Kinh nghiệm: Làm Trắng Trang Sức Bằng Bạc - Em Đã Thử Và Thành Công ^^

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Miuu Miuu, 29/11/2015.

1. Miuu Miuu

Miuu Miuu Bắt đầu tích cực

Có mẹ nào giống em, thích đeo lắc bạc mà nó cứ được vài hôm lại bị xỉn màu đi không?
    Chả biết là vì lý do gì mà cứ 2 3 hôm vòng em lại xỉn màu, đợt nào mà lười k chịu đánh là nó sang màu vàng đồng cơ ý :worried::worried::worried::worried::worried:
    Bình thường em toàn dùng bàn chải mềm với kem đánh răng để đánh cho vòng nó sáng màu mà k được là bao, vòng đeo có khắc rồng là không sao làm sạch được. Buồn ơi là buồn...
    Em thử cách mới, 1 nửa quả chanh + 1 ít muối hạt + 1 xíu nước và đồ bạc cần làm trắng ---> em cho hết vào xoong nhôm cho lên bếp đun nhỏ lửa (không được để sôi)
    Dùng đũa đảo đảo nếu mn thích. Tầm 2 3p rồi tắt bếp đi
    Thế là ta ta đồ bạc đã sạch bong sáng bóng.

Lưu ý là không để sôi bọt lên - Hôm nay em để thử sôi, thấy bạc bị bám 1 lớp ám vàng của chanh. Nên thấy hơi sôi là với hêt đồ bạc ra các mẹ ná.

Từ giờ em k sợ vòng bị xỉn màu nữa rồi. :party::party::party::party::party::party::party: Quá sung sướng hihi.

Chúc các mẹ thích xài trang sức bạc giống em luôn có trang sức sáng bóng như mới nhé :inlove::inlove::inlove::inlove:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Miuu Miuu
    Đang tải...

2. Hana2

Hana2 Thành viên chính thức

Cách này hay. E đeo bạc thì sáng. Nhưng có hôm đánh gió nó đen xì, hết dầu rửa bát rồi kem đánh răng nhưng chẳng ăn thua. Toàn phải mang ra hiệu xi lại. Để về e thử cái vòng bạc mới đánh gió hôm trc ở nhà theo cách mn nói xem sao.

3. Miuu Miuu

Miuu Miuu Bắt đầu tích cực

ừ bạn thử xem sao, mình đeo hay bị đen đi lắm đánh kem đánh răng k ăn thua mấy. ;)