẩm của Nuskin. Chị có người quen bên Mỹ thì chị nên nhờ đến tận công ty đăng kí làm nhà phân phối, sau đó mua hàng trực tiếp, được giảm 30% mà vẫn đảm bảo chất lượng. Ngoài ra công ty cũng mở tại Nhật, Hàn, Singapore, Thái Lan,... rồi nên nếu chị có người quen bên đó có thể nhờ họ mua rồi gửi về sẽ gần hơn là ở bên Mỹ, giá cả và chất lượng thì vẫn như nhau thôi. :D

3. meomeo20

meomeo20 Thành viên đạt chuẩn

sử dụng cám gạo để rửa măt hàng ngày cung có tác dụng làm giảm mụn đấy bạn ah?

4. velvet15

velvet15 Banned

đúng rùi. Mình da dầu nên mùa hè này mặt lúc nào cũng khó chịu. bực mình thật đó

5. bra_1986

Cám gạo mình dùng rùi, nhưng ko hiệu quả !

6. nhoc231

nhoc231 Thành viên mới

Mình cũng từng bị rất nặng 7 8 năm , đi chữa quá trời mà ko hết cuối cùng nắm được bí kíp này, ấy thử xem nhé:

- Bôi ngoài: rễ cây ngâm rượu ( của người dân tộc ko biết cây gì) mua ở quê tớ, bôi lên vùng mụn 1 tháng là đỡ và 2 tháng là khỏi , sẽ có 1 đợt mọc lại ít cứ kiên trì bôi. cái này chống thâm , chống sẹo se khít lỗ chân lông luôn.
    - Uống: Mỹ diện cao và thuốc giải độc, mát gan của Bác sĩ Nguyễn Công Đức ở quận 2. Uống thêm sữa ong chúa tươi và đắp mặt nạ này sau khi hết mụn , ko để lại sẹo thâm gì hết.

H da tớ sạch và láng ròi, lạc quan rồi . Ngày xưa như cơm cháy
    Chúc ấy mau vui nhé
    -

7. nhoc231

nhoc231 Thành viên mới

Đặc biệt là rễ cây ngâm rượu bôi xong triệt luôn nhờn da mặt nha, da tớ hồi xưa ngồi 1 lúc là rít rị, nhờn mà phát rầu luôn

8. yeu2chicken

yeu2chicken Thành viên tập sự

em gai minh cung bi mun, nhung mum cua no kho tri lam nhe, do stress ma, 1 dem co the noi vai chuc not o 2 ma. me nao bi stress thuong xuyen moi biet kieu mun nay. ko co dau, cung ko xung to chi lom ngom o duoi da thoi kho chiu lam. uong du cac kieu roi: Vitamin C, tao xoan Spirullina , vien chong nhon mun... roi di kham o vien da lieu nua cuoi cung chi do duoc chut xiu roi lai bi tiep. Cuoi cung vi minh me my pham Phap va dang dung cua sp cua hang nay nen bao no den spa Kien My o duong quoc tu giam dieu tri , hom nay da la 5 buoi roi. dieu tri mun o vung ma va vung lung. giam duoc den 80% rui. noi chung la hai long lam, cả về mỹ phẩm lẫn dịch vụ điều trị. giá cũng hợp lý. chị chủ spa lay co 250K cho 1 lan tri mun vung mat thoi. 300K cho vung lung. con duoc tu van nhiet tinh ve san pham uong - keke mua o hieu thuoc nhe san phamtieu doc do. Ban thu xem sao.

9. bra_1986

Cám ơn bạn đã chia sẻ, bạn ko nhớ chính xác đó là rễ cây gì ah? Mình chắc bị nóng gan, dạo này mình ún quả la hán cũng thấy đỡ. còn sữa ong chúa có thể mua các mẹ trên diễn đàn!

10. bra_1986

Thanks bạn mình sẽ thử, trc mình cũng đi xông mặt hút dầu nhưng cũng chỉ đỡ vài ngày thui xong đâu lại vào đó

11. thuhuong2008

thuhuong2008 Thành viên chính thức

nếu chữa mụn khỏi rồi mà ko giữ gìn mụn rất dễ bị nổi lại, nếu các bạn còn thức khuya, còn ăn nhiều thức ăn cay, ăn uống thất thường, hay lạm dụng mỹ phẩm làm bít chân lông.... thì có chữa khỏi mụn cũng rất dễ quay trở lại. Mụn mà đã tổn thương thành sẹo rồi thì chịu luôn, sẹo lồi con chữa được chứ sẹo lõm thì chữa thuốc nào chữa được cả, cho nên có mụn thì chớ có nặn để mang sẹo

12. bra_1986

Đúng đấy bạn ah, Mình sẽ cố kiêng khem, thời tiết mùa hè làm mặt mình càng kinh khủng hơn.

13. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

Mình thì cái tội thức khua, ăn uống ko đày đủ,hic, có khi mải làm quên ko ăn, hoặc bùn ngủ đi ngủ lun k cần ăn cũng dc. Đó chính là nguyên nhân gây mụn, bít mà chả khắc phục đc, huuhuhu

14. nguyenhuong88

nguyenhuong88 Thành viên rất tích cực

mình cũng bị tình trạng như chủ top, trc đây thỉnh thoảng cứ ngứa tay nặn mụn lên nhìn mặt lại càng sợ hơn. từ lúc cô bạn mìh chia se dùng cái kem dưỡng da của l'oreal loại white ferfect thì cũng thấy giảm đáng kể bạn ạ, cũng ko dùng tay nặn mụn nữa.mặt có mụn mất tự tin lắm nên mình cũng tìm đủ mợi cách để chữa trị. thỉnh thoảng bạn cũng đắp mặ nạ cao bí đao nữa( có thể mua trên LCM) nhưng mình tự làm cho chất lượng bạn ạ. Chúc bạn sớm hết mụn nhé! nếu bạn có ý định mua kem dưỡng da của l'oreal thì nên vào bigc hoặc nhờ ng nhà xách tay từ Pháp về ý. mình thấy thế là yên tâm nhất :D

15. bra_1986

Cám ơn bạn đã chia sẻ, Hôm nào đi Bigc Mình sẽ tìm, Mua ở đây có đảm bảo ko nhỉ ? Bên Hàn có loại kem này ko? bên Pháp thì mình ko có ai

16. bra_1986

Cũng vì những thói quen đó mà mặt mình ko bao jo hết mụn, biết như thế là ko tốt nhưng ko thể sửa đc :D

17. herbalapeel

herbalapeel Thành viên chính thức

Bạn đến chỗ bác sỹ Nghị đi, mình thấy nhiều người trị ở đấy bảo hiệu quả lắm.

18. ly123

ly123 Thành viên chính thức

Vì sao mụn chữa nhiều năm không khỏi ? Ai bị mụn phải đọc !

Đây là kinh nghiệm bạn trai em sau 20 năm trị mụn thành công mĩ mãn. Bạn trai em mụn rất nặng kín mặt và lưng , không còn chỗ để mà mọc :D

1/ SỰ NHÂM LẪN GIỮA " CHĂM SÓC DA MỤN" và "TRỊ MỤN" SẼ DẪN ĐẾN CHỮA NHIỀU NĂM KHÔNG KHỎI
    Các loại bôi ngoài da chỉ chủ yếu sát khuẩn kháng viêm chứ không TRỊ được mụn. Cảm giác có đỡ khi bôi chỉ là ngộ nhận tạm thời do những mụn đã mọc xẹp nhanh hơn vì được sát khuẩn . Chứ không làm cho mụn mới ngừng mọc được. Nếu các chất cặn bã cứ liên tục phun ra trong cơ thể thì vi khuẩn sẽ liên tục tấn công, không thể bôi mãi được, dừng bôi mụn lại mọc như cũ .TRỊ MỤN là phải làm cho mụn không mọc, cặn bã không tiết và tích dưới da tạo thành nhân mụn kích thích vi khuẩn mọc mụn.

HIỆN TƯỢNG CHỈ KHỎI BỀ NGOÀI –XANH VỎ ĐỎ LÒNG
    Muốn biết các phương pháp chữa ngoài da có khỏi thật sự không thì soi gương và sờ lên mặt. Nếu các nhân mụn chìm vẫn nhiều và lổn nhỏn dưới da . Da nhìn nghiêng hoặc lấy tay căng lên vẫn lồi lõm sần như da vỏ cam, như bánh đa vừng , hoặc những vùng da mụn vẫn đỏ thì chắc chắn một lúc nào đó vi khuẩn nó lại tấn công là lại mọc mụn chi chít như cũ. Muốn chữa được mụn cần phải làm những nhân mụn này không sinh sôi thêm Khi đó da nó mịn lắm như người không có mụn, sờ không hề có gợn. Khi ấy mới khỏi hết mụn được
    Bạn trai em trước Lưu huỳnh, chanh, rượu, gel kiềm dầu trị mụn, bạc hà, mặt nạ trái cây XYZ... ai bảo gì bôi nấy dùng hết rồi.da càng nhanh nhão, nhăn chân chim và thâm. Nhiều chị xúi nhau bôi kem trộn, diếp cá bôi đến nỗi viêm hết cả mặt, nhiễm độc da.. từ mụn chuyển thành bệnh nan y hậu quả khó lường
    Sau hắn rút ra một kinh nghiệm CHÚNG KHÔNG CÓ TÁC DỤNG TRỊ MỤN. Chỉ gọi là CHĂM SÓC DA

2/ KHÔNG PHẢI THUỐC BỔ MÁT GAN NÀO CŨNG TRỊ ĐƯỢC MỤN
    Hắn đã từng dùng các loại bổ mát gan như Linh chi, diệp hạ châu, cây kế sữa sirimarin, mướp đắng.... cùng hàng chục loại thuốc bổ mát gan khác nhưng không ăn thua gì, kết quả không đáng kể. Hắn rút ra một kinh nghiêm, mỗi loại cây thảo dược bổ mát gan chỉ có một tác dụng rất nhỏ đến mụn . Nhiều người uống thảo dược này hợp thì thấy khỏi nhiều người khác lại không khỏi ( do từng loại chất độc và khả năng thải của mỗi thảo dược mạnh, yếu, khác nhau )

Đây là kinh nghiệm bạn trai em sau 20 năm trị mụn thành công

Sửa lần cuối: 26/10/2012
  19. HaLien

HaLien LIFE IS NOT EASY

Ăn uống mình thấy quan trọng nhất, đợt nào ăn cay nóng nhiều biết ngay

20. myle

myle Thành viên tập sự

Mình cũng da dầu, mình bị mụn nhiều lắm kín hết cả mặt ý, rồi một hôm mình quyết định đắp mặt nạ bằng cà chua, lúc thì bằng dưa chuột, đắp thường xuyên và hàng ngày ko bỏ lúc nào, trong 1 tháng mặt mình hết hẳn luôn, giờ ko có mụn nữa. Có người bảo tới TMV mà trị mụn nhưng cách của mình cũng khỏi rồi nè