Kinh nghiệm: Mật ong và đời sống

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi my pham ohui, 14/11/2010.

1. MinhPham

MinhPham Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Mật ong và đời sống

Thật là có nhiều công dụng bh mới bít ! Thanks chủ thớt!

Đang tải...

2. myhamy.vn

myhamy.vn Thành viên đạt chuẩn

Bố mình rất thích chăn nuôi và đã từng nuôi rất nhiều loài nhưng sau đó ông dành hết đam mê cho việc nuôi ong mật vì ông đã nghiên cứu và cực kỳ bị thuyết phục về những tác dụng thiên nhiên tuyệt vời của mật ong. Ngoài ra do mẹ mình và chị em mình cũng khá yếu ớt nên bố muốn tự tay nuôi ong lấy mật ong cho vợ con dùng. Nhà mình vùng đồi núi nên là điểm lý tưởng cho bố mình thực hiện ước mơ, gần 20 năm qua ông đã trở thành người nuôi ong rất giỏi nhiều người đến học hỏi kinh nghiệm về ong. Mật ong thì mùa nào sẽ có hương vị và màu sắc đặc trưng như mùa hè có mật hoa vải, hoa nhãn, mùa đông có mật hoa bạch đàn và tổng hợp các loại hoa rừng như tràm, phân xanh, thục địa...Ba chị em mình thì ở Hà Nội nhưng bố mình gửi mật ong ra cho bọn mình dùng quanh năm, mình sử dụng cho cả các con, trộm vía bé nhà mình chưa bao giờ gặp vấn đề về tiêu hoá dù ko uống vacxin ngừa rotavirut vì 2 năm cho con bú, cứ đói ban đêm là mình uống nửa cốc mật ong ấm, vừa no vừa ko phải đánh răng vì mật ong chữa sâu răng và nhiệt miệng nữa. Vì nhiều đàn ong nên sản phẩm làm ra khá nhiều, bà con hàng xóm, đồng nghiệp và xếp cùng công ty của chị em mình cũng thường xuyên mua dùng vì tin tưởng. Bố mình là lính cụ Hồ là thương binh nên cực kỳ ghét sự dối trá mất đạo đức nhất là trong vấn đề thực phẩm ăn uống, mật ong bán tràn lan với đủ loại mức giá. Làm giả trong qúa trình lấy mật cũng có mà pha chế cũng có. Bố bảo phải nuôi thì mới có mật nghiêm cho mẹ con bà cháu các con ăn nên nhất quyết ko chịu bỏ cái nghề vất vả hơn chăm con mọn. Ai muốn hỏi về ong, mật ong, cách nuôi, tách đàn, làm chúa ... thì gọi hỏi nhé bố mình cực nhiệt tình chia sẻ những gì ông yêu thích. Bố mình là bố Giang ĐT. 0963071098. Vì giờ nhiều đàn ong quá nên bố cũng muốn bán bớt ai có sở thích nuôi ong thì có thể đặt mua đàn ong nhé mọi người. Các mẹ các chị muốn mua dùng cho mình và các con tại Hà Nội thì gọi cho Hà My số Đt 0962 23 54 30 Hoặc 0932 32 34 35 Giá 280k một lít. Thích mật của mùa nào và hoa gì thì cứ đặt nhé. Chữ Tâm và chữ Đức là truyền thống của nhà mình nên mọi người đừng lo gặp sự dối gian khi tiếp xúc.Chúc sức khỏe bình an cho muôn nhà.