Liệu tôi có nên buông tay...

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ngochp, 25/3/2011.

1. ngochp

ngochp Thành viên tập sự

Chào các cha, chào các mẹ. Mình là một thành viên không hẳn mới cũng không hẳn cũ. Thực tế là mình đã ở đây, đọc các bài viết của các cha, các mẹ từ lâu rồi, khi mình có mang thai sinh linh bé nhỏ tội nghiệp của mình.

Mình hâm mộ, thèm muốn được như các cha, mẹ lắm, các cha mẹ ạ. Được có con cái, được chăm sóc và nuôi dạy chúng lên người.

Nhưng mình không thể nữa rồi. Hai năm trước mình bị tai nạn giao thông và bé đã mất. Từ đó, mình cũng không thể có con được nữa.

Mình và chồng yêu nhau từ hồi đại học. Hai đứa ra trường được hơn năm thì lấy nhau. Chồng mình là một người đàn ông rấy tuyệt vời. Anh ấy đẹp, đẹp lắm, hiền lành, tốt bụng, biết chăm lo gia đình và luôn luôn thật lãng mạn ngay cả khi hai đứa đã lấy nhau. Nhưng anh cũng là con một trong gia đình...

Từ sau tai nạn, mình bị liệt nửa người và.. lãnh cảm. Chồng mình thương mình lắm, anh ấy càng chăm sóc mình nhiều hơn. Nhưng anh càng vậy, mình càng buồn tủi nhiều lắm. Mình biết gia đình anh áp lực lên anh rất nhiều. Anh là con một, lại là trưởng họ. Việc mình không thể có con nữa, đời sống vợ chồng cũng không còn diễn ra... Anh luôn an ủi mình, nhưng các cha, các mẹ ơi, mình khổ tâm lắm khi chứng kiến con cái bạn bè đến chơi trong ánh mắt thèm thuồng của anh.

Những ngày này anh phải đi công tác xa, mình càng thấm thía nỗi day dứt này. Liệu mình... liệu mình có nên buông tay, nên chủ động chia tay để giúp có một cuộc sống hạnh phúc hơn sau này không?...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngochp
    Đang tải...

2. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Ðề: Liệu tôi có nên buông tay...

Bạn ơi, chia sẻ với bạn. Hạnh phúc đến với mỗi người đều có trăm đường gian khổ khác nhau. Bạn may mắn lấy được người chồng tuyệt vời, vì anh ấy rất yêu thương bạn. Tất nhiên, vợ chồng lấy nhau, ai cũng mong muốn mình có được người chồng/vợ hết mực yêu thương và những đứa con ngoan. Gánh nặng trên vai chồng bạn đang mang quả thật chẳng nhẹ chút nào, nhất là áp lực từ phía gia đình. Giải pháp cho bạn bây giờ, là bạn có thể bàn bạc với chồng để xin nhận con nuôi, mong rằng con sẽ nguôi ngoai được phần nào nỗi khát khao từ 2 vc bạn. Còn về chuyện lãnh cảm, thì bạn hãy chịu khó đọc sách báo, luyện tập để tìm lại hứng thú và thậm chí nhờ chuyên gia tư vấn để họ giúp bạn giải quyết chuyện này. Đời sống chăn gối trong cuộc sống vc quyết định k nhỏ đến hạnh phúc gia đình đâu bạn ạ. Liệt nửa người chưa phải là dấu chấm hết cho tương lai của bạn, nhất là khi bạn có người chồng tuyệt vời ở bên.
    Phụ nữ chúng ta quả là quá thiệt thòi.

haitintin74 thích bài này.
  3. Condauto bodaunho

Condauto bodaunho Thành viên đạt chuẩn

Cho em ôm siết chị thật chặt nhé !chị là người may mắn có được người chồng như anh ấy ,chị cũng là người hiểu rõ anh và hoàn cảnh gia đình anh vì thế mà biết rõ mình cần làm gì ,lúc này không phải chỉ nghi tới riêng mình được hãy nghĩ cho anh ý một quyết định tuy rất buồn nhưng chị nên chủ động đưa ra lối thoát để anh ý dễ bề trong mọi chuyện hơn ...chị!mặc dù mọi việc rất khó khăn nhưng không còn cách nào khác .Hãy mạnh mẽ lên chị !

4. cinbaby

cinbaby Thành viên rất tích cực

Cố gắng lên bạn, cuộc sống đôi khi không được như ta muốn nhưng nó đòi hỏi ta luôn phải cố gắng. Bạn thật hạnh phúc khi có người đàn ông yêu và hiểu bạn. Theo m nghĩ chuyện lãnh cảm không liên quan nhiều đến thụ thai, bạn thử đi khám xem nguyên nhân sâu xa là gì? Bạn cũng có thể thụ tinh nhân tạo được cơ mà, bây giờ khoa học tiến bộ có nhiều phương pháp mới lắm, căn bản bạn cần có niềm tin. Mà bạn cứ thử nghĩ xem, có khi xa bạn chắc gì anh ấy đã hạnh phúc?

