Mẹ Hiển mở TOPIC tư vấn làm đẹp, chăm sóc da, điểm G miễn phí cho các mẹ đây ạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me hien, 16/10/2012.

1. newvisionhotel

newvisionhotel Thành viên tích cực

Ðề: Mẹ Hiển mở TOPIC tư vấn làm đẹp, chăm sóc da, điểm G miễn phí cho các mẹ đây ạ

Trước môi kỳ đèn đỏ, măt em thường nổi nhiề mụn, năm nay em 26 tuổi.Có cách nào giupd em với!em cám ơn.

Đang tải...

2. chauvh91

chauvh91 Chauanh

Ðề: Mẹ Hiển mở TOPIC tư vấn làm đẹp, chăm sóc da, điểm G miễn phí cho các mẹ đây ạ

Chị ơi em vừa qua lấy tảo biển của chị lúc chiều, có một vấn đề mà em quên chưa hỏi. Mẹ của học sinh của em bị chứng rụng tóc, đang rất cần một loại thuốc/ mĩ phẩm giúp làm dày tóc. Em khuyên cô ấy dùng lô hội, nhưng mà ko biết có đúng không. Chị giúp em với nhé, càng sớm càng tốt ạ. Em cảm ơn chị rất nhiều.

3. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Chị thử dưỡng bằng dầu thực vật xem chị, chống khô hiệu quả hơn các loại da đó, em chuột bạch rùi ạ

4. Mom'sbapcai

Mom'sbapcai Bắt đầu tích cực

Mẹ ơi cho e hỏi:
    -Da mặt e k được đẹp ạ, phần gần mũi lỗ chân lông rất to ạ, chỗ thì mịn ơi là mịn,chỗ thì sần sùi....hjx...nói chung là e buồn lắm ấy.Nào là đắp mạt, dưỡng da.. Nhưng đâu cũng vào đấy, k cải thện được,...buồn tập 2
    - sau khi sinh e bé xong giờ mặt mũi e lại thêm khoản vàng vọt nữa ạ, nói chung là xấu toàn tập
    Mẹ nó có cách nào chỉ e với ạ, e cảm ơn nhiều ạ

5. metun09

metun09 Thành viên rất tích cực

E cũng mún hỏi:
    1.Cách trị sẹo thâm bỏng bô sau 1 năm bị bỏng. Vết thâm sậm màu, đã đỡ nhiều lắm rồi nhưng vẫn đậm lắm. E dùng đủ mọi cách, từ thuốc trị sẹo Hiruscar, Dematix, nghệ. Tắm hàng ngày thì chà sát mạnh cho nó tẩy da chết, bôi kem trắng da body lên. Nhưng 1 năm rùi cũng mờ đi khá nhièu, từ đen bóng thành thâm thâm, hix nhìn vẫn thật chán. C có cách nào ko? Ko lẽ đi thẩm mỹ bằng laser?
    2. Có thuốc mọc lông mày thật hiệu quả ko c? Giá thành? Bán ở đâu? Lông mày e thưa, nhạt quá, đi phun 2 lần rồi nhưng dù sao vẫn thik tự nhiên hơn, phun có vẻ già và sắc đi dù mặt sáng hơn.

Sửa lần cuối: 21/10/2012
  6. mesuyeu2012

mesuyeu2012 Thành viên chính thức

Em đang bầu bí, bị thay đổi nội tiết nên mặt với cổ nổi đầy mụn, hết thì lại để lại thâm, xong lại mọc, cứ thế nhìn rất kinh khủng. Cổ, nách và bẹn đều bị thâm lắm. Không biết đẻ xong có hết không nữa, em đã chuẩn bị 1 lọ rượu gừng để bôi, đắp mặt rùi. Hi vọng lắm lắm là sẽ khá hơn
    Em muốn hỏi về điểm G là từ trc đến nay, cô bé của em nó cứ bị thâm ý, bị thâm cả 2 bên bẹn nữa (kể cả trc khi có thai ý ạ). Em rất muốn cải thiện cô bé của em. Sau sinh không biết còn tệ thế nào nữa, huhu. Nói thật mỗi lần chồng âu yếm em ngại lắm, chả bao h cho xã nhìn cô bé cả. Cứ giấu giấu hoặc tắt đèn đi thui, huhu.

