làm thế nào cho đúng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tycon09, 22/9/2009.

1. tycon09

tycon09 Thành viên đạt chuẩn

Tôi không may bị ngã gãy rạn mâm chày. Sau một tuần bó bột, nghe nói bó lá nhanh khỏi hon. Tôi đã đi bó lá ỏ 28 Điện Biên Phủ đuoc 2 tuần rồi. Nhung đến nay là gần 1 tháng (kể tu lúc bị nan )chân tôi hầu nhu không biến chuyển gì. Nhất là vẫn còn sung. Các bạn hãy giup tôi nên làm the nào? Bó lá tiếp hay đi bệnh viện

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tycon09
    Đang tải...

2. me_nghecun

me_nghecun Thành viên đạt chuẩn

Tôi không biết 28 Điện Biên Phủ là cơ sở y tế nào nhưng tôi biết một người cũng bị ngã đã dùng cách đắp lá thay việc đến cơ sở y tế để khám và hướng dẫn cách điều trị đã bị rơi vào tình trạng hôn mê phải cấp cứu do vết thương bị thêm trầm trọng.

Theo kinh nghiệm của tôi bạn nên đến các cơ sở y tế nơi có các bác sĩ có chuyên môn khám và tư vấn, không nên mạo hiểm với sức khỏe của mình bạn ạ, nhất là thời gian từ lúc bị đến nay đã khá lâu rồi

Chúc bạn mau khoẻ

3. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

bạn ơi, đừng dại mà đi bó lá, dễ bị dáng đi cù lèo lắm (đi thẳng nhưng lại chân đá sang ngang). nên đến Việt Đức đi, cẩn thận là tốt nhất

4. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Sao bác chủ topic k vào việt đức nhỉ, bệnh viện chuyên về xương mà .

E chả bao giờ ra Đ.B.P cả ở đó lừa đảo hay sao ý, chữa bệnh chả khỏi mà đắt cắt cổ. Em họ em bị viêm tai giữa mà lại nói sang bệnh ho gì gì rùi cho uống KS chụp chiếc vớ vỉn mãi ko khỏi - bố sốt ruột cho con vào viện thì viêm tai giữa bị nặng nên bị méo mồm.. BS mắng té tát ko vào viện điều trị sớm mà lại đi ra ngoài.. Còn cô bạn em thì có bầu tập 2 ko muốn sinh tới đó SA thì nói là tim k tốt bắt đi điện tim, thế rồi mang lên phòng để hút thì cô BS nói là chị khuyên e nên đến BV chứ ở đây chị ko đảm bảo là chị làm cho em có được an toàn ko nữa.. chị BS mách là chị có cô bạn làm ở GTVT em qua đó làm cho an toàn dù sao cũng là viện có máy móc đầy đủ.. hixxxxx Thía mà sao ở đó vẫn đông khách lắm...--> cái này có phải là ăn dơ với nhau k nhỉ?? ( phòng khám ở Đ.B.P chắc ko phải là chỗ bó lá của chủ topic nhưng tiện đây em bức xúc cái phòng khám ở đó nên viết lên đây xem mẹ nào đã khám ở đó chưa ạ)

Sửa lần cuối: 30/9/2009
  5. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

ui, em cgnx nghĩ có vấn đề gì thì vào viện vẫn tốt hơn ạ, chứ ở ngoài nếu quen thì ko sao, nếu ko quen thì chết mình thôi ạ.

6. subeobeo

subeobeo Thành viên sắp chính thức

Ðề: làm thế nào cho đúng

Vào bệnh viện có siêu âm này nọ sẽ biết chính xác hơn