Tranh luận: Lấy Vợ Vào Chồng Các Mẹ Mập Lên Hay Gầy Đi?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Huy Lân, 13/9/2016.

1. thuy84

thuy84

hị hị đúng vậy đó, mà dạ dày trẻ con lại còn bé hơn của mình nữa.
    Khi đói, có khi còn vục tay vào cơm nguội bốc lấy bốc để mà ăn ^^ bé nhà chị thế rồi "thích cơm nguội". Bé nhà em chồng chị hôm đến nhà chị chơi, thấy cơm nguội cũng chạy đến ăn, mặc dù nó cũng bị ghép vào tội "lười ăn". Ơ thế là sao?

Đang tải...

2. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

đợt mới sinh bé nhà e bú mẹ cũng lười ko bú mấy c ạ, e đổi 4-5 loại rồi, loại này gọi là con chịu ăn hơn 1 chút, còn mấy loại trk bé còn ko chịu uống 1 tẹo nào ấy ạ. e cũng cho con uống men tiêu hóa nhưng chỉ dk vài hum là lại lười ăn như cũ.
    Em thấy con còi nên xót con quá, hơn 11 tháng mà dk có 7.4 ký. Nên cũng toàn ép con ăn thật, vì sữa đã ăn ít ( khoảng 300 hoặc hơn 1 chút thôi ạ), nên cho con ăn cháo e cũng hay ép thật (nhưng cứ 1-2 thìa đầu đã khóc rùi ấy c ạ), e ko biết pải cải thiện cho con e như nào nữa :(. c có cách gì giúp e với ạ. e cảm ơn c ạ!

thuy84 thích bài này.
  3. thuy84

thuy84

Cân nặng cũng chỉ là một phần thôi em ạ. Quan trọng là bé khoẻ mạnh vui vẻ. Cữ ăn của mỗi bé là khác nhau, không nên thấy bé kia ăn được mà lại quay sang ép bé nhà mình ăn. Tội cả mẹ cả con.
    Sữa 300ml cả ngày thì hơi ít, nhưng có thể cho bé bổ sung thêm nước hoa quả nữa, xem bé thích vị của loại nào.
    Đúng là có rất nhiều bé không thích ăn cháo, nhìn thấy cháo như gặp ác mộng ý. Ngày trước bé có thích ăn bột không em? Nếu thích thì mình chịu khó bổ sung thêm bữa bột cho bé vậy.
    Ngoài ra, em có thể sắp xếp cho bé "ăn trực" ở đâu đó, xem bé có thích ăn không? Có khi bé sợ mùi vị ở nhà nấu nhưng lại thích ăn của "người khác" đấy

traitimsoida123 thích bài này.
  4. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Vợ chồng em cùng tăng cân :)

5. lanphuonghn

lanphuonghn Thành viên tập sự

chồng mình nuôi tốt nên giờ cũng tăng dk 5kg so vs trc :)

Huy Lân thích bài này.
  6. traitimsoida123

Trước bé cũng ko thích ăn bột c ạ, đợt e cho ăn bột thì cũng quấy khóc ko ăn rồi e chuyển sang cho ăn cháo. e chưa thấy bé thích ăn 1 loại nào đó nhất định cả. cứ ăn dk vài bữa là chán (e cho ăn cách bữa chứ ko pải ngày nào cũng cho ăn 1 món), hàng ngày e cũng cho uống nước hoa quả, váng sữa, sữa chua (đổi bữa).
    E muốn tạo cho con thói quen khi ăn thì ngồi vào bàn ăn (e cho bé ngồi ghế ăn dặm), chứ e ko mún đến bữa cứ đi dong, e sợ nếu bế bé qua hàng xóm nhìu dần bé thành thói quen cứ ăn là pải đi thì mới ăn như vậy cũng vất c ạ. :)

thuy84 thích bài này.
  7. thuy84

thuy84

Không, ý chị "ăn trực" ở đây là ăn món người khác nấu ý. Một khi bé đã tập được phản xạ nhìn thấy đồ ăn là thèm và đòi ăn thì mẹ sẽ rất nhàn :D Em đã bao giờ cho bé nhìn các món để bé chọn chưa?

traitimsoida123 thích bài này.
  8. traitimsoida123

hj. bé nhà e chưa bít chỉ và chọn món bé thích c ạ. e mới có 1 bé nên kiến thức chăm và dạy con của e vẫn còn hạn chế nhìu lắm ạ. e sẽ về dạy bé thêm. e rất cảm ơn c đã góp ý cho e ạ :)

Huy Lânthuy84 thích.
  9. thuy84

thuy84

Không có gì em ạ. Chúc bé hay ăn chóng lớn. Bé tuy còn bé nhưng gặp món bé thích là bé sà xuống đòi ăn đó :D

10. EnglishHN449

EnglishHN449 Thành viên tích cực

Em thấy rất nhiều trường hợp lấy vk xong ck béo ra , còn em thì hi vọng sau này lấy ck e đk béo ra chút chứ giờ e gầy quá