Cần giúp: mẹ nao đang dùng mỹ phẩm MAC vao tư vấn giup em với.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Gaucoi.chipchip, 11/4/2014.

1. Gaucoi.chipchip

Gaucoi.chipchip Thành viên mới

Mẹ nao đang dùng mỹ phảm MAC. Biết nồng đô chì trong son RUBY WOO là bao nhiêu ko ạ. Và đừng thứ bao nhiêu trong bảng DFA. Thánks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gaucoi.chipchip
    Đang tải...

2. Gaucoi.chipchip

Gaucoi.chipchip Thành viên mới

Mẹ nào sành mỹ phảm MAC thì vào giúp em với

Mẹ nào đang dùng mỹ phẩm MAC. có thể tư vấn cho e biết nồng độ chì trong son RUBY WOO là bao nhiêu. Và đừng thứ mấy trong top 400 hãng son chứa chì. Thánks.

3. Graceshop

Graceshop Thành viên tích cực

Ðề: Mẹ nào sành mỹ phảm MAC thì vào giúp em với

Ui mn ơi nồng độ chì thì chỉ có bác nào làm bên viện nghiên cứu ms biết chứ bth e chỉ thử chì bằng vàng và tuỳ màu sắc để xđ thôi ạ.Vs cả đa số son bh đều có chứ chì nên màu sắc,độ bám mới có thể sắc nét như vậy.E dùng Mac,dior,ysl,w&w,kate,revlon,...đến thỏi son mua bên Thái lúc đi du lịch cũng có:((
    Mình hạn chế dùng là đc mà mn chứ mn sống chung vs lũ thôi chứ biết làm sao

Gaucoi.chipchip thích bài này.
  4. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Ðề: mẹ nao đang dùng mỹ phẩm MAC vao tư vấn giup em với.

E k dùng nhưng nghe bà chị bảo hàng Mỹ này nhiều hàng lởm lắm, hic

5. Mepaotua

Mepaotua Thành viên tập sự

Em nghe nói MAC dùng trang điểm thì đẹp nhưng hại da lắm. Chỉ nên dùng để trang điểm chuyên nghiệp or nhưng lần cần đẹp lung linh thôi chứ ko nên dùng thường xuyên

6. Easter Lily

Easter Lily Thành viên nổi tiếng

Đúng là chỉ nên dùng cho những dịp đi sự kiện chứ không nên dùng thường xuyên nhé

7. luongngocmai

luongngocmai Thành viên tích cực

Ðề: Mẹ nào sành mỹ phảm MAC thì vào giúp em với

Về đồ trang điểm nền của MAC thì mình không biết, nhưng riêng son môi thì chúng ta thấy nhãn tiền, nhìn ngay cái danh sách 400 loại son đã được kiểm định và phân tích hàm lượng chì của Cục quản lý Dược phẩm và thực phẩm Mỹ - FDA thì nồng độ chì của đa số son MAC trong danh sách đó thấp hơn nhiều lần so với các loại son cao cấp khác. Nếu muốn biết chi tiết các bạn hỏi google hộ mình nha, có cả bản chụp chi tiết của 400 loại son đó đấy ạ.
    Nói thêm chút nữa, theo mình thì việc dùng thường xuyên mỹ phẩm trang điểm có hại cho da và làm da có chiều hướng xấu đi là chắc chắn có thực, điều này thì mình không nghi ngờ gì. Thế nhưng theo mình, việc da chúng ta xấu đi là do trong mỹ phẩm với hàng chục, thậm chí hàng trăm chất hóa học thì có nhiều chất gây ra tác hại không tốt chứ không phải chỉ riêng tại chì.
    Làm thử một phép tính đơn giản: Hàm lượng chì trong thỏi son MAC màu Impassioned là 0.08 phần triệu, tức là trong một gram son này thì có 0.00000008g chì, như vậy nếu giả sử toàn bộ thỏi son MAC với trọng lượng 3g được hấp thụ hết vào cơ thể chúng ta thì tổng lượng chì từ thỏi son này vào cơ thể là:0.00000024g (nhấn mạnh thêm là trong thời gian sử dụng thấp nhất cũng phải 6 tháng nhé)
    Nói thật chứ lượng chì như trên nếu chia theo số ngày thì quá quá nhỏ và chả đáng kể gì so với lượng chì chúng ta hấp thụ hàng ngày qua đường ăn/uống (trong gạo cũng có chì nhé), hấp thụ từ việc hít thở không khí.
    Đơn cử như tiêu chuẩn của Việt Nam về hàm lượng chì trong nước sinh hoạt là: 0.05mg/lit (tạm tính tương đương thành 0.00005g chì trên một Gram nước). Như vậy có thể thấy là hàm lượng chì trong nước sinh hoạt cho phép cao hơn hàng nghìn lần so với hàm lượng chì thực tế có trong son môi.

Copy bài review của c phương dung, mình cũng đang dùng son của mac dòng matte. Cá nhân mình thất rất tuyệt :)