7. me hien

me hien Thành viên tích cực

Đang bầu bì con zai hả em, nhiều mẹ bầu bì bé zai cũng than xấu hẳn đi, nội tiết tố nam tăng nên mặt đầy mụn. Cổ nách bẹn đều thâm chứng tỏ cơ địa bị kích thích mạnh dẫn đến những vùng đó hắc sắc tổ phát triển lên bề mặt da. Nhiều người sau khi sinh 1 thời gian thì từ hết, khoảng 15% không hết mà lại đậm thêm lên, nói chung là do cơ địa của mình. Để phòng tránh, mẹ nó ăn nhiều rau, uống đủ nước và giữ vệ sinh da thật tốt. Giai đoạn này hạn chế tối đa các loại thuốc, mỹ phẩm và hóa chất nên đang nghĩ xem nên khuyên mẹ nó làm cái gì. sau khi sinh thì uống viên tinh nghệ Bio curmin thì da sẽ rất đẹp

Rượu gừng đắp mặt sau sinh là sao? không dùng cái đó nhé

Sau khi sinh, chị sẽ tư vấn vụ G cho em, em sinh cháu thứ mấy, tháng mấy thì sinh?

mesuyeu2012 thích bài này.
  8. me hien

Kỳ đèn đỏ của em có đều không, chu kỳ như thế nào? em có bị đau bụng mỗi chu kỳ không? Màu sắc khí huyết của em ra sao, cho chị biết với nhé
    Hiện em đang dùng sản phẩm gì để khắc phục điều đó?

9. me hien

Thế này nhé, em thử tham khảo thông tin chị sẽ ghi dưới đây, dùng lô hội cũng là 1 phương pháp tốt nhé

Dùng vỏ táo: Táo là loại quả làm đẹp tuyệt vời, nó sẽ cung cấp các dưỡng chất, polyphenol và vitamin cơ bản cho tóc của bạn, giúp bạn chống lại rụng tóc và các vấn đề khác về tóc. ăn mỗi ngày một quả táo, không cần gọt vỏ, bạn chỉ cần rửa sạch và ngâm nước muối hoặc các loại nước rửa hoa quả để đảm bảo táo sạch. Mùa này táo Trung quốc nhiều, chắc không dám ăn nữa em nhỉ, mà táo mỹ thì giá quá cao.

2. Trà xanh: Trà xanh rất tốt cho việc giúp lưu thông máu, chống oxy hoá, kích thích tóc mọc nhanh hơn. Ngoài việc sử dụng trà xanh hàng ngày như đồ uống, bạn có thể chọn các loại dầu gội, dầu xả, dầu dưỡng tóc có thành phần trà xanh để chăm sóc tóc.

3. Lô hội: Lô hội có tác dụng tuyệt vời không chỉ với làn da, mà còn với cả mái tóc của bạn. Bạn chỉ cần cắt lát lô hội, xoa lên da đầu và massage nhẹ nhàng. Để như vậy trong 40 phút rồi gội sạch lại với nước ấm. Chỉ sau một tháng sử dụng lô hội, bạn sẽ ngạc nhiên bởi hiệu quả mà nó mang lại.

4. Nhân sâm Loại củ thần kỳ của Á Đông có các sản phẩm dinh dưỡng tóc tuyệt vời như chính cái tên của nó vậy. Không chỉ loại bỏ độc tố từ môi trường, nhân sâm còn thúc đẩy tuần hoàn máu, tăng khả năng sản sinh tế bào mới, cung cấp cho da đầu độ ẩm thích hợp để tóc luôn bóng khoẻ. Vì thế, hãy uống các loại trà, nước uống từ sâm, chọn các loại sản phẩm chăm sóc tóc có tinh chất nhân sâm bạn nhé!

Cuối cùng, hãy giúp cho máu lưu thông đều đặn trên da đầu bằng cách massage da đầu, bạn không những có được khoảng thời gian thư giãn, thoải mái mà đồng thời kích thích máu lưu thông, rất tốt cho việc nuôi dưỡng gốc tóc.

