Mẹ anh ý không thích em

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Nhianh215, 20/6/2005.

1. Nhianh215

Nhianh215 Thành viên mới

Chao cac anh chi,em rat vui vi da duoc tham gia Dien dan nay.Khi chua la thanh vien em da doc hau het cac bai viet va thay rat huu ich du em chua co gia dinh. Cac chi that hom hinh,dang yeu (& tam hon thi tre hon tuoi rat nhieu).
    Em hoi nhat nen tham gia dien dan em thay van hoi... xau ho, nhung em cung manh dan hoi y kien cac chi 1 chuyen la:
    Neu nhu chua lay chong ma da mau thuan voi me nguoi yeu thi lam the nao, ma loi duy nhat cua em la bang tuoi nguoi yeu thoi.Bac y cung bao the,vi bon em bang tuoi nen bac y ko thich em.Bon em yeu nhau 5 nam roi nhung 2 bac van ko den nha em noi chuyen.Em 24 tuoi roi,em phai lam sao bay gio?
    Cam on cac chi da doc thu cua em a.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhianh215
    Đang tải...

2. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

Thế bạn trai của em có ý kiến gì ko hả em?

3. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

BMC cũng ko thích mình!!! :(

4. Nhianh215

Nhianh215 Thành viên mới

Trong chuyen nay thi nguoi kho xu nhat la ban trai em.Anh ay la nguoi song khong ai co the che trach dieu gi nhung trong chuyen tinh cam thi that kho.Anh ay da lam du cach,tu nhe nhang tam su,den ra toi hau thu voi me nhung tinh hinh chang co gi tien trien ca.Em da xac dinh la du bac ay co thich hay khong thich em thi em cung se cu xu biet dieu voi me chong,nhung van thay buon.Tai sao me chong cung la phu nu ma chang may nguoi hieu cho con dau nhi?

5. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Mình thì nghĩ tình yêu của hai người và bạn trai của bạn quyết định là chính thôi. Còn MC thì cũng khó nói, ai cũng muốn được BMC yêu quý nhưng nếu không đuợc thì cũng đừng nên khổ tâm quá làm gì để ảnh hưởng đến hạnh phúc riêng. Mẹ của người yêu bạn mới không thích bạn thôi, còn bao nhiêu bà còn ghét con dâu cơ.

Bạn cứ sống tử tế với gia đình chồng là được rồi, và cũng nên chuẩn bị tinh thần để đỡ bị hẫng hụt với một số tình huống sau này. Được Mc yêu quý ngay từ đầu thì cư xử thoải mái hơn, còn nếu không được yêu quý thì cư xử phải cẩn thận hơn, làm gì cũng phải cân nhắc nhiều hơn đấy.

Biết đâu sau này Bà sẽ thay đổi thì sao, có bao nhiêu người như vậy rồi mà.

Chúc bạn hạnh phúc.

6. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

Quan trong la ddieu nay ddo ban. Vi minh cu xu biet ddieu voi BMC thi chong minh cung ddo bi kho xu. Quan trong la chong minh hieu minh. MC minh tung rat ghet minh va ba dda lam nhieu ddieu minh buon tuong khong ddung day noi. Nhung vua roi chinh ba dda goi ddien thoai goi ve. Minh se ve tham ba vao thang 9 nay nhung dda tu nhu trong long se "can than hon trong loi an tieng noi".

7. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

Nhìn chung thì đầu tiên bao giờ BMC cũng không có cảm tình với con dâu lắm. Một lẽ dễ hiểu thôi vì con trai họ trước đây chỉ dành tình cảm cho bố mẹ nay tự nhiên lại có một người khác lạ hoắc mà nó yêu thương, và các cụ tưởng con trai mình không còn nghĩ gì , quan tâm gì đến mình nữa nên thành ra có thái độ như vậy. Lúc trước mình cũng đã từng gặp phải trường hợp này- một chút thôi nhưng mình luôn nghĩ rằng, muốn để cho BMC yêu quý mình như con thì trước hết mình phải thực lòng yêu quý, chăm sóc họ như BMĐ của mình vậy. Mẹ mình cũng luôn dặn mình như thế, và kết quả là quan hệ của mình với bên nhà chồng rất tốt đẹp, mình cảm thấy họ như gia đình cũ của mình vậy. Bây giờ, MC như MĐ vậy.

