Mâu thuẫn vợ chồng vì chọn sữa cho con.

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi ping_pong, 4/8/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Nguyệt Hà

Nguyệt Hà Thành viên chính thức

Ðề: Mâu thuẫn vợ chồng vì chọn sữa cho con.

mình thì con 2 tháng đã bắt đầu cho bú thêm 1 cữ sữa ngoài, sau đó tăng từ từ cho bé quen, tới giờ thì ngon lành cành đào rồi. còn bạn mình thì cũng giống bạn đó, phải đút từng muỗng, nó bảo có lần nó và mẹ cùng bu vào đút, vừa xong muỗng cuối cùng thằng bé hò hết cả ra ngoài, 2 mẹ con lăn ra khóc :). khổ nhất là khi con chê bú bình ấy

2. PTL_Gaupooh

PTL_Gaupooh Thành viên chính thức

Hic hic không gì bực mình bằng bao công sức cho con ăn xong rồi nó phun ra như vòi rồng, điên lắm mà không làm gì được hehe

3. hic_hic_go

hic_hic_go Thành viên tập sự

hi..chị nói như vậy là không được rồi! con mình mà bỏ bê như vậy thì làm sao phát triển tốt được,mà bé có phát triển tốt thì trí não bé mới phát triển được chứ chị! bé mà không đủ cân nặng thì dễ bị suy dinh dưỡng sẽ dẫn tốt bệnh tật đó! không lẽ chị không lo con mình bị bệnh sao?

4. buffterly

buffterly Thành viên tập sự

uhm, các loại sữa của MJ đều có ở Việt Nam rồi! nhưng có điều giá hơi cao so với các loại sữa thông thường, nhưng mình nghĩ chỉ cần chất lượng là được rồi phải không các mẹ?

5. fffog_ty77

fffog_ty77 Thành viên tập sự

đúng đó! cứ thấy loại sữa nào hợp với bé thì cứ dùng tiếp, chứ đổi tới đổi lui hoài làm gì cho tốn kém mà chưa hẳn là tốt cho bé nữa! ông xã mình cứ xem thấy loại sữa nào quảng cáo trên tivi là cứ đòi mua về cho thằng ku nhà mình uống, mình khuyên hoài mà anh vẫn cứ như vậy! riết chán gì đâu!

6. khangkhang_kuru77

khangkhang_kuru77 Thành viên tập sự

7. mylove_susu

mylove_susu Thành viên tập sự

chị ah! đúng là sữa mẹ rất tốt và không thể có loại sữa nào có thể tốt hơn sữa mẹ nữa, nhưng sữ mẹ chỉ còn tốt cho bé đến khoảng 1 tuổi thôi, chứ đến tận 2 tuổi thì sữa không còn tốt nữa đâu! qua 1 tuổi thì mình nên mua sữa ngoài cho bé uống thêm đi chị!

8. diemtrinh_82

diemtrinh_82 Thành viên tập sự

đúng rồi cảnh này nhiều bà mẹ gặp phải lắm! con mình cũng thường bị vậy lắm, cứ mỏi lần thấy bé ọc sữa ra là mình sợ đến nỗi chẳng biết thế nào, giờ cũng quen rồi,nhưng bé nhà mình không hiểu sao có uống sữa đúng cữ đều đặn lắm mà sao vẫn còi còi sao đó! không biết lí do tại sao nữa!

9. sonhai

sonhai Thành viên tập sự

gắng chịu khó đi mẹ ah! thời gian sau là hết ah,thường thì bé nào cũng vậy! mình cứ chịu khó lo cho con chủ yếu con mình khỏe thì bao nhiêu cực khổ bỏ ra cugn4 không uổng công mà phải không?

10. linhlinh_20

linhlinh_20 Thành viên tập sự

đúng rồi đó! lúc nào chất lượng cũng đặt lên hàng đầu hết! mình có bỏ ra bao nhiêu thì chỉ cho con mình thôi mà,nên các chị cũng như em đi đừng suy nghĩ nhiều, có hơi đắc một chút nhưng mà con mình phát triển tốt và trí não phát triển là được rồi!

11. botay_anhyeu

botay_anhyeu Thành viên tập sự

thì ai mà chẳng chịu khó, nhưng thấy con mình như vậy đau lòng lắm sao chịu được hả chị? khổ nhất là cứ mỗi lần con em nôn ra la ông xã em cứ la em không biết cách chăm sóc con, chị thấy có tức không? nhiều lần tức quá em nói có giỏi thì anh chăm sóc con thử xem, thế là 2 vợ chồng lại cãi nhau! đúng là cảnh có gia đình khổ thật!

12. hien_200377

hien_200377 Thành viên tập sự

cứ dùng thử đi em ah,nhà chị thì đã dùng qua sữa Anpha rồi! được lắm! lần đầu sử dụng thì em cứ chọn đại những hãng lớn lớn đi, chủ yếu là an toàn và chất lượng, lại tốt cho trí não trẻ nữa! chứ xài ba loại sữa tầm bậy tầm bạ thì uống vô có ngày trẻ đần luôn!

