Tranh luận: Lấy Chồng Nghèo!

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi me_kieuanh, 27/1/2011.

1. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

Ðề: lấy chồng nghèo!

Lấy chồng nhèo mà anh ấy chịu khó nuôi vợ nuôi con thì thật là đáng quý!!!!!!!!!!!

Đang tải...

2. mit_map_08

mit_map_08 Mèo chăm chỉ ~_~

Mình thì ko đồng tình với bài viết kia. Tại sao lại than vãn vì chồng nghèo. Chẳng phải gia đình cô gái đó cũng ko khá giả gì đấy ư? Đâu phải đến lúc cưới mới biết chồng nghèo. Tại sao không làm gì đó để cải thiện tình hình đó đi mà ngồi than vãn.
    Lại còn so sánh với những bạn lấy chồng giàu. Sao ko nghĩ ngược lại là tại sao mình ko lấy đc chồng giàu ? Sao ko anh nhà giàu nào để ý đến mình?
    Mọi sự so sánh đều là kệch cỡm. Cuộc sống của mình là do mình tạo nên, vui hay buồn cũng phần lớn do mình. Vậy thay vì cứ ngồi than thân trách phận thì hãy cùng chồng vun vén, tạo 1 không khí gia đình ấm áp. Thuận vợ thuận chồng tát biển đông cũng cạn, các cụ chẳng phải đã dạy rồi sao.

3. meobeoheocoi

meobeoheocoi Thành viên nổi tiếng

đọc lại thấy hình ảnh của một ai giống mình tr đó, thương ng và thương mình nữa...

4. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Em cũng có người yêu điều kiện kinh tế bình thường
    Dù rất muốn đến với nhau nhưng có lẽ nếu hai đứa không cố gắng phấn đấu thì bố mẹ sẽ rất khó đồng ý :(
    Lắm lúc cũng ước ny giàu tí. Thì chẳng phải lo nghĩ gì

5. picasa

picasa Thành viên đạt chuẩn

Tớ giàu nhưng bẩn tính, so đo từng đồng cho vợ và gia đình vợ. Soi từng đồng khi vợ đi chợ. Ai lấy tớ không?

6. C_T

C_T Vì em là gió...

Say goodbye luôn ;)) nhưng mà anh đang thử mọi ng ah :)))

7. kutit_7312

kutit_7312 Banned

Mình thích câu nói này: " mọi sự so sánh đều là khập khiễng!!".. Chỉ có thể kêu than là gia đình nhỏ bé của mình nghèo vì cả 2 chưa cố gắng hoặc chưa đến lúc giầu, chứ cũng không thể đổ cho là do lấy chồng nghèo... Hơn nữa mình thích câu " Khéo ăn thì no, khéo co thì ấm", dù sao thì sướng hay khổ là cảm nhận của mình thôi, ai cũng có cái khó của riêng mình! Thỉnh thoảng bán than một tí cho vui thôi chứ rùi lại cố gắng cả 2 vc!:)

8. nhimbong80

nhimbong80 Thành viên rất tích cực

làm giầu khó hay dễ? Câu trả lời này chẳng ai có thể trả lời được, giống như là tương lại vậy
    Hnay ta có thể giầu, có của ăn của để nhưng tương lai k biết thế nào: 1 trận ốm, hay mải mê đỏ đen, hay có biến cố nào đó
    Hnay ta nghèo nhưng nếu ta biết làm ăn + thiên thời + địa lợi nhân hòa, với lại tớ nghĩ rằng ai cũng có mốc thời điểm để quyết định số phận
    chỉ có điều là ta có biết thời điểm đó chín muồi hay chưa, ta có dám quyết theo k?
    2 VC bạn tớ lấy nhau về còn phải trả nợ gần 200tr
    sau khi lấy nhau về năm 2008 2 vợ chồng vay mượn nội ngoại 2 bên gia đình chung cùng bạn cùng nhau mua chung 1 mảnh đất 50m2, lúc đó mua cũng ăn thua đỏ đen thôi, vì mua đất dịch vụ, hồi đó vẫn chỉ là cánh đồng thôi, chưa biết chắc chắn là mảnh đất của mình ở khu vực nào.
    Sau 1 năm thì giá cả có tăng lên, 2 đôi VC quyết định tách ra, mỗi ng cố gắng lấy 1 mảnh đất.
    Lúc mua ban đầu năm 2008 là hơn 600tr
    Lúc sau tách ra mua thành 2 mảnh, mỗi ng 1 mảnh thì lúc đó giá lên đến 1 tỷ rồi
    Bây giờ thì chẳng có giá đấy.
    nghĩ lại thấy vẫn liều vì lúc đó làm gì có tiền, vì vậy mình nghĩ là đôi khi ta cũng phải chơi trò may rủi của số phận và phải quyết định ăn thua chớp nhoáng. Và đôi khi tớ nghĩ là ông trời phải thương mình thì mình mới thoát khỏi kiếp nghèo

9. kutit_7312

kutit_7312 Banned

Đọc bài này cảm động quá đi, mình cũng thất nghiệp mấy tháng rùi, chồng cũng sắp rồi, mình có con nhỏ nữa...nghĩ mà buồn..nhưng đọc bài này thấy gia đình bạn thật hạnh phúc.

10. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

Đúng là ở quê ra khổ quá các mẹ nhỉ.

11. hoahongnd

hoahongnd Thành viên mới

Lâu rồi mới vào diễn đàn vì mình mới sinh em bé nên chảng có tgian lướt web. Hnay lại đọc được bài này thấy như mình vậy. Lương thì thấp. Chồng cũng thấp. Gia đình mình thì nghèo, nhà chồng thì bố ốm. Nhiều lúc nghĩ cũng chán nhưng cuộc sống cũng rất công bằng, tuy ko có kinh tế nhưng chúng ta được sức khỏe thì cũng là vui rồi các mẹ ạ. Em chỉ hi vọng vợ chồng và con em khỏe là ok rồi. Còn kinh tế sống khổ 1 chút cũng ko sao.

12. vip_saker

vip_saker Thành viên chính thức

nghe như mẹ nó trách chồng không biết kiếm tiền ý ,xã mà nghe dc lại buồn đó

13. vayvonbank_hn

vayvonbank_hn Thành viên chính thức

chị trách chồng không kiếm dc nhiều tiền cho gd nhỏ??? khả năng kém k kiếm dc "nhiều tiền" cho Chị???
    Phụ nữ cũng như Đàn Ông cũng có đầy đủ chân tay, sức khỏe tốt đc ăn học có thể k giống nhau nhưng đều bình đẳng về mọi vấn đề, nên em nghĩ rằng chị nên xem lại mình và thông cảm cho Chồng, ng Chồng nào cũng muốn vợ con mình được sống đầy đủ về tinh thần sau là vật chất, được ăn ngon mặc đẹp nhưng do nhiều yếu tố ảnh hưởng nên cũng k thể được như mong ước

14. huyen91083

huyen91083 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ chủ topic cái nick 5 sao mà yêu cầu banned, tiếc ghê.

15. Triệu Hương

Triệu Hương Thành viên nổi tiếng

em chưa chống lầy mà cũng ko biết xoay kiểu gì với đồng lương ít ỏi đây ạ

16. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Nàng độc thân, lương 5 triệu mà còn kêu ít là sao :D. Chắc là tâm lý chung, lúc nào cũng thấy ít.
    Thế mới thấy chị gái mình giỏi, lương 3 hay 4 thôi mà nuôi cả em gái ở trên này mà chả để mình phải đói bao giờ.

17. Dạy Thanh Nhạc

Dạy Thanh Nhạc www.thanhnhac.vn

haiazza, vẫn là câu chuyện muôn thuở, chồng ngèo chồng giàu !

18. Me Tuan Minh

Me Tuan Minh 098 557 2236

Mẹ này nói chuẩn, quan trọng là chồng có chí vươn lên
    M ngày xưa cũng lấy chồng nghèo, lúc cưới chả mua sắm gì nhiều, lúc sinh con đầu lòng còn vay tiền của ng bạn thân mình để đi đẻ cơ.
    Nhưng đc cái chồng cực kỳ chịu khó, ko nề hà việc gì kể cả xe ôm. Nhà mình cách HN 30km, chồng sáng đi tối về, cứ gặp khách tiện đường là chở, giá chỉ lấy bằng xe bus.
    Nhắc lại những ngày này lại thấy thương chồng hơn. Giờ cs đỡ khó khăn hơn rồi cũng là do 1 tay chồng gánh vác cả.

19. chuchuotcon

chuchuotcon Bắt đầu nổi tiếng

Chồng bác tốt tính nhỉ, thôi thì ko giàu có nhưng lấy được người chồng tu chí là tốt rồi bác ạ, khó khăn thì khắc phục dần

Me Tuan Minh thích bài này.
  20. dochipxinh

dochipxinh

Tư duy tích cực, sống lạc quan.... Cuộc sống không cho ai tất cả, cũng ko lấy đi của ai tất cả bao giờ, Chúc VC bạn luôn hạnh phúc, kinh tế time tới sẽ khá hơn