3 tháng giữa: Lo Lắng Vì Bị Cảm Khi Mang Thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi tam, 1/2/2006.

1. tam

tam Thành viên tập sự

cac ba me co kinh nghiem oi cho minh hoi voi, minh co thai khoang 4 thang nhung truoc do minh co cam so so, minh khong uong thuoc nhung ma lai xong bang la, minh nghe nguoi ta noi xong thi anh huong den thai do nong qua, bay gio minh lo lang lam khong biet phai lam sao, cac chi cho minh vai loi khuyen di :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tam
    Đang tải...

2. mecuavit

mecuavit Thành viên tập sự

Gui Tam,

Theo mình thì chắc không sao đâu, bởi cũng có sách nói là bà bầu không nên tắm bằng nước quá nóng sẽ ảnh hưởng đến thai nhi nhưng đấy là nếu làm trong 1 thời gian dài. Còn nếu bạn bị mệt và có xông nước lá 1- 2 lần thì chắc không sao cả đâu. Đừng lo lắng quá nhé. Nếu bạn muốn yên tâm hơn, trong lần khám thai định kỳ sắp tới, bạn có thể hỏi BS của mình.

Chúc bạn vui vẻ.

3. tam

tam Thành viên tập sự

gui chi mecuavit !!
    Cam on chi da tu van cho em. Thu that day la lan mang thai dau tien cua em nen em lo lang lam chang biet lam the nao. Sao nay di lam ke lai thi may chi trong cong ty bao la khong nen lam the. Thai cua em da duoc 4 thang roi, di sieu am thuong bac si bao la con gai. Em mung lam. Mot lan cam on chi nha. Chuc chi va gia dinh vui ve!

4. Mẹ Zĩn

Mẹ Zĩn Đủ quyền lập Họ

Mình nghĩ là không sao đâu bạn tam ạ.
    Mình kể chuyện của mình ra cho bạn nghe chắc bạn còn yên tâm hơn nữa. Ngay tháng đầu tiên của mình đã uống khá nhiều loại thuốc rồi. Đầu tiên bị đầy bụng, uống thuốc tiêu hoá, rồi đau đầu, cảm cúm cũng uống thuốc luôn. Tháng thứ 3 đi siêu âm, bác sĩ bảo vẫn bình thường nhưng thực sự lúc đấy cũng không nghĩ là trước đấy mình uống thuốc có ảnh hưởng gì tới con cả. Tháng thứ 6 vào DD mới biết nhiều thứ như uống thuốc có hại cho bé, không nên ăn mấy thứ mà mình đã ăn hết rồi. Mình có đi siêu âm 4 chiều bác sĩ nói bình thường. Tháng thứ 5 mình còn cho em bé đi Sing du lịch nữa, rồi sang Nga, đi mấy nơi ở đây cũng bằng đường từ HN vào SG. Ui... nghĩ lại vẫn thấy sợ này.
    Bây giờ thì con trai mình được 1 tháng 3 tuần 5,6kg. Trộm vía cũng ngoan và lanh lợi lắm.
    Mình nghĩ bạn đã đi siêu âm bác sĩ bảo bình thường thì chẳng sao đâu. Bạn mà khoẻ mạnh thì nên vận động đi lại nhiều nhé, lúc sinh sẽ đỡ vất vả hơn. Chúc bạn có nhiều sức khoẻ, tăng cân đều đều.

5. nguyentranmaivy

nguyentranmaivy Banned

Ban Tam ah,

Dung nhu me Zin va cac chi noi do. Ban di kham BS bao binh thuong thi cu yen tam duong thai di. Trong thoi gian mang thai dung qua lo lang ma lai anh huong den em be do. Chiu kho uong sua va an nhieu nhe.Chuc ban se co 1 cong chua xinh xan!!!

6. tam

tam Thành viên tập sự

gui cac ba me!!
    Doc bai cua cac ban, Tam cam thay nhe nhom han, rat vui duoc lam quen voi cac ban. Hien nay bac si bao thai cua minh thi binh thuong nhung vi tri nhau hoi thap nen minh phai can than. Den thang thu 5 roi, khong biet minh nen mua sam gi de chuan bi cho em be chua nhi?