làm thế nào để nguôi giận của người yêu vì tính đỏng đảnh hay dỗi và đòi chia tay của em,

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi huong_pe, 19/3/2012.

1. huong_pe

huong_pe Thành viên tập sự

bọn em xích mích với nhau do em hay dỗi hay yêu cầu và hơi 1 tí là giận dỗi đòi chia tay.
    bây giờ anh ấy đã mệt mỏi và ko thể nào liên lạc được với anh ấy 2 tuần nay.
    em đã đi tìm gặp anh ấy và hnay em đã rất tuyệt vọng
    em chờ anh ấy mấy tiếng trước ngõ nhưng ko thấy anh ấy đâu, bạn của em đã vào hỏi tìm gặp anh ấy thì mẹ anh ấy nói anh ấy ko có nhà, bác ấy đưa lại cho bạn em gói đồ mà lần trc em gửi, anh ấy dặn mẹ anh ấy nếu có ai quay lại tìm thì đưa lại cái đó và nhắn là anh ấy đi công tác vài tuần ko về. ( chắc chắn anh ấy dặn mẹ nói điêu ) , anh ấy sang nhà bạn thân anh ấy ở 1 time là điều chắc chắn chứ chẳng có gì mà ctac hay ko.
    Các thư điện tử em nhắn cho anh ấy em chỉ thấy anh ấy mở 1 bức đầu tiên và các bức thư sau ko bh mở có thể đã xoá đi rồi.
    yahoo em nhắn cho anh ấy rất nhiều nhưng ko bh hồi ầm vì có lẽ anh ấy đã chặn yahoo của em.

Em nhận thấy anh ấy rất quyết tâm chia tay em.
    Em rất buồn và choáng váng trước sự quyết liệt của anh ấy.
    Nhưng chính điều đó khiến em đau đơn nghĩ rằng có lẽ mình đã dẫm đạp quá nhiều lần khiến anh ấy tổn thương quá sâu sắc.
    Anh ấy ko gặp và ko liên lạc vì sợ sẽ bị mềm lòng, sẽ mủi lòng...
    Lời xin lỗi của em gửi đến anh ấy cuối cùng anh ấy chưa từng mở ra đọc.
    Em đau đớn lắm, nhưng vì những điều ngốc nghếch em đã gây ra em sẽ làm mọi cách để xin lỗi anh ấy, để thuyết phục anh ấy.
    Vì trước kia anh ấy yêu em quá quá quá thật lòng, quá chân thành và hết mình nên ko có lý nào em ko thể làm mọi cách để xin lỗi anh ấy.
    Xin mọi người hãy đừng khuyên em những lời như bỏ cuộc hay yêu người khác, em sẽ làm điều đó khi em ko thể cứu vớt tình yêu này.
    Xin mọi người hãy dẫn lối cho em quay về đúng hướng để có thể giành lại người đàn ông của cuộc đời em.
    Ngàn lời cám ơn anh chị

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huong_pe
    Đang tải...

2. SadLavender

SadLavender Bắt đầu tích cực

Ðề: làm thế nào để nguôi giận của người yêu vì tính đỏng đảnh hay dỗi và đòi chia tay của

Hãy mail cho A ấy, viết những lời lẽ thật chín chắn và trưởng thành.
    Bản thân bạn cg hãy lớn lên đi, và cho a ấy thấy đc điều đó.

3. huong_pe

Ðề: làm thế nào để nguôi giận của người yêu vì tính đỏng đảnh hay dỗi và đòi chia tay của

e sợ rằng giờ anh ấy chặn mọi thông tin từ em rồi

4. sumo_sumi

sumo_sumi Banned

Nếu huong_pe biết anh ấy qua nhà bạn thì đến nhà bạn tìm thử xem, bây giờ bảo huong_pe bỏ cuộc là điều ko thể, vậy trước khi quyết định mọi việc, thì nên gặp nhau nói chuyện 1 lần cho rõ ràng, thấy được quyết tâm của anh ấy như vậy rồi, bạn phải nỗ lực thật nhiều đấy

huong_pe thích bài này.
  5. huong_pe

em ko bỏ cuộc đâu chị àh, nhưng e thấy anh ấy giờ đang tránh mặt em 1 cách lạnh lùng
    bình thường anh ý hiền mà tình cảm lắm, nhưng lúc giận lên lạnh lùng như 1 con hổ ấy
    thẳng thừng dến độ, em gọi vào 1 số, bỏ số đó luôn, em tìm được số thứ 2, gọi đc 1,2 cuộc bỏ số đó luôn
    em tìm đến nhà ko về nhà luôn...
    em nghĩ anh ấy bh đang tức giận nên em để anh ấy nguôi ngoai 1,2 tuần rùi em lại liên lạc lại, chị có thấy như vậy là quá lâu ko

