Làm thế nào để lên cân?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi thuhien, 27/1/2006.

1. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Các mẹ ơi, trong dd mình đã có mẹ nào gầy rồi lại béo lên chưa? :D Chia sẻ kinh nghiệm cho em học tập với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuhien
    Đang tải...

2. mamaha

mamaha Bắt đầu tích cực

Hì....Hiền ơi...có 1 phương pháp lên cân đặc biệt hiệu quả...đó là đẻ đứa nữa đi...lên cân vù vù...em cứ nhìn mẹ Thuyph mà xem...nhân chứng...chứng cớ sờ sờ ra nhé :twisted: :lol: ....chạy mau... :twisted:

3. bekutkit

bekutkit Thành viên tích cực

Xời ơi, các bác mamaha này chỉ tổ đứng ngoài xui. Nhỡ đâu sinh xong 2 đứa mà vẫn không béo nổi thì chỉ có ăn và sinh cho tới khi nào béo à .....hì hì :lol: :lol: :lol:

4. thuhien

Bác mamaha ơi, trước khi sinh em bé thứ hai chị Thuyph cũng vẫn "ông già Noel" đấy chứ. Nên em chưa "tâm phục khẩu phục" :D

5. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Bác mamaha mà áp dụng cho em thì đúng quá, sinh xong béo ị, chị Hiền ơi, chị thử ăn đêm và uống sữa nhiều như em xem (không biết có phải là xui dại không? :lol: ) và yêu đời nữa, hay chị có mua không em tặng cho cả chục kí :wink: . Ai giúp mẹ cháu giảm cân với.

6. thuhien

:lol: :lol: Cho em mua nào, 5kg nhé.

ăn đêm thì em vẫn ăn, để thử chiêu thức uống sữa đêm của mẹ táo mèo xem sao. Cảm ơn mẹ Taomeo nhé.

7. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

À còn nữa, ăn hoa quả thì không phải là nhân tố gây béo nhưng có thể làm kích phát tố đấy, mẹ cháu hứng lên ăn liền 1 lúc 1 quả táo to, 1 quả thanh long (bổ đôi, lấy thìa khoét chỉ ăn lõi, phần rìa ngoài vứt cùng vỏ), 1-2 quả chuối, 1quả xoài vài quả quýt nhỏ (tất nhiên là ăn rải rác trong vòng 1h, chứ ăn liền chắc ặc ặc), hoặc 1 quả cam, nếu không sau 1-2h uống 1 cốc nước cam, mà bác nhớ uống sữa nguyên kem có đường sẽ nhanh béo hơn đấy bác ạ. Mẹ cháu béo ú và rất ụch ịch vì mẹ cháu lười vận động, việc nhà thì không phải làm, đi làm thì ngồi 1 chỗ, ít đi lại, biết là lười vận động thì không tốt cũng sợ lém nhưng mà công việc nó vậy đành chịu.

8. bekutkit

bekutkit Thành viên tích cực

he he thực đơn của mẹ táo ít nhỉ :lol: :lol: . Đùa vậy thôi, phải em á thì rải rác trong vòng 1h chắc cũng tẻm bằng hết

9. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Có chị nè!Em biết k, hồi xưa lúc học cấp 3 chị có 37kg thôi, mà cao lúc đó cỡ cũng tầm 1.64m!!!! Thế rồi mọi ng kêu nhiều quá, nói là chỉ thấy tóc và tóc thôi,hồi đó để tóc dài đến ngang mông đấy! Thế là bực mình cắt béng tóc đi, về nhà làm một thực đơn tăng ký, có hướng dẫn của bs đàng hoàng nha: chịu khó ăn trứng, thịt bò và quan trọng là sữa tươi nguyên kem k đường uống thay nước lọc luôn! Vậy là một thời gian sau lên đc 42kg rồi từ từ lên 48kg, rồi 51, 70, 63, rồi bây giờ là 53kg:)) Đó là kinh nghiệm của chị, hy vọng giúp đc em! Chuc mừng năm mới! Chúc mau béo! :lol:

10. Bimyeu

Bimyeu Thành viên sắp chính thức

Hien ui, de chi chia se voi em mot it nhe hihi......... :D :roll: :wink: Dang muon gay bot day.

11. thuhien

Cảm ơn mẹ Tao meo, cảm ơn mẹ Bim yêu đã có nhã ý :D .

@mẹ Bibo: Chị có còn nhớ địa chỉ bác sĩ đó không chị hoặc ít ra thì cũng biết là ăn bao nhiêu trứng, uống bao nhiêu sữa/ngày hoặc tuần :D

12. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Hiền ơi, cu Hột thế nào ? Sao không thấy trả lời thư chị ?

Chị tưởng Hiền đang trên đường tăng cân rồi cơ mà .

Thế Hiền đã thử uống thêm men bia chưa ? Bên này có men bia sinh học, chị thấy những BN suy DD của chị vẫn uống đấy

Nhưng mà khéo khéo kẻo nó lại nở ra như cái thùng phi thì còn kinh khủng hơn là nhỏ con đấy Hiền ạ :lol:

13. MeLuti

Thêm tý nữa,

Theo chị ăn nhiều cũng có thể giúp tăng cân nhưng cũng có cái hại là có thể gây ra những bệnh khác đấy Hiền ạ
    Chính vì vậy, ăn uống hợp lý, tăng cân từ từ vẫn là hơn cả Hiền ạ.

