Tâm sự Mẹ Chồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hà nguyễn86, 21/3/2017.

1. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Chuyện 6 : nhặt rau.
    Bà bảo nhặt vào rổ xanh thì OK rổ xanh. Từ hôm sau nhặt rau thì trc khi nhặt hỏi hôm nay mẹ thích rau đựng rổ nào rồi hẵng nhặt.
    Chuyện 7 : nhặt rau ngải.
    Mẹ ck bảo với bố ck thế thì bảo con học theo mẹ tính tiết kiệm đấy ạ. Như lúc nãy con nhặt chỗ non, mẹ bảo phí phạm bỏ đi nhiều quá phải nhặt lại. Con thấy chí lý quá nên con phải nghe lời học tập lại ngay.

Đang tải...

2. hà nguyễn86

hà nguyễn86 Bắt đầu tích cực

mc là vậy đó. con trai mà ko nghe lời là y như rằng bảo là mình xúi chồng cãi lại

3. hà nguyễn86

cách của em chỉ dùng cho mc khác thôi. bà nhà chị thì ko ổn. hồi đầu đã dùng chiêu ở chuyện 1 của em. kết quả làm gì bà cũng gọi bắt đứng cạnh bà để bà dạy dỗ.
    còn phím sang chồng ko ổn vì bà luôn nói vợ mày nó xui mày chứ gì. rồi từ ngày có vợ mày chỉ biết có vợ có coi tao ra gì đâu ..vvv
    còn chiêu làm gì cũng hỏi mc á? đã làm rồi. kết quả mc bảo mày chẳng biết làm gì, cái gì cũng phải hỏi. đi đâu bà cũng nói vậy nói cả với mẹ đẻ mình...vvv
    nói tóm lại là nếu làm theo ý mình bà chê. nếu hỏi bà bà bảo mình ngu ko biết gì. nếu bật lại bà là chính bà đã từng làm vậy hay kiểu kiểu vậy bà sẽ giận dỗi bỏ ăn bỏ ngủ ngồi khóc ti tỉ vài ngày cho đến khi mình xin lỗi thì thôi

4. đaioi

đaioi Thành viên tập sự

theo như mình nghĩ thì chắc có chỗ nào không ưng nên thế. người ta nói không ưa quả dưa có ròi mà. nên có điều kiện bạn nên tham khảo với ck hoặc mạnh dạn tâm sự thẳng xem có vấn đề gì. chứ thật ra mẹ chồng hay mẹ đẻ thì con vẫn là con. theo mình suy nghĩ đang có vấn đề gì nội tình còn chưa thỏa đáng nên có tâm trạng ấy, bạn coos tâm sự nhé... chúc bạn thành công

5. hà nguyễn86

con dâu ko phải con của mc bạn à. vĩnh viễn là người xa lạ. lí do mc ko ưa mình đơn giản lắm. vì từ ngày yêu mình chồng ko còn coi mẹ là duy nhất nữa. đơn giản vậy thôi à

6. đaioi

đaioi Thành viên tập sự

đây là suy nghĩ tiêu cực thôi. mc mà muốn con trai minh tốt thi cũng do con dâu ma. cho nên cứ thử cho đi hay nhận về

7. đaioi

đaioi Thành viên tập sự

thật ra la suy nghĩ riêng của cá nhân chứ cũng không áp dụng tất dc. có điều mẹ nào, con nào cũng thương con, trừ kẻ thù thôi

8. hà nguyễn86

l
    đây là nguyên do của tình trạng của mình và mc. chứ mình ko nói ai khác. mà cách nói mẹ nào cũng thương con của bạn chỉ với ruột rà là đúng còn khác máu tanh lòng bạn ạ
    mà quên chứ ruột rà vẫn có thiểu số mẹ ko yêu con mà

9. khoicv.pgbank

khoicv.pgbank Thành viên chính thức

Đọc comment của Mn mà không nhịn được cười, chồng mình cứ hỏi làm sao thế? cười gì thế? Mình cũng thích cách xử lý như vậy, không phải làm ầm nên nhưng cũng đủ cho Mc biết con không phải dạng vừa đâu haha

10. Chuhongnhung

E ở nhà ck toàn thế. Lúc nào cũng tươi cười, dịu dàng, ngọt ngào hết. Chả lúc nào mặt nặng mày nhẹ thái độ đâu. Mẹ ck muốn tức thì tự tức thôi chứ không bắt nạt e đc. Mình hiền quá dễ bị lấn lướt. Nhưng mình thái độ thì dễ bị nói là láo. Nên mình cứ tưng tửng vậy thôi

