Làm Sao Để Con Chịu Ăn?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi traitimsoida123, 22/1/2016.

1. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

Ekhông biết đăng mục này có đúng không.Nếu không đúng thì Ad chuyển sag mục khác giùm em chứ đừng xóa bài cuae e mà tội e ạ. :(
    Chả là e mới sinh được 3 tháng mà bé nhà e tháng đầu ăn bình thường.nhưng từ tháng thứ 2 trở đi thì lười ăn lắm ạ, kể cả ăn sữa công thức( cho bú mẹ thì khóc ngặt ra mãi mới chịu bú, có lần còn nhất định ko bú). Tháng đầu bé tăng 1 kg. Sag thâng thứ 2 và 3 thì tăng dk có 6 lạng.tổng 3 tháng mới dk có 5,3 ký.
    Có mẹ nào bít cách gì chỉ giúp em với ạ.chú con em lười anwbe nhìn mà xót quá ạ :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi traitimsoida123
    Đang tải...

2. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

ko có mẹ nào giúp e được ạ :(. 2 hum nay bé còn k chịu ti e cơ ạ. đợi lúc bé ngủ thì mới chịu ti e. ôi e mệt mỏi quá :((

3. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chắc có vấn đề gì bé mới vấy. Bé có bị đi ngoài ko bạn? Hay bạn thử vạch miệng xem bé có răng nanh ko? Có bé có răng đó bú đau nên hay gắt càu nhàu ko chịu bú đó bạn ạ.

4. duytrung3d

duytrung3d Thành viên chính thức

muốn bé ăn ngon thì phải mất 1 thời gian tìm hiểu sở thích món ăn của trẻ, tập thói quen cho trẻ ăn vào đúng giờ giấc. Khi bé không chịu ăn, mình nghĩ bạn cần tìm hiểu nguyên nhân. Bé có đau họng, bé bị mệt, bé đang mọc răng,... món ăn k hợp, nóng quá, lạnh quá....nói chung là rất rất nhiều yếu tố.