Cố gắng lên bạn nhé. Bạn đừng quá nghĩ nhiều về chuyện trưởng tộc, rồi nối dõi tông đường để thêm sức ép và gánh nặng cho mình, hãy chia sẻ với anh ấy suy nghĩ của bạn, thực ra mình nghĩ bây giờ ít gia đình quan niệm nặng nề về chuyện đó lắm, vì tớ biết nhiều anh con trưởng, sinh độc một cô con gái và anh ấy tuyên bố khi bị mọi người ở quê khích bác rằng "cháu thà sống trong sung sướng còn hơn chết trong vinh quang, một đứa dù trai dù gái nhưng nuôi dạy nó tốt còn hơn cố sinh con trai mà nuôi dạy nó không tốt".

Cố lên bạn nhé, tớ nắm bay bạn và mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn.

5. nhanhlanrung

nhanhlanrung Thành viên chính thức

Mong chị bình an!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

6. gemxinh

gemxinh Bắt đầu tích cực

chị ơi sao k nhờ thụ tinh nhân tạo rồi nhờ người mang thai hộ, như vậy a chị vẫn có thể có con và gđ vẫn nguyên vẹn hp, dù biết là khó khăn nhg đọc tâm sự của c e thấy c rất y a và vẫn mún đc ở bên cạnh a, vậy tại sao c k thể hết các cách đến khi nào k thể cố gắng hơn ngột ngạt qá thì mới p buông tay cho thanh thản. chúc c sớm tìm đc cho mình 1 giải pháp trọn vẹn

7. bxyeuoxnhat

bxyeuoxnhat mãi yêu ox

Chị ạ ! Nếu phải chọn giữa chị và con , thì em chắc chắn là với một t/y mà anh ấy đã dành cho chị thì " giữ mẹ ko giữ con " sẽ là quyết định của anh :) . Thế nên chị phải thấy hạnh phúc khi mình đã có 1 người chồng tốt và yêu thương mình như vậy . Con cái là lộc trời cho , nhưng cũng cần phải có duyên nợ mới được làm mẹ con . Nên chị cũng đừng buồn nữa .

Em biết ngay lúc này chị mang nhiều mặc cảm trong mình , nhưng chị à " một cánh cửa hạnh phúc đóng lại thì sẽ có một cánh cửa hạnh phúc khác sẽ mở ra " , nên chị đừng nhìn cứ mãi nhìn vào cánh cửa đã đóng lại kia nữa

Và chị cũng đừng giữ mãi quan niệm con một phải có trách nhiệm nối dõi tông đường mà tự dằn vặt mình . Hơn ai hết , chị phải mạnh mẽ , kiên cường để ở bên cùng anh ấy đối diện với g/đ chứ ? Liệu chị buông tay , anh ấy có đi tìm 1 người vợ khác ko ? Liệu anh có hạnh phúc ko ?

8. nguoi co lieu_dn

nguoi co lieu_dn Đủ quyền lập Họ

Em chẳng biết làm j để chia sẻ với mẹ ngochp lúc nào cả.Chỉ cầu chúc cho chị luôn mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống...!

haitintin74me kuku thích.
  9. Clara Fashion Shop

Clara Fashion Shop Bắt đầu tích cực

Bạn hãy sống tích cực gấp đôi người bình thường nhé, thông thường những người rơi vào hoàn cảnh như bạn rất bi quan và tự ti vào bản thân, chính điều đó mới là cái giết chết tình cảm vợ chồng của bạn. Hãy tin vào phép màu trong cuộc sống, ông trời không lấy tất cả cái gì của ai đâu, bạn cần tập luyện để hồi phục, lãnh cảm không phải là không chữa được, bạn tham gia làm việc, các hoạt đông xã hội để thấy mình có ích, nấu ăn chăm sóc gia đình và cuối cùng hãy luôn tin là bạn và chồng bạn sẽ có những đứa con khỏe mạnh, khi hồi phục rồi bạn thử bằng mọi cách xem sao. Chúc bạn mọi điều may mắn

10. huong011280

huong011280 Món ngon nhà làm-Nơi tôn vinh những món ăn mẹ nấu

đừng buông tay chị ơi, thụ tinh trong ống nghiệm hay xin con nuôi cũng là một giải pháp, thế giới còn nhiều sinh linh nhỏ bé cần được cứu giúp mà chị, chị còn có anh yêu thương chứ có nhiều con còn bị bỏ rơi... Em cũng đồng tình với ý kiến của chị này.