6. cmantkyn

cmantkyn trankongthanh.com

yêu thì đừng trẻ con giận dỗi với đòi chia tay nữa bạn ơi. Mình sợ nhất gặp phải con gái thế này.

bây giờ chỉ có nước chảy đá mòn, dùng tấm chân tình của mình tỏ cho ngta hiểu. 1 2 tuần cũng lâu đấy nhưng thi thoảng bạn nhắn tin yahoo, gửi sms cho a ấy xem sao...nếu bạn bị chặn hoàn toàn thì có thể nhờ ng khác chuyển giúp chẳng hạn. Ng yêu bạn còn tình cảm với bạn thì k chặn hoàn toàn đâu.

7. ngocanh89hn

ngocanh89hn Mèo xù xì tin ^^

Mình cũng ở trong hoàn cảnh y hệt như bạn, ko khác 1 chút nào!
    KO ngờ cũng có người như mình :)
    Mình cũng đã từng phi nửa vòng HN đến gặp, rồi nt, chat, gọi điện, mail....
    Cuối cùng thì a ý vẫn nghe đt, vẫn gặp mình nhg lạnh lùng! A còn yêu nhg a thấy ko hp!
    Khi mà ng đàn ông đã ko còn tình cảm thì rất vô tình! Dù bạn có ngã quỵ trc mặt họ thì họ cũng ko nhíu mày đâu
    Mình cũng phát sợ khi nhận ra sự thay đổi đó! Mọi lời nói đều vô ích!
    Mình ko nhớ nổi đã khóc bao nhiêu, đã gọi điện níu kéo bao nhiêu nhưng mình nhận đc sự lạnh lùng! Cuối cùng mình còn nhận ra thêm 1 điều là 2 ng đã đi quá xa nhau và ko thể trở về! Đã trở thành 2 đường thẳng song song - và bây giờ chúng mình là bạn! Thực sự thì chưa dám gặp
    Mình ko khuyên bạn chia tay, mình thật sự hy vọng bạn có thể quay trở lại, nhg mình chia sẻ với bạn quyết định của mình: buông xuôi, tự trưởng thành để dùng 1 ty trưởng thành trân trọng ng đến sau!

hienlinh1911 thích bài này.
  8. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

ok,chị sẽ ko khuyên em bỏ cuộc,nhưng khuyên em nên tìm hiểu xem thực sự anh ấy muốn chia tay vì đã mệt mỏi với em quá hay vì nguyên nhân khác?Nguyên nhân quan trọng hơn cách giải quyết em ạ,nếu ko tìm ra nguyên nhân thì cả đời em sẽ loay hoay thôi.

9. latdat_89

latdat_89 Thành viên sắp chính thức

Con gái tụi mình vẫn luôn như thế . Trước đây tớ cũng như bạn , hơi 1 tí là thấy chạnh lòng , là nghĩ người ta thế này thế kia rồi giận dỗi ... Người yêu khi ấy còn trong thời gian chinh phục mình thì sẽ vẫn nhẹ nhàng , tìm mọi cách dỗ dành . Và rồi chắc chắn , khi thời gian qua đi , tình cảm cũng giảm xút đi đôi chút mà bọn mình vẫn đỏng đảnh thế thì người yêu chán là điều hiển nhiên . Cơ mà cái tính ấy hình as nó là do cha sinh đấy , ko bỏ được đâu :))
    Còn anh người yêu của bạn , không cần ai nói thì tự bạn cũg hiểu : anh ấy tránh mặt , trả lại đồ...nghĩa là đang có ý " dứt tình " rồi . Thế nên theo tớ , bạn nhắn tin or gọi điện bảo anh ấy gặp 1lần , có gì thì nói thẳng vs nhau , ko fải lẩn tránh nhau làm gì , ko yêu được thì vẫn làm ban , có gì đâu mà phải thế....bla bla...chả nhẽ anh ấy lại ko gặp ? 1 : nếu anh ấy gặp thì nói mọi thứ ra , hứa này hẹn kia .... 2 : nếu ko gặp thì có lẽ nên tập xác định là anh ấy ko còn yêu bạn nữa rồi , đồng thời tìm cách gặp gỡ hỏi han bạn bè thân thiết của anh ây xem
    Nói chung tình cảm là thứ khó nói . Cứ cố gắng làm những cái gì trái tim mình mách bảo nhưng đừng luỵ quá bạn nhé . kẻo có quay lại với nhau thì mình cũng bị tổn thương lăm