Mẹ maymummim giải thích về sản phẩm?

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi nam nhot, 23/9/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nam nhot

nam nhot Thành viên chính thức

Đã lên giường đi ngủ rồi nhưng không ngủ được vì nghĩ đến chuyện này nên lại quay lại để giải thích rõ hơn cho các mẹ biết.
    - Chị thấy rất tiếc vì đã không trả lại hàng cho em ngay lần dùng đầu tiên thấy không ổn tại vì lúc đó chị rất tin em, rất tin những điều em giải thích nên đã cố dùng thử mấy lần nữa. Đúng như em nói nếu chị tỉnh táo ngay từ đầu và trả lại hết hàng cho em ngay thì bây giờ đã không phải vừa lo, vừa bực mình.
    - Chị cũng định không nói ra vì không muốn làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh của em nhưng cảm thấy không ổn và chị cũng muốn chấm dứt mọi chuyện ở đây. Như chị đã nói ở trên là chị không có kinh nghiệm về hàng thật và hàng giả nên chị cũng chưa từng khẳng định hàng của em là thật hay giả. Nhưng nếu như lấy hàng của CT Yến sào làm chuẩn (mà em cũng đã thống nhất với chị là hàng của Công ty yến sào Khánh hòa là hàng chuẩn, không phải hàng giả) thì chị khẳng định là HÀNG CỦA MY LÀ HÀNG GIẢ vì không giống hàng của công ty 1 tẹo nào.

Đang tải...

2. Maymummim

Maymummim Bắt đầu nổi tiếng

Em chào chị.
    Thứ nhất, khoa học đã chứng minh và kiểm nghiệm rằng nếu là yến huyết giả thì chỉ cần thử qua iot hoặc nước chè xanh thì yến sẽ đổi màu đen ngay vì bị nhuộm oxit sắt, nhưng chị đã thử qua 2 loại này và đã khẳng định không đổi màu, chứng tỏ HÀNG EM CUNG CẤP CHO CHỊ KHÔNG PHẢI HÀNG GIẢ.
    Thứ nữa, chị khẳng định hàng giả nhưng đã "can đảm" sử dụng đến 60g là điều không thể. Bởi quay lại với những phản ứng và lo lắng ngay từ bài ban đầu chị post thì hoàn toàn đối lập.

Belem thích bài này.
  3. Maymummim

Chị, em không hiểu nhầm ý chị đâu. Em biết chị là người mua hàng rất cẩn trọng, chị yêu cầu em chuyển hàng tận tay chứ không CK trước. Nếu em mà là người bán hàng không trung thực, cố ý bán hàng giả hay kém chất lượng cho chị thì không bao giờ em nhận lời chuyển hàng trực tiếp (bởi hiện nay người bán hàng không có lương tâm vẫn lừa nhau bằng kiểu bán hàng qua mạng rồi cung cấp hàng giả hàng nhái nhiều kiểu ấy mà chị). Ngay từ lần đầu chị dùng hàng và có phản ứng rất mạnh, chị tỏ ý rất sợ vấn đề ảnh hưởng đến sức khỏe bằng cách post bài lên mạng (em tự nghĩ sao chị không điện thoại trực tiếp cho em nhỉ, em phải là người đầu tiên chị cần liên lạc trước tiên). Về phía em, sau khi đọc được bài của chị thì điẹn thoại cho chị ngay để giải quyết cho khách hàng. Như em đã nói trên, vì lương tâm của người bán hàng, vì quyền lợi của khách hàng và vì uy tín của mình em đã ngỏ lời đổi hàng hoặc hoàn tiền cho chị không biết thực hư lô hàng đó có sự cố như thế nào trong lúc nó lại khá đắt. Thưa chị, em cũng như chị và cũng như các mẹ khác đều sẽ rất phẫn nộ và lo lắng vì bỏ ra số tiền khá lớn để lấy về hàng không như ý. Thế nên em đã hành động vậy.

4. Maymummim

Chị ah, chị không thể nói tiền mất thì cũng mất rồi và nói đến trách nhiệm và lương tâm của người bán hàng. Em nghĩ mình đã làm tròn trách nhiệm và lương tâm của người bán hàng chân chính.
    Thú thật, từ trước đến giờ khách hàng của em đã và đang sử dụng sản phẩm của em rất hài lòng về sản phẩm của bên em. Đây là lần đầu tiên em gặp sự cố khách hàng phản ứng như thế này nên cũng là 1 bài học quý cho bản thân và cố gắng hơn nữa trong quá trình phục vụ khách hàng sau này.

5. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Bạn nam nhot vui lòng xác nhận bạn đã thử yến qua iot hoặc nước chè xanh chưa? Nếu đã thử rồi thì kết quả ra sao?

6. Maymummim

Chị NamNhot đã thử rồi đấy ạ!!!!!!!!!!!!!!!

Belem thích bài này.
  7. nam nhot

Nếu không làm giả bằng tinh bột, nhuộm oxit sắt mà bằng một cách gì đó tinh vi hơn thì thử bằng cách này có ý nghĩa gì không em?