shopmebaominh thích bài này.
  8. MeChipNhi

MeChipNhi Thành viên chính thức

:arrow: Đúng như MeLuti nói đấy em ơi! Có bao nhiêu "Bà Mẹ Anh í" mà yêu quý Bạn gái của con mình đâu! Thử nghĩ (hơi bị... ích kỷ) xem nào: "Con trai mình cực khổ nuôi lớn, chưa một ngày nó báo hiếu cho mình. Rồi tự dưng nó rước về một con bé lạ hoắc, suốt ngày lo tâng tiu, chăm sóc con bé ấy, quên cả Mẹ nó... Vậy có buồn không chứ!" :( ...
    ...Kể ra, chưa về làm Dâu mà đã nhận ra rằng "mình không được yêu mến" thì cũng thật là buồn, em há! Nhưng có trường hợp ngược lại: Trước khi về nhà Chống, chị ruột của chị được Mẹ Chồng tương lai của chị ấy yêu thương vô cùng, khen ngợi hết lời! Thế nhưng, sau khi đã vào làm Dâu rồi, giữa chị ấy và bà Mẹ Chồng bỗng nảy sinh bao nhiêu là mâu thuẫn, càng ngày càng sâu, không thể giải quyết nổi... Đến nỗi bây giờ họ coi nhau như... kẻ thù, không thể ở chung một nhà nữa...
    Nói như vậy để thấy: Mối quan hệ này rất phức tạp! Việc mình có thể cố gắng làm chỉ có thể là: Cư xử cho ôn hòa, hết lòng, đối đãi như "bát nước đầy" với bên nhà Anh ấy! Vì Anh ấy của em là người phải đứng giữa: Có việc gì xích mích, Anh ấy sẽ là người khó xử và... tội nghiệp nhất! Rồi sau khi mình đã làm hết sức, mà họ vẫn không thích mình, thì... đành chịu thôi, không thể cưỡng cầu, mà cũng không nên vì vậy mà thất vọng, khổ sở đâu em ạ :wink: ! Như bản thân chị, đối với Mẹ chồng và gia đình nhà Chồng, chị cũng chỉ gắng cư xử cho tốt, còn về phía bên ấy thì dù họ có yêu hay ghét, chị cứ... tỉnh bơ :roll: ! Vì nếu cứ chăm chăm nghĩ rằng: "Người ta không thích mình!", chỉ càng làm cho mình thêm mất tự tin, càng ngại tiếp xúc, và có thể sẽ làm quan hệ ngày càng xấu đi mà thôi...

shopmebaominh thích bài này.
  9. Nhianh215

Nhianh215 Thành viên mới

Em rat cam on loi khuyen cua cac chi,doc xong em cam thay nhe nhom & vung tin hon rat nhieu. Boi vi em cung hieu chuyen me chong-nang dau la chuyen muon thuo khong bao gio het ca. Em la nguoi it va cham,nen du rat co gang nhung em van bi chuyen do am anh suot khong thoi.Cac chi biet khong,cau noi dai nhat ma bac y noi voi em la "Doi chut" khi em goi dien den nha.Den noi bay gio,cu nghe thay giong bac y la tim em dap nhanh nhu bi ai bat qua tang lam dieu gi xau y :roll:
    Ban trai em cung noi nhu cac chi,cung bao quan trong la tinh cam 2 dua vi yeu nhau lau nhu the roi de gi lam lai, nhung that su la em so lam,so den noi bay gio khong dam nghi gi den chuyen cuoi xin nua, cu de ke thoi (ma nha nguoi ta co chiu den noi chuyen dau ma doi cuoi, em that vo duyen cac chi nhi!). Em cu phai giau bo me em, cu phai noi tot ve gia dinh anh y vi me em cung nghe tieng roi, cung "tu ai" lam! Bo me em tam ly & ton trong lua chon cua em, nhung chung nao bo me ben kia chua den noi chuyen thi chua cho anh y an com o nha em,hic... Bon em cu nhu con thoi chay di chay lai lam vua long 2 gia dinh, lam luc thanh ra met moi lai cai nhau om toi. Ma con 1 van de nua la me em cu muon anh y di lam nha nuoc cho on dinh co (anh y dang lam chu 1 DN nho), em giai thich phan tich bao nhieu lan roi, chang biet day la 2 dua yeu nhau hay 2 + ... nua!

Em xin cam on cac chi 1 lan nua vi da lang nghe em, boi vi trong cuoc song bay gio tim duoc 1 noi minh co the chia se moi dieu la rat kho.
    Em chuc cac chi hanh phuc & luon "du" nhung gi minh can.

