Mát xa mặt.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nuoc_mat_hoa_da, 25/8/2009.

1. lanhoa

lanhoa Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn mẹ nó nha ,vẫn bít vô google seach là ra nhưng khổ nỗi ko bít nơi nào làm chuẩn cả lên mới phải nhờ các mẹ nó xem có ai đã làm và bít chỉ dẫn cho chác ân đó mừ

Đang tải...

2. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Mẹ nó ơi, mình khuyên thật lòng nhé, chỉ nên phun khi cần thiết thôi. Nhà mình thì đầy người phun rồi, cả dì, chị gái và bạn. Mình share vài cảm nhận nè (có hỏi thêm chồng của các dì, chị nữa nhé).
    1. Phun/xăm mí mắt -> không nên vì quá gần mắt, nguy hiểm và đường nét dù tự nhiên nhất vẫn "hoàn chỉnh" quá, sắc sảo không cần thiết.
    2. Phun/xăm chân mày -> nên phun vì kỹ thuật phun giờ đã tốt rồi, xăm nhẹ thôi vì đường nét trước khi xăm họ đã vẽ cho mình hình dung, màu sắc nên chọn nâu đen sẽ tự nhiên lại đẹp. Giảm thời gian trang điểm đáng kể, khuôn mặt có nét, có hồn hơn.
    3. Phun môi -> không nên.
    Ngay cả bạn phun màu nhẹ nhất thì lúc nào làn môi bạn cũng hồng hào hoàn chỉnh cho dù bạn vui hay buồn. Dù trời nóng hay lạnh nên nó lại thành ra không hợp hoàn cảnh. Bạn cứ để tự nhiên ngay cả người môi thâm họ vẫn dưỡng và dùng son môi khắc phục. Thoa son cũng không mất nhiều thời gian, màu sắc thì lại đẹp có thể thay đổi tùy tâm trạng, trang phục, không gian, thời tiết, độ tuổi.

Sửa lần cuối: 10/9/2009
  3. In&De

In&De Bắt đầu tích cực

mình thấy các mẹ trao đổi về đề tài này mà cũng thấy hứng khởi quá. chỉ tiếc là cơ quan ở ngay sát chân cầu Chương Dương bên Nguyễn Văn Cừ, mà cũng chỉ tranh thủ được buổi trưa thôi. có mẹ nào biết gần đây có chỗ nào hay thì chỉ bảo cho mình với. mình cũng muốn khoảng 1 tuần 1 lần. cám ơn trước nhé.

4. Me Pate

Me Pate Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

mình dùng e'zup mẹ nó ạ. trước có dùng các loại tinh dầu như hoa huệ, hoa hồng, xa hương .... nhưng sau thấy độ trơn k được như kem e'zup mà k đủ độ trơn sẽ có tác dụng ngược lại : thay vì làm da săn chắc lại làm da bị chảy xệ nên giờ mình chỉ dùng e'zup thôi! nó cũng là loại kem được đánh giá cực tốt
    Mẹ của mình cũng bị dị ứng lô hội như mẹ nó đấy. mà k chỉ ngứa k đâu còn bị nổi mẩn đỏ lên nữa cơ >.<

5. Feb & Aug

Feb & Aug Thành viên tích cực

Mình quan tâm dịch vụ này, đến làm đẹp có phải đặt chỗ trước không hả Me Pate.

6. Gấu Nhím

Gấu Nhím Thành viên nổi tiếng

mình xem cũng hấp dẫn quá. hnào sẽ qua chỗ bạn thử cái coi.

7. Me Pate

nếu mẹ nó gọi điện trước cho mình thì sẽ tiện hơn cho mẹ nó khỏi phải chờ đợi :p hoặc có một số thời gian trong ngày mình vắng khách như sáng hoặc là tối. có hôm sau 7-8g là chẳng còn khách nào nữa rồi! nhưng giờ đó lại k tiện vì các mẹ phải đi làm và bận con nhỏ nữa nên nếu có thể mẹ nó cứ gọi trước. sau này đến cứ đúng giờ lần trước tới là k phải chờ ai hết hihi

8. phuonganh555

phuonganh555 Thành viên chính thức

Tuần này chưa chắc tớ đã đến được, chắc phải sang tuần mất. Tớ da hỗn hợp nhé, hôm nào đắp cho tớ mặt nạ khoai tây sữa thử xem sao nhé.

9. lanhoa

lanhoa Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn mẹ nó nha .Nhờ mẹ nó hỏi giùm bà dì, chị gái và bạn chỗ phun chân mày nha ...xem ở đâu đẹp có uy tín thì cho mình xin dc và tel để mình tới dó làm cho đảm bảo vì mình ngố rừng trong chuyện này lém sợ đi loạng quoạng vô những nơi ko đảm bảo là đi thâm ông cố pà cố lun....hic...hic......Tính làm đẹp để đi dự hội chợ Trung thu với các mẹ cho thêm phần náo nhiệt đó mừ ....lên mẹ nó giúp nhanh để còn kịp ngày ha.Cám ơn nha

10. Me Pate

@phuonganh: bình thường mẹ nó hay đắp mask j? qua tớ tư vấn cho mấy loại mask thấy lành tính mà thx lắm hihi

Sửa lần cuối: 10/9/2009
  11. phuonganh555

Tớ thì linh tinh lắm, nhưng nói chung tớ thích những đồ thiên nhiên ban tặng như rau củ quả ..., ấy làm cho tớ cả mặt, cổ, tay nhé, rồi dần dần tiến dần đến ... chân, hi hi.

