Cần giúp: Lời Khuyên Về Viêm Lộ Tuyến Và Viêm Âm Đạo !!

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi vanvanhl, 5/7/2016.

1. vanvanhl

vanvanhl Thành viên tập sự

Help...Help...
    Các mẹ cho em lời khuyên với ạ, hôm qua em đi khám ở phòng khám tư lúc đầu chỉ tính siêu âm vùng bụng thôi, sau bác sĩ bảo em đi khám phụ khoa nữa (lý do là vì em cưới được hơn 4 tháng rồi mà mãi không có em bé, thỉnh thoảng bụng lại đau, từ lúc lấy chồng xong lại toàn chậm kinh hơn chục ngày nữa :(( ) siêu âm mọi thứ bt, đến khi khám phụ khoa, họ vạch ra soi bên trong rồi chỉ cho em bảo cổ tử cung bị đỏ có dịch trắng rồi kết luận là viêm lộ tuyến cổ tử cung 3cm :(( , em sợ sốt vó, xuống họ kê thuốc cho bảo phải đặt thuốc cho đỡ rồi sau đi đốt hoặc áp lạnh cho khỏi, còn khuyến cáo thêm câu, ko chữa khỏi hẳn thì khó có con :((, về em khóc tu tu vì lo các mẹ ạ :(.
    Sáng hôm nay em quyết định nghỉ làm sang 198 khám lại, chật vật cả sáng đi khám phụ khoa, siêu âm, xét nghiệm vi sinh (bác sĩ lấy dịch trong âm đạo ra để xét nghiệm ấy ạ)... trong phiếu xét nghiệm vi sinh kết luận em có bị viêm âm đạo, siêu âm vẫn bthuong, em cầm phiếu về cho bác sĩ để lấy kq tổng quát: vào bác bảo là cứ về đi, không phải lo lắng gì, tinh thần cứ thoải mái, sau 1 năm không có con thì quay lại khám, giờ chưa có con thì không nên can thiệp gì cả sợ lợn lành thành lợn què, cũng không kê thuốc gì luôn...dịch ở cổ tử cung cũng chỉ là dấu hiệu bt, còn viêm nên nó đỏ thôi, không phải lo (bs nói thế em cũng đỡ lo thật). Cơ mà về đến nhà em xem cái phiếu với ảnh chụp cổ tử cung tối hôm qua em lại thấy lo, chả biết giờ nên làm gì nữa :((, các mẹ có ai bị thế không cho em xin ít ý kiến :(
    Em cảm ơn các mẹ nhiều!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vanvanhl
    Đang tải...

2. 87mebin

87mebin Thành viên rất tích cực

chia sẻ với mn, muốn có con mn phải điều trj hết viêm trước đã nhé. trước ,mình cũng khó khăn như mn đấy. sau phải điều trị khỏi mới tính đến có em bé đấy.

3. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

MN ơi, mn đi phòng khám tư thì đương nhiên họ muốn mình thực hiện các dịch vụ tại phòng khám, họ sẽ dọa dẫm tư vấn mình làm abc xyz các kiểu. Viêm âm đạo và viêm lộ tuyến rất ít ảnh hưởng đến khả năng có thai nhé, trừ trường hợp viêm nặng đến mức dính cổ tử cung. Mn nên thoải mái tinh thần và chờ đợi thêm. 1-2 năm không có con mới cần thiết khám vô sinh.

vanvanhl thích bài này.
  4. kimthuongchv

kimthuongchv

e đừng quá lo lắng nhé, c nè viêm lộ tuyến mà vẫn 2 đứa nè đến giờ vẫn chưa có tg đi chữa, con nhỏ quá

vanvanhl thích bài này.
  5. keogung90

keogung90 Thành viên rất tích cực

Mình bị viêm lộ tuyến nhẹ, đi khám ở cả 3 nơi các bác sỹ đều bảo để đẻ xong 2 bé rồi có thể áp lạnh, không cần điều trị ngay vì cũng không ảnh hưởng nhiều đến việc có bé. Mn độ 2 thì có thể đi chữa viêm âm đạo trước, khi viêm âm đạo khỏi thì lộ tuyến cũng sẽ bớt đi và hồi phục nhanh

vanvanhl thích bài này.
  6. vanvanhl

vanvanhl Thành viên tập sự

Em cảm ơn lời khuyên các mẹ nhá. Nhưng hôm qua đi khám về em bị ra dịch nước ướt hết cả quần, 1 lúc thì khô, đến tối về thì nó bị đau bụng lảm nhảm như kiểu đến tháng ấy các mẹ ạ, nhưng lại chả thấy kinh đâu cả, cả ngày hnay nó cứ khô đom, bình thường nó còn ra chút dịch, giờ chả thấy cái gì luôn, liệu có khi nào hôm qua khám chọc ngoáy thế nào mà nó bị tắc ko các mẹ nhỉ. Hôm qua siêu âm bác sĩ bảo dạ con dầy lên 13mm có 2 khả năng trứng về làm ổ, hai là sắp có kinh.
    Em chỉ sợ bị tắc thôi :((

7. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

E lại cứ lo lắng quá đấy thôi. Chắc đến ngày đến tháng ấy mà. Mới cưới xong cứ phải bình tĩnh, càng mong càng ko được, hơn nữa, có viêm thì phải chữa viêm đã. Hết viêm thì mới có thể có bé được.

8. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

MN lo lắng quá mà lại buồn cười nữa, người ta chọc đc thì làm sao mà tắc được. TỬ cung khi sạch kinh thì tầm 3-5mm, khi sắp có kinh lên khoảng trên 11mnn. Khi trứng chuẩn bị về làm tổ thì tử cung cũng sẽ dày lên. Nếu đến kỳ kinh mà mn chưa thấy kinh thì nên hy vọng là có thể có thai nhé, mua que thử xem sao.

9. khoai_tay

khoai_tay Bắt đầu nổi tiếng

Viêm gì cũng có thể chữa đc bạn nhé. ko cần quá lo lắng, chỉ cần chữa càng nhanh càng tốt thôi

10. Huyendity

Huyendity Thành viên tập sự

Gel phụ khoa nhập khẩu chiết xuất từ Piper betle (trầu không) chuẩn hóa của Malaysia và Thymus vulgaris (Cỏ Xạ hương) của Pháp giúp kháng khuẩn, chống viêm, kháng nấm tự nhiên, điều trị bệnh viêm âm đạo, viêm lộ tuyến cổ tử cung. Sản phẩm dùng được cho phụ nữ mang thai, sau sinh, cho con bú. Hãng đang phát sampling (hàng mẫu). Chị em nào có nhu cầu vui lòng gọi/ inbox/ zalo số điện thoại : 0963 910 188 (gặp Huyền). Thông tin này là hoàn toàn chính xác và có ích cho cộng đồng. Trân trọng cảm ơn!

11. sức khỏe phụ nữ

sức khỏe phụ nữ Thành viên mới

Viêm phụ khoa, viêm lộ tuyến là rất khó có con đấy. Trên 2 là bs đã khuyên đốt và áp rồi. Nhưng chưa con cái gì thì ko nên vì nó sẽ để lại sẹo, lại càng khó có con hơn đó.
    Tớ khuyên mn thật lòng. Vì tớ cũng bị nv nhưng VLT chỉ 2,5 thoai. tớ ko đốt mà dùng thuốc đặt, 3 tháng sau có baby đùng 30/12. cách giao thừa có 7-8 tiếng biết có thai. Vui sướng nhảy cẫng lên ý. :D
    Tớ đang cho mấy mẹ dùng thuốc của tớ, tớ cho 3 -4 mẹ chung 1 hộp. 3 liều đặt+ 3 liều rửa . Hôm qua mới gửi cho các mẹ dùng thử. mỗi ng có 220k đk dùng luôn. Tối mai tớ mới đk các mẹ ấy phản hồi về kết quả đấy. mn quan tâm ib cho t nhé.
    Chúc bạn nhanh khỏi bệnh và sớm có baby.

12. Huyendity

Huyendity Thành viên tập sự

Gel phụ khoa nhập khẩu chiết xuất từ Piper betle (trầu không) chuẩn hóa của Malaysia và Thymus vulgaris (Cỏ Xạ hương) của Pháp giúp kháng khuẩn, chống viêm, kháng nấm tự nhiên, điều trị bệnh viêm âm đạo, viêm lộ tuyến cổ tử cung. Sản phẩm dùng được cho phụ nữ mang thai, sau sinh, cho con bú. Hãng đang phát sampling (hàng mẫu). Chị em nào có nhu cầu vui lòng gọi/ inbox/ zalo số điện thoại : 0963 910 188 (gặp Huyền). Thông tin này là hoàn toàn chính xác và có ích cho cộng đồng. Trân trọng cảm ơn!

13. Mẹ Soda 1505

Mẹ Soda 1505 Thành viên mới

14. Mẹ Soda 1505

Mẹ Soda 1505 Thành viên mới

Bác sĩ kêu c đốt, c đừg có đốt hay áp lạnh nha, e mém tí nửa vô sinh luôn, áp lạnh r đốt nửa, con nhỏ bạn e chửi quá trời, nào là m ngu hả, m lm vậy là khùg đó, nghỉ đẻ luôn đó con. 70% vô sinh đó, m lên mạng mà coi đi, nó chửi e te tua. E buồn lắm, vhir biết khóc thôi, sợ, sợ k có con. Hên sao, nó có bà chị bị như e, nên chỉ cho e, hết sạch luôn c. H e củng viên mãn, có đc 1 cục nợ bụ bẫm luôn. E chúc c mau có tin vuii ạ.