Cần giúp: Lần đầu tiên đút thuốc chữa viêm mà em ko biết cách, các mẹ giúp em với ạ

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi suchinn, 21/5/2014.

1. suchinn

suchinn Bắt đầu tích cực

Các mẹ nó ơi, em cưới đc 5 tháng, đang muốn có em bé, nên em đã đi khám, bác sỹ bảo em bị viêm nhẹ, trứng hơi nhỏ, chu kỳ em dài. Bác sỹ có kê cho em thuốc Vaginapoly về đặt chữa viêm nhẹ, bác sỹ nói hết viêm có thể giúp có con nhanh hơn. Em tồ tẹt quá, hix hix, về đút mãi ko đc. Em nhỏ vài giọt nước vào cho dễ mà nó cứ dính dính mãi. Cảm giác như vỡ cả thuốc vậy. Viên màu trắng đục, hình quả trứng ạ, viên nang, em nói thật là từ trước tới giờ em chưa bao giờ động chạm vào "cô bé", thành ra đút có viên thuốc mà loay hoay ko biết sao, ko biết có đúng ko nữa, vì khi nằm em thấy phía cô bé nong nóng và rát, em sợ là do đút sai nên bị phản ứng phụ. Bác sỹ dặn đút sâu, mà em sợ có khi đút nông còn khó.
    Các mẹ chỉ cách cho em với, và cái cảm giác nóng và ngứa kia liệu có nguy hiểm ko ạ? Đang mong có con yêu, cảm ơn các mẹ nhé.
    Bây giờ gần 2h30 sáng rồi mà em lo lắng chả ngủ nổi :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi suchinn
    Đang tải...

2. love_u_so_much

love_u_so_much

Ðề: Lần đầu tiên đút thuốc chữa viêm mà em ko biết cách, các mẹ giúp em với ạ

e thấy có c Ocyeucuame bán thuốc trị viêm mà, chỉ cần ngâm, ko cần fai uống hay đặt đâu mn

3. bidao_1211

bidao_1211 Thành viên đạt chuẩn

Khổ thân!viêm nhiễm chỗ đó là ngại nhất! E cầm viên thuốc theo chiều dọc rồi dùng ngón trỏ hay ngón giữa cứ thế đẩy vào.khó vào thì chấm tí đầu thuốc vào nước rồi ấn vào luôn e ạ. Chúc e chóng khỏi.

4. dieutranganh

dieutranganh Thành viên tích cực

Cái cảm giác nóng ấy là do tác dụng tại chỗ của thuốc lên phần bị viêm, không sao đâu em. Em có thể chấm viên nang thuốc vào nước cho nó trơn khi đút thuốc sẽ dễ vào hơn. Dùng 2 ngón tay đặt viên thuốc vào cửa âm đạo rồi dúng một ngón đẩy viên thuốc vào sâu nhất có thể. Nên đặt buổi tối trước khi đi ngủ để thuốc k bị tan chảy và rơi ra ngoài sẽ phát huy tác dụng tốt hơn.