12. beo_de_thuong

beo_de_thuong Thành viên tích cực

Chỗ mẹ Pate hay quá, chỉ tội xa.

13. Me Pate

tớ làm luôn làm cả mặt, cổ và ngực chứ k tính kiểu như làm mặt chuyên sâu với cổ chuyên sâu j j đấy rồi tính thêm tiền nên mẹ nó yên tâm nhé hihi còn làm cả tay thì phải tính riêng rùi :p tớ có một quyển làm mask thấy dùng thích lắm mẹ nó qua tớ cho ké ^.^

14. gianglong2610

gianglong2610 Thành viên mới

các mẹ thử đến spa này làm thử xem sao,mình được mẹ kunkin bên webtretho giói thiệu,đến làm thử cung thấy thích lắm,ở đây họ làm bằng spham của ohui và derma,giá cả phải chăng,phòng ốc đẹp,nói chung la mình thấy hài lòng.đến cứ nòi là người quen của mẹ kunkin là đc giảm giá 10% đấy.hi...vì mẹ kunkin la khách vip ở đấy mà.đt:0439381438

15. phuonganh555

Ờ ờ, tính riêng, tính riêng... nhưng mà mềm mềm nhé vì tớ thấy các chỗ matxa toàn làm luôn mặt, cổ (xuống gần đến ngực) và hai tay (đến tận bàn tay). Nói thể thôi chứ tớ nghĩ mẹ Plate cũng lấy giá hợp lý chứ chẳng lấy đắt đâu.

16. Me Pate

hôm qua mẹ nó đến nhà em rồi thấy thề nào ạ:p phải công nhận là mẹ nó trẻ hơn tuổi bao nhiêu thx thật đấy. hôm nay mà k đông khách em ra hiệu sách đi mua quyển bấm huyệt của Nhật hi vọng là có

17. phuonganh555

Tớ thấy mẹ nó làm cũng nhè nhàng, quý nhất là cái tâm làm nghề của mẹ nó. Tớ nghĩ là chăm sóc da thường xuyên rất tốt để bổ sung dưỡng chất, tăng tuần hoàn và độ đàn hồi cho da.
    Nghe mẹ nó khen trẻ mà mũi tớ lại đang phập phồng đây. Nói vậy thôi chứ tớ nghĩ là so với đại đa số các bạn bằng tuổi thì tớ cũng chẳng trẻ hơn (chỉ thấy các em ít tuổi hơn khen mình trẻ chứ không thấy ai bằng tuổi và hơn tuổi khen mình thế bao giờ, trừ những người già, thế mới lạ).
    Theo tớ thì để trẻ lâu thì mình phải sống có khoa học, như:
    - Ngủ đủ (cái này tớ chưa thực hiện được nghiêm chỉnh)
    - Ăn uống đủ chất nhưng ko ăn nhiều (nhiều người vẫn bị ăn quá nhiều so với mức cơ thể cần nên dẫn đến hệ tiêu hóa bị quá tải-> không tốt cho sức khỏe, cơ thể chóng già)
    - Vận động cơ thể dưới mọi hình thức.
    - Quan tâm đến vấn đề chăm sóc da.
    Về vụ bấm huyệt làm đẹp da mặt theo phương pháp Nhật Bản thì cứ từ từ nghiên cứu mẹ nó ạ (cái đấy là làm chuyên sâu và chỉ theo liệu trình cho người nào cần thiết thôi), tớ thì muốn mẹ nó chuyên sâu vào chăm sóc da vùng mắt cơ. Tuy nhiên đọc quyển sách đó cũng tốt vì mẹ nó có thể hiểu biết kỹ hơn các huyệt đạo trên khuôn mặt để ứng dụng vào trong quá trình matxa. Để tớ tìm lại quyển sách, tuần sau đến matxa tớ mang đến cho mẹ nó mượn nhé.

18. phuonganh555

Mẹ Plate đâu rồi ko thấy online nhỉ. Tuần này hẹn mẹ nó thứ 5 (vẫn 5h10 chiều nhé) tớ lại đến matxa nhé. Mẹ nó chuẩn bị mặt nạ TG&CT (tớ viết tắt thế vì sợ mẹ nó muốn giữ bí quyết nhà nghề) như lần trước đã hẹn nhé, đi chợ mua nguyên vật liệu và chuẩn bị cho tớ nhé.

19. Me Pate

em bị đứt dây mạng mà bận quá. chồng thì đi Nam Định giao hàng nên hôm nay mới mò mẫm vào được mẹ nó ạ!
    lúc chiều đi hiệu sách mà em k tìm được quyển sách như của mẹ nó! em đang hỏi lại ông giám đốc viện đông y xem có khóa học k chuyên nào về bấm huyệt mắt k thì em đi học hihi em cố gắng làm thêm để phục vụ nhu cầu các mẹ :p

20. lccjsc

lccjsc Thành viên chính thức

55 - Trần Nhân Tông họ làm từ 9h sáng đến 9h tối. Kể cả buổi trưa và ngày thứ 7, cn. Các mẹ cứ yên tâm.