10. meoxu

11. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Nhianh ơi đơn giản hoá mọi chuyện đi để còn sống nữa chứ em, hồi trước chị cũng giống y chang em bây giờ đấy, cũng mệt mỏi lắm cũng phải thuyết phục các cụ trong 8 năm trời đấy cũng chỉ vì cái lỗi bằng tuổi nhau thôi, nhưng rồi mặc kệ nó chẳng làm gì nữa đến đâu hay đến đấy thì đến năm thứ 9 bọn chị cưới được nhau đấy. BMC mới đầu cũng chẳng ưa gì con dâu đâu nhưng dần dần mình cũng cảm hóa được thôi, quan trọng là các cụ cũng rất thương con trai các cụ mà nên mình đánh vào tâm lý đó là chắc thắng luôn em ạ. Hy vọng là chuyện của em cũng sớm tốt đẹp thôi, sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà, chỉ cần em và bạn trai em cùng cố gắng ổn định cuộc sống, xây dựng những dự định tương lai trên một nền móng vững chắc cả về tình yêu và kinh tế nữa (để còn lo cho cs sau này khi có baby nữa đúng không nào) :)

12. thuyph

Nhianh ơi đơn giản hoá mọi chuyện đi để còn sống nữa chứ em, hồi trước chị cũng giống y chang em bây giờ đấy, cũng mệt mỏi lắm cũng phải thuyết phục các cụ trong 8 năm trời đấy cũng chỉ vì cái lỗi bằng tuổi nhau thôi, nhưng rồi mặc kệ nó chẳng làm gì nữa đến đâu hay đến đấy thì đến năm thứ 9 bọn chị cưới được nhau đấy. BMC mới đầu cũng chẳng ưa gì con dâu đâu nhưng dần dần mình cũng cảm hóa được thôi, quan trọng là các cụ cũng rất thương con trai các cụ mà nên mình đánh vào tâm lý đó là chắc thắng luôn em ạ. Hy vọng là chuyện của em cũng sớm tốt đẹp thôi, sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà, chỉ cần em và bạn trai em cùng cố gắng ổn định cuộc sống, xây dựng những dự định tương lai trên một nền móng vững chắc cả về tình yêu và kinh tế nữa (để còn lo cho cs sau này khi có baby nữa đúng không nào) :)

13. thuyph

14. thuyph

Chết rồi làm sao mình gửi có 1 lần mà nó lên những 3 bài tốn diện tích của mọi người quá :oops:

15. meoxu

16. MomMi

Tui hình dung ra bà thông gia giống ..... ông già noel trong hình . Không biết có đúng không nhỉ? Có thêm 8) ( đôi kính) không?

17. thuyph

Bà thông gia có ý gì đây :?: đúng là hiện tại bề ngoài của tui bây giờ chẳng khác ông già Noel là mấy, có hẳn 1 cái eo bánh mì và cả cái rổ nhét trong áo nữa, mỗi tội là không có kính để đeo cho oách thôi :lol: :lol:

18. MomMi

Đấy là tui hình dung ra bà như thế chứ không có ý gì đâu. Tại tui đeo kính nên cứ nghĩ người khác cũng đeo kính như mình thế mới ..... sành điệu :lol: :lol:

19. cu ty con

cu ty con Thành viên mới

Chuyen "me chong nang dau" luon la van de muon thua, met moi lam. Me nao co con trai thi ve sau co con dau thi de dang ti nhe, dung de con dau len DD than tho nhu cac me o day :lol:
    (Lam the nao de danh tieng Viet, thu mai ma chang danh duoc)

20. Nhianh215

Nhianh215 Thành viên mới

Híc, từ hôm đó đến giờ em nói chia tay dễ đến 10 lần rồi, dù biết là không làm được đâu nhưng mỗi lúc tức giận căm phẫn với những gì mà bác ý đối xử với em là em không thể giữ được bình tĩnh. Em cũng biết là mình cứ nói chia tay nhiều thì anh ý sẽ không "sợ" nữa nhung cứ cãi nhau là em không kiềm chế được, còn xưng "tôi" nữa. Hôm qua em lại vừa làm 1 trận lanh tanh bành, thật sự là chẳng biết mọi chuyện sẽ đi về đâu nữa.
    Nếu muốn gõ tiếng Việt chị kích chuột phải vào biểu tượng Vietkey ở góc dưới bên phải màn hình ý, rồi chị chọn Unicode chu không phải TCVN3 nữa. Em làm thế là được mà.