Màu đỏ là màu em trót…mê

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi rainbowsmile, 26/4/2010.

Tags:
  1. rainbowsmile

rainbowsmile Thành viên mới

Tôi biết nhiều người không thích màu đỏ, đã không những không thích mà còn dị ứng nữa, nhưng tui “phái” màu đỏ, thấy màu đỏ là tui nóng lên..hihihi
    Màu đỏ là màu chủ đạo trong tất cả các màu, là một trong những màu làm nổi bật thương hiệu, và để làm nổi bật mình tui cũng khoái mặc đồ đỏ vì:
    Đỏ là nóng
    Đỏ là năng lượng
    Đỏ là nổi
    Đỏ là sang
    Đỏ là quyền lực
    Đỏ là vũ điệu sống
    Không gì nổi bật và gây ấn tượng hơn khi chúng ta bắt gặp ở đâu đó một cô gái với cái váy đỏ, đôi giày đỏ, và một đôi môi đỏ rực bao giờ cũng gợi tình hơn, thêm một chiếc xe màu đỏ thì thật tuyệt…ấn tượng khó phai.
    Màu đỏ luôn mang lại cảm giác ấm cúng. Chính vì vậy mà ông già Noel cũng diện cho mình một bộ đồ đỏ trong đêm giáng sinh…
    Khi yêu nhau người ta cũng thường tặng cho nhau những món quà màu đỏ, những bông hoa đỏ luôn mang lại cho nhau cảm giác đam mê và nồng nàn, cảm giác của sự thăng hoa, của cảm xúc , của sự nóng bỏng, không tin bạn hãy thử thắp nến và mặc một chiếc áo ngủ đỏ dịu nhẹ như tơ xem, chồng bạn có thích mê không? Nóng trong người nữa là khác…….hihihi lúc này không cần cho uống trà thảo mộc Dr. Thanh đâu. Cho vài nụ hôn là ấm rùi…
    Ngày xưa các đại đế La mã, cũng như các vị vua Châu Âu đều tự ban đặc quyền sống trong màu đỏ, người Trung Hoa cũng ưa chuộng màu đỏ để thể hiện sự đế vương và quyền lực, ở đâu cũng thấy màu đỏ, vì nó còn là tượng trưng cho sự may mắn bên cạnh màu vàng…
    Màu đỏ còn là màu của sự chú ý, tui khoái chưng diện cho nên tui thích mặc đồ đỏ, nếu bây giờ mua xe tui sẽ mua một chiếc xe màu đỏ cho nó oách, cho nó nổi bật, heheh. Một chiếc xe màu đỏ, quá ư nổi bật đúng không nào? Cảm giác được ngồi sau tay lái và lướt nhanh trên đường chắc hẳn sẽ rất là tuyệt vời. Chiếc xe đỏ như tính cách sôi nổi, cuồng nhiệt và năng nổ của tui. Chiếc xe sẽ cùng tui đi đến những chân trời mới, chinh phục những thử thách mới. Điều đó có được không ta? Tui nghĩ là được, vì trái tim tôi luôn căng tràn niềm tin và chiếc xe màu đỏ của tui chắc chắn sẽ cực kỳ mạnh mẽ để cùng tôi trên mọi bước đường.
    Màu đỏ làm cho tui nhớ lại màu của hoa phượng, nó làm tui nhớ lại tuổi học trò, nhớ lại cái phút bâng khuâng của một cô gái mới lớn, màu của xác pháo trong những đêm giao thừa, màu của khăn quàng đỏ trong những năm học cấp 1,2 và đặc biệt là màu đỏ của những bao lì xì ngày Tết…nhưng cũng đừng dại dột mà đem màu đỏ để trước mặt con bò mộng nhé, màu đỏ sẽ làm nó say máu, đâm đôi sừng nhọn hoắt vào là toi đời đấy…
    Người ta nói : “ Ai thích màu đỏ chứng tỏ đang yêu “, tui hổng có yêu nhưng tui trót mê màu đỏ. Ai có màu đỏ cho em xin tí nghen….hiihi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi rainbowsmile
    Đang tải...

2. MeLanXinhXan

MeLanXinhXan 3T & 2L - Hội Mậu Ngọ

Người ta nói mệnh hỏa ko hợp với mầu đỏ nhưng tui thích , xe , túi , ví mầu đỏ tuốt , mặc dù tui đen thùi lùi nhưng đôi khi tui cũng diện áo mầu đỏ .

3. bemiu

bemiu 0982 836 433

Có mình đây, mê màu đỏ. Ngày bé mẹ cứ diện cho cả cây đỏ, thích lắm. Giờ nhớn rùi vẫn thích màu đỏ. Trang phục của mình cũng có nhiều màu đỏ hơn các màu còn lại.

4. hangbtcat

hangbtcat Thành viên chính thức

Màu đỏ

Hôm trước em thấy có một mẹ phát biểu về cái máy Kitchen Aid, 90% số mẹ mua KA là chọn màu đỏ, Tự dưng chỉ vì cái màu mà màu đỏ, màu trắng chênh nhau giá tới triệu bạc lận! Nhiều mẹ trên lamchame thích màu đỏ lắm ấy.

