Làm thế nào khi trong tình yêu có cảm giác chán?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ph4l3, 19/5/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. ph4l3

ph4l3 Chị Kẻ

Bọn em mới yêu nhau được gần 2 năm thôi mà đã có cảm giác "tương đối chán" rồi. Lí do thì có rất nhiều:

- Nhà trọ gần nhau, ăn cơm cùng nhau => hôm cũng nhìn thấy mặt nhau, thích lắm, cơ mà cũng chán.

- Người ta đi học, rồi đi làm thêm, tương đối bận. Ngoài lúc ăn cơm thì không có thời gian dành cho nhau ( Có mâu thuẫn với cái trên không? :( ), rất hạn chế nhắn tin hỏi thăm, về đến nhà là mệt mỏi, ngủ không biết gì. Không có thời gian hẹn hò luôn.

- Thì cũng là do em nhạy cảm đi, thỉnh thoảng dỗi hắn bỏ cơm, thế là người ta cũng kệ luôn. Làm em khóc nhiều lắm :(

Kể ra thì các chị cười, bọn em còn trẻ con quá đúng không ạ? Cơ cứ như thế này chán thật ấy.

Em đã thử nhiều cách như nấu một bữa ăn nhiều món ngon, mua đồ mà người ta thích, cơ nó chẳng ăn thua, không được lâu. Ngoài ra không thể dùng cách nói chuyện trực tiếp, một phần vì không có thời gian, phần vì em hay mít ướt lắm :( Sẽ chẳng nói được gì đâu :(

Chắc chắn người ta không có ai khác, vẫn nói yêu em nhiều lắm. Và bọn em hoàn toàn trong sáng.
    Em cũng rất yêu người ta :(

Anh chị có cách nào không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ph4l3
    Đang tải...

2. gakieng

gakieng Thành viên mới

Ðề: Làm thế nào khi trong tình yêu có cảm giác chán?

Chẳng hiểu vấn đề của bạn là gì nữa. Bạn chán người ta hay người ta chán bạn. Bạn không nói rõ. Hơn nữa, nhà trọ gần nhau gặp nhau hoài cũng chán à. Nếu người yêu bạn bận như vậy, bạn có giúp hay chia sẻ động viên người yêu mình không. Nếu bạn quan tam, người ấy sẽ quan tâm lại bạn thôi, dành thơi gian cho bạn.

ph4l3 thích bài này.
  3. ph4l3

ph4l3 Chị Kẻ

2 bên có cảm giác chán đó chị. Thực sự em cũng chẳng biết diễn tả như thế nào :(

4. kagome

kagome

:D Nghe có vẻ giống vc mình 6 năm về trước khi mình yêu chồng mình còn là SV :)) Yêu lâu quá cũng chán thật cơ mà bỏ nhau ko dễ :D

ph4l3 thích bài này.
  5. ph4l3

ph4l3 Chị Kẻ

Anh chị dùng cách gì để giải quyết ạ? Cứ để yên như thế này em cũng hơi sợ mình chán thật mất :(

6. lonta_lonton

lonta_lonton bà trẻ khó tính

vâng! rất giống hoàn cảnh của mình! 2 ng đều đi làm mình ở với e gái nhưng trọ cũng gần! thời gian hẹn hò chắc chỉ tối với muộn!thờ ơ vô tâm cảm giác có việc thì mới gọi nhau.ko nt ko chat chít. mình chán, chán lắm rồi.đang nghĩ ko biết có nên bỏ ko đây!

ph4l3 thích bài này.
  7. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

có khi dành thời gian đi du lịch, bên cạnh nhau với môi trường mới, phong cảnh mới thì sẽ khác

ph4l3 thích bài này.
  8. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

làm mới tình yêu bạn ạ chứ ko làm mới sẽ dễ chán con người mà

ph4l3 thích bài này.
  9. kagome

kagome

Nhà mình được cái hình như chỉ có mình chán hehe!!! OX thì lúc nào cũng vô tư hồn nhiên nên mình chán rồi lại hết chán :D Vc chắc còn do duyên số nữa đấy!

ph4l3 thích bài này.
  10. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

Đi làm rồi sẽ khác hẳn lúc còn sinh viên bạn ơi. Chẳng co tgian hẹn hò nữa cơ. Ngày trc tớ cũng chán giống bạn nhưng giờ tớ đi làm rồi nên cũng hiểu nỗi khổ của chàng ấy. Làm cả ngày mệt, tối muốn nói chuyện nhưng mắt cứ díu lại, đang mệt nên dỗi thì cho dỗi.Tâm lí của các ông ấy là thế đấy nàng ạ. Thông cảm cho chàng nhà nàng đi ạ ^^

