Mẹ Đi Làm Về Sau 1 Ngày Có Nên Vắt Bỏ Sữa Đầu, "sữa Chua"

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi MiiTuu, 21/2/2017.

By MiiTuu on 21/2/2017 lúc 8:57 PM
  1. MiiTuu

MiiTuu Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ơi cho em hỏi, em đi làm chỉ sau nửa buổi, sáng hoặc chiều mới về đc với con. Hôm nay về nó nhớ mẹ quá, ti 1 chặp, ti xong nôn ra hết cả sữa mẹ cả bữa sữa bột mới ăn lúc chiều (do mẹ k kịp vắt gửi về nên thi thoảng hết sữa mẹ trong tủ phải ken thêm sữa bột), lát sau cho ti lại vú bên kia bé lại nôn ra hết. Các bà bảo do sau 1 ngày đi làm sữa chua phải vắt ra bỏ đi, bé bú vào là nôn ra hết. Liệu có phải ko cm? Có phải vắt bỏ đi thật ko ạ? Em thì thấy phí phạm quá, bản thân em nghix sữa mẹ trong bầu vú là bảo quản tốt nhất ko thể có chn chua đc. Mà hn thấy con nôn mà sợ quá, con em 5,5m ạ
    Các mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn em với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MiiTuu
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi MiiTuu, 21/2/2017.

1. tamnm
      tamnm
      Sữa mẹ thì làm j có sữa chua? Sữa đầu thì nhiều nước, sữa sau nhìu chất béo. Mn thử nếm sữa của chính mình lúc mới đi làm về xem có chua ko thì biết
    2. lemanhha
      lemanhha
      ko bị sao đâu!
    3. amazing house
      amazing house
      khong can thiêt mấy mệ nhé
    4. Ha An 0210
      Ha An 0210
      thực ra thì nên vắt bớt một chút cái sữa ở đầu ti đi thôi, t đi đâu về cũng toàn vắt đi 2, 3phats rồi mới cho con ti
    5. Thao Truong 45
      Thao Truong 45
      Sữa mẹ là tốt nhất mà chắc k cần vậy đâu chị ạ :D
    6. tuvan_nuoiconbangsuame
      tuvan_nuoiconbangsuame
      Chào mẹ @MiiTuu, mỗi cữ bú sữa mẹ sẽ chia làm 3 phần
      - Sữa đầu: Chứa nhiều nước, ít chất béo giúp bé đỡ khát hơn
      - Sữa sau: Chứa nhiều chất dinh dưỡng để bé bú no nê hơn
      Mẹ cũng có thể vắt 2-3 giọt sữa đầu trước khi cho bé bú chứ đừng nên vắt nhiều quá mẹ nhé!
    7. Mẹ Bé 24h
      Mẹ Bé 24h
      không cần vắt bỏ đi đâu bạn nhé !
    8. Metruongson
      Metruongson
      Điều đó rất cần thiết vì sữa chua không tốt cho trẻ,nếu trẻ yều bụng rễ bị đi ngoài bạn ạ.
    9. lemanhha
      lemanhha
      vắt ra ngoài ròi mới sợ bị chua nhé!
    10. dochipxinh
      dochipxinh
      Trời làm gì có sữa chua với sữa không chua
      Sữa trong cơ thể mẹ luôn được giữ ở nhiệt độ ổn định, tiệt trùng tự nhiên
      Sữa đầu trong nhiều nước, mn muốn con lên cân thì vắt bớt đi để con uống sữa sau thôi
      tuvan_nuoiconbangsuame thích bài này.
    11. Me&Min
      Me&Min
      Mình cũng thấy các bà bảo vậy. Lúc đầu còn có thời gian làm. Nhiều lần đi về con bám quá cho tuti luôn chả sao cả.
      tuvan_nuoiconbangsuame thích bài này.
    12. Mẹ Ống Khói
      Mẹ Ống Khói
      Ko cần vắt đâu. Chỉ cần lau rửa sạch ti trước khi chi bé ti thôi. Bé bị nôn như thế có thể là dấu hiệu ban đầu của viêm đường ho hấp trên hoặc rối loạn tiêu hóa (cái này có thể do mẹ bé ăn uống)
    13. Bông rùa
      Bông rùa
      Có thể bé vừa bú xong, còn no bụng, nhìn thấy mẹ đòi bế và ty thêm mà mẹ căng sữa nên con dễ sặc gây trớ thôi. Mẹxem vắt bớt sữa cho dỡ căng sữa con mới dễ bú ,ko nôn.
    14. lemanhha
      lemanhha
      không phải bỏ dâu mẹ nó nhé
    15. Jenifer Nguyễn Lan
      Jenifer Nguyễn Lan
      sữa mẹ tốt em nghĩ ko cần fai làm thế đâu ạ
    16. Marriott
      Marriott
      Nhiều người quan niệm như thế thôi mn ơi. Sữa đầu phải bỏ khi mn đi ra ngoài gặp đám ma hoặc gì đó thôi,. Đến cơ quan đi làm rồi về thì k cần bỏ đâu