Chị thì cũng có kinh nghiệm
    -uống nước đậu đỗ, hạt sen các loại hàng ngày, mỗi ngày một cốc
    - Uống sữa đậu nành, mỗi ngày một cốc
    - ăn thêm mỗi bữa khoảng nửa bát cợm
    - ăn nhiều các loại quả (cái này còn tốt cho sức khoẻ nữa)
    - Uống một cốc nước ấm pha với hai thìa nhỏ mật ong trước khi ngủ
    - Tập luyện thư giãn, đặt lưng xuống là ngủ
    - Tập bớt lo âu, chuyện gì chưa giải quyết được thì tạm ghi vào một quyển sổ, rồi không nghĩ tới nó để luôn ngủ ngon

Hiền thử xem ở nhà có chỗ nào bán men bia sinh học thì mua mà uống, vừa đẹp da, vừa giúp tiêu hoá tốt đấy Hiền a. Cái này có nghiên cứu khoa học hẳn hoi đấy

14. thuhien

@Chị Luti,

Em có mail cho chị một bức thư rất dài kể về các loại thuốc mà cháu đang uống. Em lại cứ chờ chị trả lời:(

Em chưa biết đến men bia sinh học, loại men này có tác dụng gần giống với men tiêu hoá không chị? Mà néu uống men tiêu hoá dài hạn thì sao ạ? Em đang trên đường tăng cân nhưng mà mọi người chỉ bảo "hơi hơi" thôi, hay là mọi người cứ động viên mình.

Em sẽ nghiên cứu thêm cách làm sữa đậu nành của các mẹ trong dd xem sao. Mục tiêu năm tới là lên vài kg :lol: Các cách của chị em nghĩ là mình có thể thực hiện được. Các mẹ chờ em báo tin vui nhé :lol:

15. MeLuti

Hiền à,

Chị tìm thấy thư rồi, hôm nay phải ngồi lọc lại hộp thư vì nhiều thư mình không mở nên nó lẫn lộn linh tinh cả, thế mà chị cứ nghĩ là Hiền bận quá chưa viết cho chị. Để chị trả lời thư Hiền sau nhé

- men bia không phải men tiêu hóa như các mẹ vẫn dùng cho trẻ con đâu Hiền ạ, cái này thuộc về thực phẩm bổ xung cho những người ăn kiêng hoặc hấp thu kém đấy, chị đă thấy nhiều người dùng tốt rồi

- Hihi, đúng là "chỗ ăn chả hết, chỗ lần không ra", bao nhiêu người phải vào mục giảm béo, riêng Hiền còi thì phải đi học cách ăn :lol: :lol: :lol: , sao lại bất công thế này :?: :twisted:

16. me soc

me soc Banned

Tưởng mẹ hột muốn gầy chứ muốn béo thì dễ lắm. Mẹ sóc cháu cũng tình nguyện chia cho mẹ hột mấy cân này. Mình có đứa bạn nó bao mỗi ngày ăn 1 bộ óc trần là béo nhanhđâý, uống sữa trc khi đi ngủ tối nữa. Điều đặc biệt là fảỉ ăn sáng đều đặn. Năm moi chúc mẹ Hột tăng thêm nhiều cân nhé (đừng có năm sau lai hoi các chi oi lam sao để giảm cân đấy :p :p )

17. thuhien

Em cảm ơn mẹ Luti, mẹ sóc và các mẹ nhiều. Vì vậy, em xin tổng kết lại một số chiêu để lên kg cho các mẹ khác cùng cảnh ngộ tham khảo :D

- Sinh thêm em bé (kinh nghiệm của mamaha). CHÚ Ý: Các mẹ cần phải xem xét thật kỹ kinh nghiệm này, chứ nhỡ mẹ mamaha xui dại thì ... chít. :D

18. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

E đây cũng muốn béo mà chẳng béo được. Cứ lên được nửa kg thì lại giảm. Buồn lắm nhưng cái tội của e là lười ăn. Sao e chẳng thích ăn j cả, toàn ăn vớ vẩn thôi, sữa cũng ko thích uống nhưng mà vẫn thích béo :lol:

19. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

BS đó là bs gia đình của nhà chị thôi, nhưng mà cái vấn đề lầ chịu klhó ăn thì béo hết:) Nhưng theo chị để béo mau nhất thì cứ uống sữa nguyên kem k đường thay nước lọc, cỡ chừng 2l/ngày là ok, vừa chống loãng xương lại k có nhiều tác dụng phụ . Còn trứng thì chị hay chén trứng gà ngải cứu, nhưng giờ H5N1 thì chắc k nên ăn nhiều:)

20. Mẹ Cún TuMi

Mẹ Cún TuMi Thành viên mới

Thế là đã có ít nhất 2 mẹ cùng cảnh ngộ với mình rồi (hôm trước Tết mình qua cửa hàng mua đồ chơi với áo bé gái rồi đấy, Hiền nhớ không?). Mình cũng thích béo lắm, nhưng lại lười ăn. Hiền đã áp dụng thực đơn mà các mẹ bày chưa? Uống men bia chưa? Chắc nhân dịp năm mới mình cũng phải lên tinh thần tăng cân thôi. Lên được lạng nào Hiền nhớ thông báo để cổ vũ chị em cùng cảnh ngộ nhé! :p