ph4l3 thích bài này.
  11. xoaixoai

xoaixoai Bắt đầu nổi tiếng

Đây là tâm trạng của người yêu nhiều rùi. Ngày xưa mình cũng thế. Yêu lâu khó bỏ. Người ta thì bận, còn bạn thì mình thấy hình như có nhiều thời gian rảnh. Những lúc họ bận thì mình cũng làm mình bận đi, để không có thời gian mà nghĩ đến nhau nữa. Nhưng không nghĩ tới nhau không có nghĩ là không quan tâm nhau. Bạn xem thời khóa biểu của hắn, sắp xếp thời gian lúc nào rảnh rỗi hẹn hò thử xem. Quan trọng là phải tập mạnh mẽ, không được ủy mỵ quá, phải chăm sóc tốt cho mình thì người ta mới quan tâm tới mình đc ( nghe thì có vẻ hơi mâu thuẫn, nhưng đúng là vậy đó)/

ph4l3 thích bài này.
  12. nhantranda196

nhantranda196

Ngưng lại một thời gian để chờ quyết định cuối đi bạn. Mà chán vì cái gì, có thể khắc phục được k ý?

ph4l3 thích bài này.
  13. cachua71

cachua71 Thành viên chính thức

thi thoảng có cảm giác đó thôi, mối quan hệ nào cũng có 1 thời kỳ chan chán nhau nhưng ko bỏ được vì còn yêu nhau lắm. bạn cũng nên nói với a ấy, hoặc nhờ người, ý là a có bận cũng đừng nên hờ hững với em quá. có thời gian cố gắng ở bên nhau trò chuyện. dần dần sẽ qua :)

ph4l3 thích bài này.
  14. ngokyeuanh

ngokyeuanh Thành viên rất tích cực

Mình cũng có tình yêu hơn 4 năm, có thời điểm 2 đứa thấy chán cực luôn ý. Chẳng phải do gặp nhau nhiều đâu (bọn mình yêu xa, tháng gặp 1-2 lần). Chắc tại yêu lâu nó thế. Trước còn đi học thời gian thoải mái nên cả ngày nhắn tin với nhau đến mức....ko còn chuyện gì để nói :) Giờ đi làm rồi ngày đc vài tin nhưng lại rất vui vẻ. Nói chung phải làm mới tình yêu chứ yêu lâu khó dứt đc lắm

ph4l3 thích bài này.
  15. ph4l3

ph4l3 Chị Kẻ

Cảm ơn các anh chị nhiều lắm, vài comment nói trúng suy nghĩ của em quá.. Cách giải quyết nói thì dễ, chứ làm thì chẳng dễ mấy đâu ạ.. E chỉ muốn chia sẻ và nhận được sự đồng cảm là e đã thấy hạnh phúc lắm rồi :D
    Em và ny đang giận nhau, từ trước tới giờ toàn e dỗi chứ chẳng bao giờ hắn lại quay lưng với em, lần này thì như thế, chắc hắn thấy em vô lí nên mặc kệ em rồi..
    Em cũng kệ, đến với nhau khó khăn nên em biết hắn sẽ cố gắng, chỉ là tạm thời như thế này thôi...

16. hoacomay229605

hoacomay229605 n3/\0l!

trọ cách xa nhau đi bạn, ít gặp nhau 1 thời gian xem tn

ph4l3 thích bài này.
  17. ph4l3

ph4l3 Chị Kẻ

Muốn trọ xa nhau cũng khó chị ạ. Chỉ vì giận nhau mà chuyển trọ cũng hơi... Đồ đạc em k ít, với lại em còn em gái đang ôn thi ĐH, bắt nó chuyển theo cũng tội nó :(

18. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Đi làm rồi nên thời gian yêu đương cũng khác hẳn thời sinh viên đó bạn, đặc biệt là lại sống gần nhau như thế! hì, hiện tại giống tình trạng nhà mình đây, có khi cả ngày không nc, k nt, không điện thoại. Nếu người yêu bạn bận rộn trong cviec thì bạn có thể chăm lo hơn với ngyeu, thỉnh thoảng đưa ra đề nghị đi chơi cho thoải mái,... Chứ chính mình đi làm về cũng chỉ muốn lăn quay ra ngủ, chẳng muốn làm gì nữa. Thông cảm cho chàng nha! hì

ph4l3 thích bài này.
  19. ducnguyen274

ducnguyen274 ♫_♥ [T]he true life ♥_♫

đơn điệu với bình thường quá thì nhanh nhạt. e cứ thoải mái đi. cứ chăm sóc cho cậu ý, rồi trêu đùa, đi chơi cho cs đỡ tẻ nhạt.

còn nói chung là dù đôi nào cũng thế cả thôi. cho dù cực hạnh phúc thì cũng sẽ có 1 khoảng thời gian thấy chán và nhạt. qua đó thì lại bình thường thôi. do suy nghĩ của mình cả. mình nghĩ mình hp thì là hp. còn mình đã thấy chán, nhạt thì sớm muộn cũng sẽ như vậy thôi

ph4l3 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.