11. haitintin74

haitintin74 rất thơm & thơm rất lâu..

tớ ko bit nói gì
    chỉ bit cờ lích cảm ơn
    tớ xem hết bài cả nhà.

chúc bạn mọi sự bình an...bạn nào gợi ý thụ tinh nhân tạo đó..............

12. dogiadung

dogiadung Thành viên tích cực

Hãy cố lên bạn ơi, đừng buông xuôi như vậy, con người ta có sức mạnh phi thường lắm, nếu bạn bỏ cuộc thì bạn và ox nhà bạn sẽ cùng đau khổ. Hãy cố lên nhé, cầu chúc cho điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn.

13. huongscarlet

huongscarlet Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với bạn!
    Cuộc đời đâu chỉ có màu hồng. Nếu bạn chủ động đưa ra giải pháp chia tay, lòng bạn sẽ thanh thản hơn. Yêu là làm cho người mình yêu hạnh phúc. Giải pháp nhận con nuôi chỉ nên khi chồng bạn đề xuất. Lời mình nói nghe hơi phũ phàng nhưng cuộc sống nó là như thế.

Mẹ Bipbi thích bài này.
  14. haitintin74

haitintin74 rất thơm & thơm rất lâu..

Trườcc hết về sk của bạn
    bạn có còn luyện tập vật lý trị liệu ko?
    bạn có uông thuốc bắc ko?
    bạn có châm cứu ko?
    làm gì để cải thiện vật chất của sức khoẻ
    bạn hay nghe nhạc chứ? bạn hay được ra công viên chơi ko?
    khi bạn nhìn thấy con trẻ, sức sống của bạn mãnh liệt hơn và quyết tâm sinh con - thụ tinh nhân tạo chứ?
    bạn đã hỏi ý kiến bác sỹ về trường hợp của bạn ko?
    ko có gì là bế tắc
    sẽ có lối đi, m đi mà nó thành con đường mà...........
    đứng dậy nào?

15. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Cố gắng lên chị ơi nếu anh ấy yêu chị thật lòng chị đừng làm anh ấy bùn, 2 vợ chồng bàn bạc và quyết định nên nhận con nuôi hay thụ tinh nhân tạo, chúc chị hạnh phúc

16. trangkoi_8x

trangkoi_8x Thành viên rất tích cực

Đúng, bạn đừng nên buông tay vội vàng ... liệu khi buông tay a ấy ra, bạn và anh ấy có hạnh phúc k?
    A ấy có thể sẽ lấy vợ khác, vậy còn bạn thì sao?
    Hiện tại vẫn còn nhiều phương pháp mà, đâu fai đi vào ngõ cụt đâu, như các bạn đã chia sẻ, bạn có thể thụ tinh nhân tạo hoặc xin con nuôi mà, như đứa bạn thân của mình, 2 vợ chồng cũng đã kiên trì chữa trị và bây giờ có thai được 3 tháng rồi, chữa chạy hết gần 100 triệu, vậy mà lần đầu bị sảy thai, hic, hi vọng lần này sẽ ổn, bạn hãy để tâm lý mình thoải mái, đừng đặt áp lực quá vào mình như thế bạn càng khó khăn hơn. Chúc bạn sẽ có quyết định đúng đắn và đạt được điều mình mong muốn !

17. phuongmaithi

phuongmaithi Thành viên nổi tiếng

Đúng như mọi người nói, có nhiều cách để có con, bạn ạ. Vì vậy, hãy cố gắng lên!
    Mình chưa hiểu, bạn bị liệt nửa người như thế nào? Và điều đó có ảnh hưởng gì tới đời sống chăn gối của hai vợ chồng không? Còn vấn đề lãnh cảm không liên quan gì tới khả năng có con. Lãnh cảm là khi người ta không có hưng phấn, ham muốn tình dục hoặc là không có khoái cảm khi QHTD. Nhưng điều đó không đồng nghĩa với việc không thể QHTD đúng không bạn? Có rất nhiều giải pháp cho cuộc hôn nhân của bạn. Đừng buông tay anh ấy, bạn nhé.

18. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Re: Ðề: Liệu tôi có nên buông tay...

Đồng ý với quan điểm này, nếu chủ top là người đưa ra giải pháp nhận con nuôi thì bạn lại thành người níu kéo, nếu chồng bạn không muốn thì sẽ mệt mỏi cho cả hai. Chia sẻ cùng bạn!

19. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

Chia sẻ với chị ạ..............................................

20. Ryan yuyan

Ryan yuyan Thành viên mới

Chị thật hạnh phúc khi có một người chồng tốt như thế. Hãy trân trọng c ạ :) Khoa học bây giờ phát triển, nên chị có thể thụ tinh nhân tạo mà. Nhận con nuôi cũng cũng không phải là một ý tồi. Hãy suy nghĩ lạc quan lên chị nhé :D