Làm Thể Nào Để Tặng Kẹo

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi khangbui, 26/12/2016.

By khangbui on 26/12/2016 lúc 4:30 PM
  1. khangbui

khangbui Thành viên chính thức

120. Trẻ con làm điều đó như thế nào.

Một ai đó đã mang cho cho đứa trẻ một gói kẹo. Chúng khá dính, nhưng em bé không cảm thấy phiền điều đó vì màu sắc rất đẹp! Có kẹo hồng, xanh dương, đỏ và vàng, và cô bé vô cùng hài lòng với chúng. Trẻ con rất tốt bụng và không ích kỉ, vì cô bé muốn tất cả chúng ta chia sẻ kẹo của mình, và chọn một cái bằng ngón tay mũm mĩm nhỏ của cô bé, (những ngón tay không quá sạch sẽ), cô bé đã đưa kẹo cho mẹ. Bạn thấy đứa bé rất nhỏ, và chưa được học rằng đồ ngọt luôn nên để trong giấy hoặc hộp, và không nên chạm tay vào chúng. Nhưng bà mẹ giải thích với cô bé điều này, và sau đó đứa bé để lên giấy, và chạy lon ton xung quanh mọi người, đưa kẹo ra, và nói, "Xin bác hãy lấy một chiếc".

Trái cây và các loại hạt nên để trong đĩa hoặc chén. Quả là không hay khi chạm vào bất cứ thứ gì bằng ngón tay của chúng ta khi đang mời người khác.

(Ghi nhớ)
    Luôn luôn để kẹo trong giấy hoặc hộp

Nguồn: STORY LESSONS ON CHARACTER-BUILDING (MORALS) AND MANNERS. bởi LOÏS BATES
    Người dịch: Trần Minh Anh

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khangbui
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi khangbui, 26/12/2016.

1. Dermaster-ddk.vn
      Dermaster-ddk.vn
      Các bạn cũng có thể dùng kẹo đường để làm quà tặng cho bạn bè trong các dịp sinh nhật, các bạn của bạn sẽ vô cùng ấn tượng với món quà quý hiếm và độc đáo "made-by-tui" của bạn. Hoặc bạn có thể làm những chú cá chép vàng với ý nghĩa tốt lành để tặng cho sếp vào dịp tết, sếp bạn sẽ rất cảm kích món quà độc nhất vô nhị của bạn.
    2. trangtran123456
      trangtran123456
      chẹp, trẻ con thường rất thích kẹo, nhưng rất sợ với những loại kẹo cứng, khiến chúng rất dễ bị hóc
    3. sieuham
      sieuham
      mẹ dạy bé những điều này thì bé sẽ làm theo thành thói quen :)