8. nam nhot

Nhiều khi con người cũng khó giải thích lắm em ạ. Chị lúc nào cũng nghĩ bản chất con người là tốt, mà thực tế là chị gặp toàn người rất tốt. Chị cũng không nghĩ em là người xấu và như chị đã nói chị rất tin em và tin vào những gì em giải thích với chị vì thế nên mới dẫn đến "sự can đảm" như em đã đề cập ở trên. Về cách phục vụ khách hàng của em cũng không có gì đáng chê trách. Nhưng về chất lượng hàng của em chắc chắn là có vấn đề. Nếu em giải thích được thỏa đáng những vấn đề của liên quan đến chất lượng và nguồn gốc hàng của em, có thể mọi người sẽ tin tưởng những gì em nói là đúng.
    Đúng là định chấm dứt mà không dứt được!

9. Maymummim

Chị, chị không thể phẩn biện 1 cách vô căn cứ như thế được.
    Rõ ràng chị đã kiểm chứng và cho kết quả rồi đấy.

10. Maymummim

Cám ơn chị đã tin tưởng em, nhưng sao giờ chị lại khẳng định một kết quả hoàn toàn ngược lại và làmảnh hưởng nghiêm trọng đến uy tín và công việc kinh doanh của em.

11. Mod MSTD

Đây là 2 cách để phân biệt Yến thật, giả. Nam nhot đã thử cả hai phản ứng này và kết quả cho thấy sản phẩm không phản ứng với Iốt và nước chè xanh.

Nếu nam nhot có thêm cách chứng minh Yến thật, giả vui lòng cung cấp thêm.

12. Maymummim

Kính gởi Mod, em có yêu cầu như thế này.

Yêu cầu chị Namnhot trong vòng 24h (kể từ thời điểm này) phải đưa ra kết quả chứng minh Thật giả. Nếu không có kết quả, em đề nghị Mod đóng topic này lại và yêu cầu trả lại sự trong sạch và uy tín của em trên Diễn đàn.
    Một người kinh doanh qua mạng như em, uy tín là tối quan trọng, giữ được khách hàng rất khó chứ chưa nói đến thu hút thêm khách hàng mới.

13. nam nhot

Tại vì em chẳng giải thích được về chất lượng hàng và nguồn gốc một cách thỏa đáng.

14. nam nhot

Hôm trước có một mẹ nào đấy gợi ý thử so sánh với hàng của Công Ty Yến sào Khánh hòa. Chị thấy cũng rất hợp lý. Em đã thử so với hàng của công ty chưa và thấy thế nào? Liệu em có thay đổi quan điểm cho rằng hàng của Công ty là hàng không phải hàng không thật không?

15. Maymummim

Chị em đã giải thích và chị thấy thỏa đáng mới đồng ý gởi lại số hàng còn thừa và em bồi hoàn lại tiền cho chị đấy chứ.

16. Maymummim

Chị Nam đã nghi ngờ và kiểm chứng cho kết quả rồi đấy ạ.

Gởi Mod, từ đây cho đến khi chị Nam cho kết quả, em xin phép không trả lời thêm bất kỳ câu hỏi nào nữa cả. Thực ra sự việc đã được giải quyết từ tuần trước rồi. Em cám ơn.

17. Mod MSTD

Để phân biệt thật, giả, chúng ta chỉ có thể dựa vào các cách đã cung cấp mà cho kết quả rõ ràng nhất như thử phản ứng với iot và nước chè xanh.

Nhưng với hai cách thử cho kết quả rõ ràng đó, kết quả không chứng minh được hàng đó có phải hàng giả hay không.

Bởi vậy, để có bằng chứng thuyết phục nhất, nam nhot cần đưa thêm các chứng cứ để chứng minh hàng giả, thật.

Nếu không có chứng cứ nào thêm, topic sẽ được khép lại. Và các thành viên sẽ coi như đây là một topic tham khảo trước khi đưa ra quyết định mua bán của mình.

18. nam nhot

Chị rất tiếc đã làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh của em.
    Nhưng theo chị uy tín của người bán hàng do người bán hàng tạo ra. Em bán hàng chất lượng không đúng với quảng cáo "Yến sào Khánh hòa chất lượng hảo hạng", "sẽ nở gấp 3 lần", "thơm diu, ngot...." Em tự đánh mất uy tín của em tại sao lại đòi chị. Chị làm sao trả lại được hả em. Uy tín của em đã mất như tiền của chị, có lấy lại được đâu!

19. Mod MSTD

namnhot có thể cung cấp thêm bài post của maymummim trong topic bán hàng hoặc tin nhắn về độ nở của sản phẩm. Cảm ơn bạn.

20. nam nhot

Còn Tiêu đề topic "Yến sào Khánh hòa chất lượng hảo hạng" ngay trang đầu ai cũng biết rồi.
    Có mẹ nhắn tin cho mình nói là mua hàng của My cũng bị tình trạng giống mình. Mẹ nào cũng bị thế thì cũng nói cho mọi người biết đi.

mẹ_cún_còi thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.