Thông tin: Mẹ nào chuẩn bị cho con 2 tuổi đi "bộ đội" thì cùng vào chia sẻ nhé!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi huongxing, 9/3/2013.

1. Cumia

Cumia Thành viên tập sự

Ðề: Mẹ nào chuẩn bị cho con 2 tuổi đi "bộ đội" thì cùng vào chia sẻ nhé!

Mình ở khu vực yên hòa, đang muốn gửi con đi học trường mầm non tư thục, các mẹ có con đi học ở khu vực này chia sẻ thông tin của trường giúp mình nhé! mình tham khảo để cho bé đi bộ đội ạ...

Đang tải...

2. chaien999

chaien999 Thành viên rất tích cực

tình thế bắt buộc thui mẹ nó ạ k có người trông bất đắc dĩ phải đi gửi, nhưng mà mình may là mẹ đứa bạn thân mình trông nên bà quý lắm, buổi trưa bà nấu cơm cho về đấy ăn cơm và cho con ti nên cũng đỡ tội, mà lúc đấy bé chưa biết j nên lúc mẹ đi chỉ khóc tí rồi thôi, không thương bằng mấy hôm cho đi lớp, mếu máo xin mẹ cho ở nhà thương lắm cơ, mất mấy hôm giờ thì ngoan rồi, lại thích đi lớp chứ

3. chaien999

chaien999 Thành viên rất tích cực

chia sẻ của mẹ này hay đấy, nhưng chắc mẹ gửi trường tư thục đúng hem, tớ gửi con trường công nên hết giờ gửi là đóng cổng trường, mẹ đâu có được vào ngồi học, ngồi chơi cùng con được, hôm đầu gửi bé nhà mình khóc to làm xã cứ mấy lần định chạy vào với con nhưng mình phải kéo đi, như thế con mới nhanh quen chứ mình cứ quấn quýt con lâu quen mà cũng khó cho các cô lắm, mới gửi thì mình nói cô cho đến muốn hơn một chút và đón sớm hơn cho con đỡ mong, giữa giờ chỉ đt được cho cô hỏi thăm tình hình con thôi, xem biểu hiện của con là biết ngay tình hình chăm sóc như thế nào, thời gian đầu có lẽ con sẽ sụt cân một chút vì chưa quen môi trường mới, nhưng khi đã quen và được sự chăm sóc tốt con sẽ hồi phục nhanh thôi, với những bé lớn một chút thì mẹ hỏi các bé còn trả lời được, có chuyện j biết kể mẹ nghe nhưng những bé nhỏ thì chưa thế được đâu nên chỉ xem biểu hiện của con thôi, tham khảo các mẹ khác thôi, nói chung việc cho con đi lớp cũng gian nan, mỏi mệt, lo lắng lắm các mẹ ạ

4. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Con nhà mình hiện giờ hơn 16th, đã đi trẻ từ lúc hơn 12th. Mình thấy ko có gì đáng lo đâu mà các mẹ.

Bé nhà mình đi học về, hát múa suốt ngày (mặc dù nói còn chưa dc mấy từ, nhưng cứ hát thôi, nhưng mình vẫn đoán ra dc nó hát bài gì, hihi). Mình thấy rất ngạc nhiên vì khả năng của bé, múa 1 bài mấy động tác liền lúc, ra hỏi bảo cô dạy cháu bài gì mà về nó múa nhiều động tác rất buồn cười (như là úp 2 tay vào miệng rồi ê a gì đó), cô giáo bảo, em đang dạy bài Con gà trống (gà trống gáy ò ó o) để chào mừng 1/6.

Về khoản ăn uống thì mình thấy, nhiều mẹ ko cho ăn dc, nhưng cô cho ăn lại được. Các con vẫn lên cân đều đều.

mnphuongdong thích bài này.
  5. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

hihi, bé vậy tốt quá rồi, bé nhà mình thì chỉ quậy thôi chứu kg để ý hát

6. giadinh_meocon85

giadinh_meocon85 Thục Yến-Yến Đảo NhaTrang

Mình vào đúng topic thấy con chủ top hình như cũng bằng con nhà mình. su nhà mình 17,5 tháng ùi. Nghĩ lại việc đi học của con thấy vui gì đâu í.
    lúc con 15 tháng. Trường đầu tiên con học ngày thứ 3 thấy mặt cô giáo là khóc thét, vậy là cho nghỉ tìm trường mới, qua trường mới càng ngày đi học càng vui. ko khóc lóc gì hết í, lúc đầu mẹ còn đưa vào tận trường, sau khi 1 tháng thì mẹ chở đến xuống xe là tự động chạy vèo vào trường ạ cô, quay ra lấy balo đưa cô rồi cười rất tươi bái bai mi gió mẹ. cảm giác là con rất vui và thích thú, nên mẹ thật sự yên tâm. Hóa ra là trường su có sân to, có đủ trò chơi nên con ham vui.
    Trộm vía ăn uống tốt hơn nữa, trên trường cô đút hám miệng to đùng, tháng đầu tiên tăng hẳn 8 lạng. trong khi ở nhà mẹ nuôi vã cả ngừoi tăng 1-2 lạng.
    À trường su là trường tư bình thường chứ ko phải quốc tế gì hết á. chỉ có điều có sân to và trò chơi nhiều nên con chạy nhảy thoải mái, vui vẻ thôi. (su ở tphcm ạ, hi)
    Giờ nghĩ lại thấy trộm vía con, vì có bạn đi học mấy tháng vẫn khóc nhè

mnphuongdong thích bài này.
  7. Mẹ Thủy Ngọc

Mẹ Thủy Ngọc Bắt đầu nổi tiếng

con nhà mình cũng 16 tháng rồi. cho về quê 1 tháng vì đợt này nắng nóng quá sợ ở đây ốm người. trộm vía về quê ko ốm đau gì nhưng vẫn bị sút cân. chạy nhảy suốt ngày. mình cũng băn khoăn ko biết nên cho con đi học lúc 18 tháng hay ko. vừa muốn cho đi lại vừa lo.

8. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Được vậy tốt quá. Chứ mình thấy đa số các con buổi sáng đi học đều khóc nhè. Con nhà mình thời gian đầu đi học ko khóc, dạo này sáng nào trao tay cho cô là cũng khóc, bám chặt vào mẹ. Nhưng vẫn kệ thôi, chiều về lại vui và trêu cô bt.

9. giadinh_meocon85

giadinh_meocon85 Thục Yến-Yến Đảo NhaTrang

Hihi, tâm lý con thôi nàng ơi, ko sao đâu, trường su có bé đi học hơn 1 năm mà vẫn khóc, kiểu như đó là điều ko thể thiếu vậy, phải khóc tí mới được. hi

10. Meyeucontit2010

Meyeucontit2010 Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình cũng gần 3 tuổi đang định xin cho con vào hoc trường công hoa mai phố hoàng văn thái thanh xuân hà nội
    Mẹ nào có kinh nghiệm xin cho con học ở đó cho em xin ít kinh nghiệm với
    Em cảm ơn nhiều

11. ruavang1983

ruavang1983 Cá hồi, Cá trứng ^^

Cu nhà mình hơn 2 tuổi đây. Vừa chính thức đi bộ đội được gần 1 tuần. Trường ở gần nhà con cũng quen. Nhưng hôm nay về bắt đầu thấy xụt xịt chảy nước mũi, nói là k muốn đi học nữa. Hix. Thương con lắm nhưng vẫn phải cho con đi học thôi, ở nhà nhiều thành ra nhút nhát, k năng động giống các bạn đi học sớm.

12. Cumia

Cumia Thành viên tập sự

Hic, có mẹ nào nhà ở gần khu vực trung yên,vũ phạm hàm không? chỉ cho mình trường mầm non tư thục tốt để mình yên tâm gửi con với; mình mới chuyển nhà đến khu vực này, cũng đã đi tìm hiểu rất nhiều trường xung quanh, nhưng vẫn thấy chưa yên tâm lắm. Mẹ nào đã gửi con ở trường mà thấy ổn ổn, thì chia sẻ cho em với. Em đi làm hơi xa, nên cũng chỉ chọn những trường gần đấy để gửi con thôi ạ...

13. van-kitty2

van-kitty2 Thành viên chính thức

Bé nhà mình 19 tháng cg định tháng 9 này cho đi học, lo quá các mẹ ạ vì bạn ý còi 10 kg thôi lại hay ốm nữa chẳng biết có đi học nổi ko nữa. Nhà mình ở khu chợ Đồng Xuân, mẹ nào biết trường nào tốt giới thiệu giùm mình nhé. Đúng là con đi học là một bước ngoặt lớn với cả con và mẹ.

14. Cumia

Cumia Thành viên tập sự

Mình đã đi tham khảo một số trường ở khu trung yên, có trường mầm non Thùy trang, trường nhân hòa là hai trường mà mình tạm ưng ý; trường thùy trang thì không có không gian chơi cho con, lớp hơi nhỏ nhưng cô giáo cũng nhẹ nhàng; Trường Nhân hòa có không gian chơi, lớp thoáng ,sạch sẽ nhưng là trường mới mở; cô hiệu trưởng có giới thiệu trường có cơ sở 1 ở Nguyễn Khánh Toàn... mình đang phân vân không biết nên cho con học trường nào.. có nên cho con học thử một tuần của từng trường không các mẹ nhỉ?

15. Cumia

Cumia Thành viên tập sự

Mẹ nào đã cho con đi học hai trường trên tư vấn cho mình với, mình sắp sinh bé thứ hai rồi.. lo lắng vì không còn dành được nhiều thời gian cho con nữa...hic

16. Mẹ_Ku_Tũn

Mẹ_Ku_Tũn Guest

Tớ có nghe bạn tớ nói về trường Nhân Hoà
    Cô giáo khá chăm con
    Là trường mới nên không khí thoáng đãng, và các con cũng ít, các cô chăm cẩn thận lắm đó mẹ nó
    Mẹ nó cho con học thử mầm non Nhân hoà coi sao

17. Mẹ Un In

Mẹ Un In Guest

Tháng 9 này em cũng cho con đi nhà trẻ.bé được 20 th rồi.
    mà em đang không biết con có hòa nhập dc không.

18. tranganh125

tranganh125 Thành viên mới

Bé nhà e cũng lười ăn loại 1 chị ạ. Ở nhà toàn phải nịnh nịnh và đi chơi vài vòng mới xong 1 bát cơm ý, nhưng mà từ ngày đi học thì con đi vào nề nếp và ngoan hẳn chị ạ, chứ ở nhà đc chiều đâm ra hư đấy, chị cứ cho bé đi học đi, 1 tuần đầu chắc chắn bé sẽ mè nheo khóc lóc đủ kiểu nhưng mà sau đấy thì chị sẽ thấy con # hẳn. K biết địa chỉ chị ở đâu, nếu chị ở gần khu vực mĩ đình thì chị có thể cho bé học ở trường My first School ý, bé nhà e cũng học ở đấy, các cô chăm cháu tốt lắm, ít cháu nhiều cô nữa chị ạ, yên tâm lắm. hihihi

19. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

Đến 19/8 này con đi bộ đội rồi, nghĩ đến khi con khóc mà thương quá.

20. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

voi nhà em sau 1 time ốm hôm nay đã tái ngũ rùi, hic