13. metre_lamvo

metre_lamvo Thành viên tập sự

nghe nói sữa Trung Quốc có chứa nhiều chất tăng trưởng lắm! không biết sữa ở Việt Nam mình thì như thế nào nữa, riết đủ thứ chuyện, sữa mà còn như vậy! không biết còn có thể tin tưởng vào gì được nữa!

14. tam.ohido

tam.ohido Bắt đầu tích cực

Chẳng biết các mẹ thế nào chứ em thì sữa nào hợp với con, con uống nhiều thích uống, không vấn đề gì thì mình cho uống thui. Hầu như em cũng thử các loại sữa, có những sữa như dumex cho con nhà em thì bé ko uống là em thôi luôn. Con em hầu như từ bé đến tầm gần 1 tuổi thì uống friso đến hộp số 3 em thấy bột nó khác cảm giác hơi ướt, lại đúng đợt con nhà em bị đi ngoài em đổi sang hộp Gan plus của Abot bé thích uống hơn và uống tốt nên từ đó em cho uống sữa đó luôn. Con mình hợp sữa nào thì mình dùng sữa đó thui

15. ngochien_90

ngochien_90 Thành viên tập sự

uh đúng đó! dùng sữa chủ yếu là có hợp hay không? uống vào bé có phát triển hay không! chứ chọn lựa sữa này sữa kia mà không hợp thì cũng vô ích thôi ah! lứa tuổi mình ngày xưa đâu được như bây giờ được uống sữa này sữa kia mà vẫn lớn bình thường,bởi vậy còn phụ thuộc vaò sự chăm sóc của ba mẹ như! chỉ có điều không thông minh như lũ trẻ bây giờ thôi!

16. lovely_loveme77

lovely_loveme77 Thành viên tập sự

có con đúng là mệt thật! chuyện nhà cửa con cái chỉ có mình em lo,rồi còn thêm chuyện đi làm nữa chứ..uống sữa nào cũng không chịu,đổi hết sữa này đến sữa khác,hình như tất cả các loại sữa ở Việt Nam mình đã thử dùng hết rồi mà không có tiến triển,chắc phải đổi sang sữa ngoại quá!

17. uyenvy80

uyenvy80 Thành viên đạt chuẩn

Sữa ngoại cũng nhiều thuơng hiệu lắm, mẹ nó nên xác định kỳ vọng của mẹ nó về con cái những gì và xác định luôn cả mức tiêu thụ sữa tuơng đuơng với số tiền khá lớn muh mẹ nó sẽ phải tiêu hằng tháng khi chọn lựa sữa nhé... Theo thông tin của các mẹ mình thấy mọi người có cảm tình về thuơng hiệu của Mead Johsnson ... một thuơng hiệu có tiếng lâu năm,

18. uyenvy80

uyenvy80 Thành viên đạt chuẩn

Ngày xưa ko có sữa các bà mẹ còn nấu cơm chắt nước cháo cho con húp vẫn to tròn đấy ..nhưng môi trường ngày xứa ít ô nhiễm hơn, gạo ngày xưa ko có chất tẩy trắng ,và trẻ con ngày xưa to tròn vì ăn cơm sớm hơn ... Vì thế thời nay có nhiều nhà đầu tư về công ty sữa nhằm cải tạo cái sự thích nghi môi trường ô nhiễm , họ làm đủ mọi cách để bù đắp lại sự hấp thụ kém ở trẻ em bị hít thở không khí ô nhiễm và theo sự tiến bộ của xã hội các loại sữa cũng mang chức năng theo yêu cầu của kỳ vọng người làm cha người làm mẹ muốn con được cao hay mập, thông minh và dễ uống..vv... Bằng chứng cho thấy trẻ con bây giờ chỉ 2 tuổi đã có thể nhận biết điều người lớn đang cần và biết đáp ứng cả điều người khác đang muốn... tuy nhiên theo khảo sát thì trẻ con vẫn thích loại sữa gần như sữa mẹ

19. forkids_bmx

forkids_bmx Thành viên chính thức

Hi` !Mình thấy mẹ này nói chuẩn không cần chỉnh ^^ .

shopbaby123456 thích bài này.
  20. Kunkinyeu

Kunkinyeu Banned

chắc anh xã nhà mẹ nó thương con nên mới muốn mua những gì được quảng cáo là tốt nhất cho con đó mà. nhưng mà thời giờ nghe quảng cáo cũng phải thận trọng thôi, ko phải cái nào cũng quảng cáo đúng sự thật đâu. nó chỉ là 1 kênh thông tin để mình tham khảo thôi, cái chính là còn phải xem phản hồi từ các bà mẹ khác như thế nào, có tốt ko, có đảm bảo ko, con có phát triển tốt hay ko nữa

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.