Làm Sao Để Con Hết Biếng Ăn Bây Giờ? Các Mẹ Giúp Em!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi metun2005, 20/8/2017.

1. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Các mẹ thông thái giúp e với ạ. Bé lớn nhà e đc gần 3 tuổi ( bé trai) nhưng bé rất lười ăn, mỗi khi đến bữa là chạy quanh nhà, bịt miệng , "mẹ ơi con k ăn cơm đâu". Mình làm đủ mọi cách mà con vẫn k ăn. Hiện tại mình đang mang bầu bé thứ 2, hàng ngày cẫn đi làm văn phòng, về đến nhà cơm nước tắm cho con xong đến bữa cho con ăn là mình căng thẳng và nhiều lúc rất cáu với con. Con mình lại hiếu động nữa, nghịch khủng khiếp luôn nên mình k thể chạy theo để đút con ăn đc.
    Các mẹ có cách nào cho con chịu khó ăn tư vấn giùm em ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metun2005
    Đang tải...

2. minhnhan71

minhnhan71 Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình có thời gian biếng ăn, còi xương. Mình đi khám thì do bé thiếu chất canxi và 1 số vitamin nên thể trạng bé kém. Bác sỹ ở bv nhi tw kê loại bổ tổng hợp cho trẻ Doppelherz Kinder Multivitamin Syrup with L-Lysine của Đức. uống đc 2 hộp là thấy ham ăn hẳn, bé nhanh nhẹn hơn. kết hợp ăn uống và cho bé hoạt động ngoài trời nhiều là ok

3. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn mn, vậy có thể bé nhà mình cũng bị thiết chất rồi. Mn đi khám chi phí khám thế nào và vào khoa dinh dưỡng hay gì ạ?

4. minhnhan71

minhnhan71 Thành viên đạt chuẩn

Mình vào bệnh viện nhi thì bé nhà mình k có bảo hiểm mình đc dẫn vào khoa khám bệnh xong sang khoa điều trị tự nguyện. Bác sỹ khám nhanh, kiểm tra tổng thể cho bé, xét nghiệm máu, nc tiểu.. chi phí gần 1 triệu thôi mn ạ. k phức tạp nên nhanh và rẻ thôi. mn mà dùng bảo hiểm cho bé thì có thể hơi lâu nhưng chi phí chắc vài trăm là cùng