Làm Thế Nào Để Vào Đại Học Edx Khi Bị Phản Đối?

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi thanhnguyen98, 3/3/2021.

1. thanhnguyen98

thanhnguyen98 Thành viên tập sự

"Bố ơi con muốn học trường này..." " Đừng con..." "Mẹ ơi, con nghĩ edX là môi trường học tập phù hợp... " "Không được..." "Em yêu ơi chúng mình cùng vào edX học tập như mục tiêu đã định nhé" "Mơ à, đại học edX bị bố mẹ em phản đối..."

Nghe quen không các bạn? Ngay khi có một mong muốn khác biệt, sẽ có cả hàng người sẵn sàng xếp hàng phía trước để cản trở bạn. Một cách đơn giản là mặc kệ tất cả, làm theo ý mình. Nhưng không phải ai cũng có đủ dũng khí. Do vậy cách được ưa chuộng hơn cả vẫn là làm sao để thuyết phục bố mẹ trong hòa bình. Và bài viết này ra đời để tấm chiếu cũ này trải cho các em vài skill bật lại câu hỏi:

"Làm thế nào để vào Đại học edX khi bị phản đối?"
    1. Bị phản đối do... CHÍNH BẢN THÂN BẠN?!

"Thành tựu sáng nhất của tôi là khả năng thuyết phục vợ cưới tôi - Winston Churchill"

Còn thành tựu lớn nhất của tôi hiện tại là thuyết phục được hai vị phụ mẫu cho phép tôi theo học Đại học edX!

1.1 Bị phản đối do bạn... Muốn
    Bạn thường nói như nào nhỉ?

"Bố ơi con muốn học trường này..." "Mẹ ơi, con nghĩ edX là ..."

Bố mẹ sẽ cảm thấy: "Mình muốn tốt cho nó mà nó còn đòi hỏi. Nó nghĩ edx tốt, thế sao nó không là mình cũng nghĩ cho nó ?"

Sai lầm của tuổi trẻ là các bạn chỉ nghĩ, muốn cho mình. Hãy đổi cách nói "Bố ơi bố có lo lắng gì nếu con muốn thi edx?", "Mẹ ơi mẹ nghĩ con có cạnh tranh được trong môi trường edX đầy năng động?" v.v

Hãy có một khởi đầu mềm mỏng các bạn nhé!

1.2 Những kì vọng siêu thực
    Có một sự thật đáng buồn rằng, phần lớn các bạn muốn vào edX với mong muốn phải làm gì đó cho... thiên hạ trầm trồ. Một phần nhỏ còn tìm kiếm môi trường giáo dục năng động, phù hợp với thời đại mới. Họ biết đường mình sẽ đi, hoặc tự tin vào việc bản thân đang lựa chọn. họ là số ít không bị phản đối.

Với phần đông còn lại, các bạn kì vọng vào edX sẽ tốt đẹp hơn hẳn tất cả trường khác. Kì vọng rằng các bạn sẽ từ chim sẻ thành đại bàng của giới sinh viên. Nên các bạn hổ báo với bố mẹ, dõng dạc tuyên bố. Nhưng trong mắt bố mẹ sẽ thành ảo tưởng, mị dân.

Nên các bạn thân mến, các bạn không nên dệt mộng tưởng, hãy nói những gì chân thực nhất. Bố mẹ chắc chắn muốn thấu hiểu bạn hơn là những mộng tưởng bạn vẽ.

1.3 Đóng vai chủ tịch do dự và cái kết
    Có những bạn cứ nói bố mẹ phản đối, em không làm gì được. Nhưng bạn ấy chưa hề nói chuyện nghiêm túc với bố mẹ. Không chứng minh quyết tâm, sự kiên định trước lựa chọn của bản thân. bạn còn không tin vào lựa chọn của bạn, sao bắt người khác tin được.

Trong trường hợp này, tốt nhất mời chủ tịch nghe theo bố mẹ. Vì có vào thì cũng ra thôi.

2. Khi Đại học edX bị phản đối do... MỚI TOANH CHƯA AI BIẾT?

2.1 Mười vạn câu hỏi vì sao ngộ nghĩnh

Sợ nhất là đột nhiên im lặng.

Có người hỏi: Cháu học trường nào?

Tôi hào hứng: "Đại học edX ạ!" và mọi thứ bỗng im lìm.

Sau này tôi mới hiểu, im thế còn tốt chán. Sau khi im lặng mới là sự bùng nổ của 10 vạn câu hỏi vì sao khó đỡ:

"edX là trường nào, chưa nghe bao giờ? Cái con bé này chắc đóng tiền vào chơi chứ học gì "

"Nó là trường công hay trường tư?" "Rồi thế nó đi học nghề hay gì?''

Rồi muôn vàn lời xì xào từ làng xóm. Cái này làm bạn chùn bước, làm bố mẹ bạn xấu hổ?

2.2 Hãy gọi tôi là bí thuật...
    Các bạn ạ. Nếu đã tìm hiểu kĩ, hẳn các bạn cũng hiểu, edX là Đại học Doanh nghiệp đầu tiên tại Việt Nam. Trên thế giới có vô vàn Đại học Doanh nghiệp.

Để hiểu Đại học Doanh nghiệp là gì?, các bạn hãy vào thẳng trang https://thithptquocgia.org/dai-hoc-edx-dai-hoc-doanh-nghiep-dau-tien-tai-viet-nam/ để hóng.

Có thể các bạn không biết nhưng Đại học Humberger của McDonald - một ngôi trường Đại học Doanh nghiệp - còn khó vào hơn cả Harvard Mỹ. Đưa ra Humberger vì tôi có tấm lòng ăn cả thiên hạ.

Còn yêu công nghệ, mời xem Apple University - một trường đại học bí mật. Bởi Apple không hề nhắc đến nó trên website của mình. Học viên muốn tham gia các khóa học tại Apple University cần phải có giấy mời và thực tế các chương trình đào tạo này thường chỉ dành cho cấp bậc quản lý hoặc những người có tố chất quản lý.

Humberger còn có thể chọi nhau để vào. Còn Apple thì say bye, anh thích anh tuyển thôi.

Nếu nội ngoại hai bên thêm bà con lối xóm vẫn còn nghi ngờ, các bạn có thể đàm đạo thêm với danh sách sáng giá này: Top Đại học doanh nghiệp đỉnh của chóp

Tại Việt Nam, edX là tiên phong. Những bước đi đầu tiên vĩnh viễn là bước đi khó khăn nhất. Nhưng nó là bước đi đáng nhớ nhất, là quãng đường các bạn học được nhiều nhất.

Tôi đã gặp bố mẹ của một người bạn hiểu điều này, họ khuyến khích con họ vào edX. Họ hiểu rằng đã đến lúc giáo dục cần thay đổi.

Đại học Doanh nghiệp chính là sự đổi thay tất yếu của giáo dục. Đã đến lúc giáo dục hiểu xã hội cần gì.

Hi vọng với những bí thuật trên, các bạn có thể chống đỡ cho quyết tâm, cho lựa chọn đầy mạo hiểm nhưng tuyệt không hối hận của tuổi trẻ và nhiệt huyết của các bạn.

Hẹn gặp lại tại edX!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhnguyen98
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

các bố mẹ nên xem thử ý muốn của con