Nhiều người khen dùng dầu dừa cũng rất tốt, nhưng chị chưa kiểm chứng thông tin này, đưa lên cho em tham khảo nhé

mebong666 thích bài này.
  10. mebong666

mebong666 Hội Bính dần 86& Nam Định

hihi, em cám ơn những lời khuyên hữu ích của chị ạ, e muốn chị tư vấn thêm giúp em là có nên bổ sung viên sắt thường xuyên ko ạ? và loại kem dưỡng trắng da nào thì tốt chị (giá hợp lý ấy ạ, tại kinh tế cũng đang eo hẹp). Viên tảo chị tư vấn giúp em uống ngày bao nhiêu viên là đủ c? Vitamin C em có thể bổ sung bằng thuốc hay phải uống nước cam ạ?
    Mong chỉ tư vấn thêm giúp em. Em cám ơn chị lần nữa :)

11. me hien

12. me hien

câu này vừa có 1 mẹ trả lời hộ rồi nhé, mẹ nó thử tham khảo xem, bạn SENTA MEDI cũng vào trả lời mẹ này đi
    Câu này hơi hóc búa với mình, để mình đi tham khảo ý kiến của bác sĩ rồi đưa lên tư vấn mẹ nó
    Vì đi phượt nhiều mà giữ da mặt đẹp quả là khó khó khó...

Lantrailt thích bài này.
  13. me hien

Gương mặt tiết lộ tình trạng sức khỏe

Vầng trán của bạn lên tiếng cho nhiều cơ quan như tim mạch, hệ thống tiêu hóa. Làn da mẩn đỏ, sần sùi trên trán báo hiệu hệ tiêu hóa bị tắc nghẽn cần được giải độc, bôi trơn.

Những bí quyết làm đẹp, chăm sóc da, giảm cân, kinh nghiệm trang điểm, địa chỉ thẩm mỹ viện, luôn được cập nhật mỗi ngày tại Lam dep 24H

Vì vậy, nên giảm tiệc tùng và ưu tiên cho giấc ngủ. Tránh thức ăn dầu mỡ và thực phẩm chế biến sẵn cho đến khi làn da sáng trở lại.

Chân mày

Đôi chân mày có thể phản ánh sức khỏe của gan. Uống nhiều rượu bia dễ làm xuất hiện nếp nhăn chân mày. Theo Đông y, lá gan liên quan trực tiếp đến sự giận dữ. Do đó, nên cố gắng kiềm chế sự nóng giận.

Miệng

Trong khi đôi môi liên quan đến dạ dày và ruột, thì những vùng xung quanh khóe môi liên quan đến ruột non. Đốm nhỏ xuất hiện quanh môi biểu hiện những vấn đề táo bón, đầy bụng hoặc lạt miệng. Những tín hiệu này nhắc bạn kiểm lại xem có bị dị ứng thực phẩm hay không.

Nướu răng chảy máu có thể do dư axit trong dạ dày, trong khi môi khô thể hiện sự mất nước. Môi nứt hoặc đau có thể là do lá lách không được chăm sóc tốt. Cần bổ sung vitamin B và chất sắt.

Gương mặt tiết lộ tình trạng sức khỏe, Làm đẹp, guong mat, tinh trang suc khoe, duong da, lam dep, cham soc da, cham soc suc khoe

Khuôn mặt cũng có thể tiết lộ sức khỏe của bạn

Đôi má

Trên má nổi ban là có thể cơ thể bạn thiếu ôxy vì đôi má của bạn gắn liền với hệ hô hấp. Giải pháp:

- Thở đều và sâu hơn bằng cách tập yoga.

- Nếu bạn thường xuyên hút thuốc, coi chừng bị vỡ mao mạch, xuất hiện nếp nhăn ở vùng má.

- Nếu tình trạng mẩn đỏ tăng, có thể do bạn sử dụng nhiều chất kích thích như cà phê, rượu.

Cằm

Cằm bạn phản ánh sức khỏe của thận. Sự sung huyết xung quanh cằm là do thận làm việc quá tải, có thể do bạn bị stress.

nuna-nuna thích bài này.
  14. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Tức là dùng nó dưỡng lên mặt như dùng dầu dừa hả mẹ nó? Nếu có thể cho mình xin luôn địa chỉ mua đồ với nhé hihi

15. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Hi, cảm ơn mẹ nó. Thực ra giữ da rất lâu, nhưng phá da thì rất nhanh, hic hic.... Nếu có cách nào giảm bớt đc chút ít thì tiện quá! Đỡ phải lăn tăn mỗi chuyến đi hihi

16. metun09

metun09 Thành viên rất tích cực

Quên ko trả lời e rùi c ơi.........

17. me_chuoi_dau

me_chuoi_dau Thành viên mới

Chị ơi! giúp e với nhé
    Em năm nay 31 tuổi! Da e là da dầu, lỗ chân lông to, bị nám ở 2 bên má ( sinh xong thì bị), bị nếp chân chim ở đuôi mắt, có nếp nhăn ở trán và 2 bên miệng, hay phai làm viêc trên máy tính ( 10 tiếng/ngày) với tình trạng da như thế e nên dùng những sản phẩm nào ah? mong chị tư vấn sớm cho em nhé. cảm ơn chị nhiều!