5. Mẹ Nghé Bin

Mẹ Nghé Bin Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng mê màu đỏ, đến độ 2 thằng con trai tớ cũng trang bị cho toàn màu đỏ thui, được cái da 2 đứa trắng nên mặc vào càng đẹp mới khổ chứ hơn đứt các nàng cùng lứa. He..he..

6. ZOE

ZOE Thành viên tích cực

Sao lại không hợp??? Mình đọc nhiều tài liệu phong thuỷ, con người ta trước tiên hợp với màu mang mệnh của mình. Mệnh hoả hợp màu đỏ, mệnh thổ hợp màu cam, nâu, mệnh kim hợp màu trắng... Mình cũng thích màu đỏ nhưng không thể mặc đỏ choét vì dáng và màu da đều chỉ... xém chuẩn. Nhưng xe màu đỏ, mũ bảo hiểm màu đỏ (hehe... vụ này hơi giống lính cứu hoả), quần áo ở nhà màu đỏ... Mà có vẻ các mẹ đều thích đỏ, mình bán váy cho bé gái màu đỏ hoặc hoạ tiết đỏ đều hết trước tiên. :D

7. bemiu

bemiu 0982 836 433

Con xe máy mình đang đi cũng màu đỏ, ngày trước bố và anh trai đi mua cho về bảo mình là cũng chênh giá 1tr bạc so mới màu trắng đấy. :eek:

8. bemiu

bemiu 0982 836 433

Sau này mình có con ( nhất là con gái) thì mình cũng như bà ngoại nó ngày xưa, trang bị cho toàn áo váy màu đỏ :p Lúc ý sẽ qua ủng hộ mẹ nó nhé :D

ZOE thích bài này.
  9. vivaforever3333

vivaforever3333 Thành viên rất tích cực

m cũng mê màu đỏ, xe đỏ, áo đỏ, khăn đỏ,đt đỏ.ra đường ai ai cũng phải ngước nhìn ( theo kiểu kì quái )vì toàn đỏ mà.mua đồ cho e trai cũng toàn đỏ.nhưng k như con gái pha thêm 1 chút.e cũng mệnh hỏa đây.ngxua quen 1 anh lần nào gặp cũng màu đỏ.hiiiiiiii

10. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Mình mệnh Thổ cần màu đỏ để Hỏa sinh Thổ, vì thế cũng là 1 fan của màu đỏ. Đặc biệt ví tiền là phải màu đỏ, thế mới phát hehehe

11. mẹ An Khang

mẹ An Khang Bắt đầu nổi tiếng

Đây là Red club hả các bác? Cho em tham gia nhé. 60% trang phục, phụ kiện là mầu đỏ, đủ tiêu chuẩn chưa nhỉ?

12. ZOE

ZOE Thành viên tích cực

Nhớ đấy nhé! Mình sẽ rình con gái nhà bemiu. Nếu mà da trắng, môi hồng nữa thì không có lý do gì không là fan của màu đỏ. :D

13. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Ối trời, màu của tui đấy, dưng mờ mọi người bảo mệnh hỏa hợp với màu đỏ chứ, sao ai đó lại bảo mệnh hỏa ko hợp màu đỏ vậy.

Mê màu đỏ đến nỗi tủ quần áo từ đi làm đến đồ mặc ở nhà màu chủ đạo là màu đỏ, đến quần áo của con trai cũng nhiều đỏ và da cam

14. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình cũng rất thích màu đỏ, đồ đạc rất nhiều màu đỏ

15. HoaSữa

HoaSữa Guest

Mệnh hỏa không hợp màu đỏ hả các mẹ? thế mà từ trước mình toàn thích màu đỏ.

16. ZOE

ZOE Thành viên tích cực

Chời ơi, ai bảo không hợp? HỢP HỢP HỢP. Hum nào tui mặc bộ đỏ, đỏ liền. :D

17. luna25

luna25 Thành viên tích cực

xem bói, thày phán tớ ko hợp màu đỏ, nhưng mà ai cũng bảo mặc màu đỏ đẹp, hợp nhất mới chán chứ.
    Mặc màu đỏ cũng cảm thấy tự tin. hehhe

18. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Mình cũng hỏa, cũng thích đỏ, chả biết hợp - khắc như nào nhưng hồi giờ vẫn chơi tuốt.
    Vậy các mẹ có biết mạng hỏa hợp màu gì và khắc màu gì không? Tự nhiên nổi hứng tò mò về màu sắc xung quanh.

19. chimcutbeo

chimcutbeo Vouloir,C'est pouvoir

mình mệnh thủy mà cũng thích màu đỏ. Xe đỏ, điện thoại đỏ, mũ bh đỏ, áo mưa cũng đỏ luôn.

20. me socnhim

me socnhim Thành viên tập sự

Màu đỏ là màu em trót...mê

Ôi hóa ra lắm mẹ ngộ màu đỏ nhỉ:eek:
    Mình nè ngày nào cũng : Môi đỏ- túi đỏ- ví đỏ - điện thoại đỏ
    Áo đỏ, quần đỏ, váy đỏ, giầy đỏ đủ hết . Mua j cũng thích màu đỏ
    Quả xe đỏ bị chồng bán mất tậu cho quả xe trắng ấm ức mãi. Mà mình mạng mộc kỵ nhất màu trắng.
    Chúc các mẹ thích màu đỏ tiếp tục phát huy :D