11. Chuhongnhung

Thì chị cứ nhận là không biết làm j đi, việc j phải chứng tỏ mình làm được, cứ để mẹ làm mẫu. C k thích xem bà làm mẫu thì bảo con bận việc này việc kia. Còn nếu bà bảo mày suốt ngày bận thì chị nửa đùa nửa thật hay mẹ nuôi con làm ô sin đi. Con lấy tháng 4 triệu tiền công thôi. Con hầu mẹ cả ngày. E chả biết sao nhưng e thấy c dễ tức lắm. Theo e ai tức ng đó thiệt. E thì cứ Nhơn Nhơn. Bà chửi thì bà nghe. E đi chỗ khác chơi. Chửi chán mệt thì e lấy cho cốc nước bảo mẹ uống vào cho ngọt giọng nè mẹ. Thế là bà lại điên lên chửi tiếp, e lại té đi ra chỗ khác. Chửi cả ngày mệt chuyển qua dỗi. Dỗi không ăn cơm thì hết giờ cơm e dọn, rửa bát cho xong. Bà chửi mày để tao đói thì e bảo k thấy bà ăn tưởng bà no rồi, ai biết đâu. Dỗi vài lần cho nhịn vài lần là hết dỗi. E k sợ bị nói xấu đâu. Bà nói xấu thoải mái. Để ý j miệng thiên hạ. Còn đến tai mẹ đẻ mình thì chả lo. Mẹ mình chứ mẹ ai. Quan trọng là mẹ e vẫn thấy e hớn hở, k nặng lòng thì mẹ e cũng chẳng care

hoanghalv10 thích bài này.
  12. Chuhongnhung

Nhà e mẹ chồng e thì dễ tính nhưng bà chồng e mới ghê gớm cơ. E lại thấy hay, có thú tiêu khiển nên cũng hay chọc cho bà tức lắm. Bà khóc thì e bảo cho thông tuyến lệ. Bà chửi thì em bảo thế là tốt rồi, chứng tỏ sức khỏe tốt, con cháu yên tâm công tác. Bà sang hàng xóm nói xấu e thì e cổ vũ bà nên sang nhiều để luyện thêm kỹ năng mềm, phát triển kỹ năng giao tiếp, thắt chặt tình hàng xóm. Tóm lại bà làm j e cũng khen tốt, cũng ủng hộ hết lòng, nhiệt tình cổ vũ. Bà bảo bà vô phúc em bảo phúc nhiều thế còn j, 90 tuổi còn chửi con cháu sang sảng hơn cả nghệ sĩ hát opera. Bà chửi em là con dâu mất dạy, em bảo mấy bằng đại học vẫn giữ đã mất đâu. Nói chung bà tức chán thì thôi. Mình muộn phiền làm j

13. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

chuẩn luôn chị ah, nhịn là chính nhưng cugnx có lúc phải tìm cách nói lại không người ta lại được đằng chân lân đăng đầu đấy :(

hà nguyễn86 thích bài này.
  14. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Bạn giỏi vậy mình chả thể cố giả vờ được vậy đâu mà cugnx chẳng nhởn nhơ được vì tính mình hay nghĩ nhiều :((.

15. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

người già tính cách như trẻ con khó chiều lm, như bà ngoại m vậy, đến m là cháu nhiều khi thấy còn k thích thì kb các mẹ sống lâu cùng thì như nào nữa

16. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

Cảnh phải đi làm dâu khổ lắm các chị ợ, mình làm dâu mình phải chịu thôi :( , được ra ở riêng thì thoải mái hơn, muốn làm gì thì làm

17. luckystar0809

luckystar0809 Bắt đầu nổi tiếng

bó tay với bà mẹ chồng này, ở mà như này nhiều lúc tăng xông quá!

18. toilapikachu

toilapikachu Bắt đầu nổi tiếng

Chẳng mấy người được cái tính như mn đâu ạ. Ai bị chửi, mắng đều chả bực tức, nhất là những người nóng tính. Nói chung chuyện mẹ chồng nàng dâu thì có từ muôn đời trước rồi, nhưng mình suy nghĩ mãi chả hiểu sao cứ là dâu thì lại bị mẹ chồng đành hanh thế nhỉ?

19. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Nói chung để nhịn mãi thì cũng khó lắm. bật thì bảo láo, mất dạy. k nói k cãi thì lại coi thường mck. khổ lắm, sống chung với lũ thôi :(

20. KimLoan78

KimLoan78 Thành viên mới

Cứ lơ lơ, xem như không biết gì đi cho khỏe