18. me hien

Không phải mình bỏ sót đâu mà mình cần phải chọn thông tin xem nên trả lời mẹ nó như thế nào hiệu quả nhất í
    1. Vết bỏng bô quả là ca khó, ngay bản thân mình là 1 người tích cực giữ da lắm mà cái vết ấy cũng phải 2 năm mới mờ đi. Theo kinh nghiệm thì mình phải xử lý ngay lúc bỏng và hậu bỏng trong 3 tháng, để lâu rồi thì chỉ còn bằng cách chờ đợi thêm nữa và dùng những hỗ trợ. Xóa bằng Laser không phải là cách tốt nhất để xóa bỏng bô, vì nó là 1 dạng gây tổn thương lần nữa rồi kích thích khả năng tự làm lành của cơ thể để xóa sẹo. Nếu cơ thể thích nghi tốt thì sẽ mờ nhưng nếu không tốt sẽ sẹo chồng sẹo. Nếu lúc làm Laser bạn dùng thêm 1 chất làm liền da như nghệ nữa thì ok

2. Thuốc mọc lông mày hiện tại khó mua được hàng chính hãng, hầu hết (90%) là của Trung Quôc bạn ạ, nếu gửi được bạn có thể mua tại nước ngoài sẽ yên tâm hơn. Tên thuốc RevitaBrow® được nhiều người dùng khen đấy, bạn thử tham khảo nhé. Thực chất thêu lông mày nhìn cũng tự nhiên, tuy nhiên nếu tóc và khuôn mặt ưa sự tự nhiên thì dùng thuốc kích mọc là chuẩn nhất. Giá của nó hình như khoảng 100$ bên Mỹ, bạn thử xem ở đây bán bao nhiêu nhé

metun09 thích bài này.
  19. baoson310

baoson310 Thành viên kỳ cựu

em cũng bi viêm lỗ chân lông ạ, ở vùng cánh tay và chân, nó cứ có màu đỏ ạ??????????????

20. SENTA.MEDI

SENTA.MEDI Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn mẹ Hiển đã tin tưởng, đúng là khi khách hàng là 1 người ham mê du lịch thì việc giữ cho làn da đẹp thật sự là 1 kỳ công
    Xin bạn cần tư vấn cho biết, bạn đã bao nhiêu tuổi, tình trạng da hiện nay, mỗi lần đi phượt của bạn khoảng bao nhiêu ngày, vùng khí hậu du lịch đó có tính chất gì?
    Hiện nay bạn đang có thói quen chăm sóc da như thế nào? bạn có thích nước da nâu giòn không hay thích giữ da trắng và mịn

Mình có thể tư vấn sơ cho bạn, vì thông tin bạn đưa ra hơi chung chung, tạm là thế, nếu có đủ lượng thông tin cần thiết, mình sẽ tư vấn kỹ hơn

1. Một người hay đi du lịch, làn da sẽ lão hóa gấp 3 lần người khác bởi thay đổi không gian và khó có điều kiện an toàn, vệ sinh và chế độ da tốt. Bởi vậy, việc đầu tiên nếu bạn muốn giữ da là:
    * Mang theo các dụng cụ bảo vệ da
    1. Kính, Mũ, khẩu trang kín mặt
    2. Kem chống nắng, thực phẩm chức năng để làn da có thể chống nắng từ bên trong AstaZan (uống đều đặn loại này sẽ giúp cơ thể không bị hấp thụ nhiệt và ánh nắng mặt trời
    3. Mang theo bình nước sạch để rửa mặt trong chuyến đi
    4. Mang theo kem giữ ẩm nhưng không ngậm nước (loại kem không bị trôi bởi mồ hôi, không có cặn chất), loại này không bị hút bụi, bít lỗ chân lông, giữ ẩm tốt sẽ bảo vệ da khỏi những chặng đường phượt của bạn

Cách mà một bạn trên này hướng dẫn cũng là 1 cách, nhưng sử dụng dầu thực vật chỉ thích hợp với những làn da khỏe và những cuộc di chuyển ngắn.
    Tuy nhiên, mình đoán da của bạn khỏe, bởi những ai ham mê du lịch thường có sức khỏe tốt, tinh thần phấn chấn và yêu đời
    Chúc bạn tìm được giải pháp tốt cho mình nhé

Lantrailt thích bài này.