Marketing cho shop bán hàng online, kinh nghiệm của các mẹ là gì

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi lylystore, 9/10/2015.

1. lylystore

lylystore Chuyên Túi F1 & Thời Trang Nữ Cao Cấp

Như tiêu đề ạ, e vừa quay lại kinh doanh thời trang online sau 3 năm sinh và chăm sóc bé đầu lòng, có quá nhiều thay đổi trong lĩnh vực này mà mình chưa kịp theo đc nên vẫn còn thấy bỡ ngỡ. Ngày trước e bán trên web Én Bạc, thời ấy chỉ có web ấy và mọi người còn sử dụng Yahoo chat nên vô cùng thuận lợi. Giờ bán hàng trên Facebook phát triển hơn nhưng có vô vàn người bán, hàng ngàn mặt hàng với ảnh đc lấy từ 1 vài nguồn chất lượng ảnh thì lung linh nhưng thực tế chưa biết thế nào. Em thì vẫn giữ phong cách cũ, ảnh thật của sản phẩm do mình tự chụp nhưng quan trọng là làm thế nào để quảng bá sản phẩm của mình tới thật nhiều người thì e còn rất thiếu kinh nghiệm (các khách cũ của e rất nhiều, nhưng giờ các chị e đều chuyển sang FB, nick Yahoo k còn onl nên k thể liên lạc đc, hix, phí quá)
    Mong muốn của e là được các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cùng, các bạn chưa có kinh nghiệm thì có thể học hỏi, các mẹ nào có dịch vụ marketing cũng có thể giới thiệu để mọi người kinh doanh trên LCM có hướng đi chuyên nghiệp hơn.
    Cám ơn các mẹ đã quan tâm!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lylystore
    Đang tải...

2. hoangthuyxd

hoangthuyxd Thành viên tập sự

Bạn này bán quần áo thì bạn có thể sử dụng quảng cáo trên facebook hoặc zalo. Mình thấy hiện tại 2 hình thức này cũng giúp bạn bán hàng rất tốt nhé. Nếu chạy đúng đối tượng có sở thích và nhu cầu thì bạn cũng kiếm được kha khá.

3. lylystore

Vâng, nhiều thứ thay đổi quá nên e cũng đang làm quen dần, thanks mn nhé

4. sữa và bỉm

sữa và bỉm Thành viên đạt chuẩn

mn có thể nói cụ thể hơn không ạ. em muốn học hỏi ít kinh nghiệm bán Q.a ạ

5. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

Bây giờ mọi người toàn bán hàng trên fb mà mình vẫn cứ loay hoay cái vụ fb này.

6. Hướng Dương 91

Hướng Dương 91 Thành viên sắp chính thức

Bán hàng online giờ rất khó, nhiều người bán và khách hàng không tin tưởng mua hàng online lắm, để bán hàng hiệu quả, mình luôn phải chăm sóc tốt cho khách hàng cũ, vì khách hàng tiềm năng mang lại doanh thu là chính, và chính những khách hàng tiềm năng là người quảng cáo hiệu quả nhất, khách hàng thường tin tưởng người khác quảng cáo hơn chính chủ shop quảng cáo mà ;)

lylystore thích bài này.
  7. sữa và bỉm

sữa và bỉm Thành viên đạt chuẩn

mn có bán trên fb chưa ạ

8. letrung0908

letrung0908 Giải pháp kiểm soát cửa

bác này nói chuẩn ý em này, việc giới thiệu giúp khách hàng mới tin tưởng hơn rất nhiều

9. lylystore

Đúng rồi mn ạ, e thấy mọi người dùng FB bán hàng rất mạnh, có khi còn đánh bật cả các trang rao vặt chuyên nghiệp, nhưng ảnh trên FB rất ảo, ngoại trừ 1 số bạn e biết các bạn ấy chụp ảnh thật thì còn lại là hàng trăm người lấy ảnh trên mạng từ 1 2 nguồn nên k hình dung được sp thật sự ntn. Có lẽ e cổ hủ vẫn theo cách cũ, hàng thế nào chụp ảnh như thế, k được lung linh bằng họ nhưng thật :sweating: , và luôn thích mua hàng của các bạn bỏ công sức tụ chụp

10. lylystore

Mn nói rất chuẩn, nhưng e đang loay hoay làm thế nào để tăng được độ phủ sóng, có thêm nhiều khách hàng mới tiếp cận vì e mới quay trở lại bán onl, gần như là mở lại từ đầu, khách cũ thì k có FB (vì trước đây chỉ dùng Yahoo), hix :heartbreak:

11. sumychamvn

sumychamvn Bắt đầu tích cực

Hay quá, cách thức cũ kết hợp với cách mới sẽ có những hiệu quả rõ rệt, vậy chúng ta liên kết mối quan hệ để tạo nên cộng đồng khách hàng lớn được không mn, vì thực tế mỗi người KD một sản phẩm khác nhau chứ không phải cả làng cùng KD một sản phẩm, nên cùng xây dựng cộng đồng trực tuyến gần như LCM, ở đây là một nhóm FB, vì giờ ai chẳng online bằng điện thoại và FB hả mn,