Cần giúp: mẹ nào dùng phấn nụ hoàng cung chưa ạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi thuhang_146, 18/4/2012.

1. hienluong86

hienluong86 Thành viên nổi tiếng

Ðề: mẹ nào dùng phấn nụ hoàng cung chưa ạ

Ôi ko biết có nên dùng phấn nụ ko nhỉ???

Đang tải...

2. thuoctrimun

thuoctrimun Thành viên tập sự

Mình nghĩ là nên dùng.
    Các bạn nói đều đúng cả nhưng quan trọng là mua có đúng sản phẩm hay ko thui? vì hiện giờ hàng nhái hàng giả rất nhiều

3. chien

chien Ước gì....

Khó nhỉ, có tem để phân biệt hàng thật hay giả không nhỉ?

4. nhamaytina

nhamaytina Thành viên tích cực

oánh dấu để lúc cần e đọc cái...

5. phuongthy13

phuongthy13 Thành viên rất tích cực

Phấn nụ á,nghe muốn dùng thử lắm,nhưng cũng hơi sợ

6. phannuhue

phannuhue Phấn nụ Kiềm dầu- Trị mụn

Mình là đại lý độc quyền Phấn nụ bà tùng ở Phía Bắc các mẹ ủng hộ tơ nhé, Thank

http://myphamcungdinhhue.com.vn/

7. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

em đã dùng rồi đây ạ, nhưng em k thấy có tác dụng lắm chị ạ (ngoài việc ngăn dầu, nhưng có vẻ làm lỗ chân lông to ra, hic, có thể là do da em k hợp)

8. hoalantim_230885

hoalantim_230885 Thành viên rất tích cực

em chưa dùng loại này, nhưng để dưỡng da và về mỹ phẩm thì bên em nhiều sản phẩm lắm ah, nếu rảnh chị nó qua top nha em tham khảo nhé.

9. kuboshop

kuboshop Bắt đầu nổi tiếng

Ôi đọc xong 7 trang mà ko quyết định được là nên hay ko nên mua phấn nụ cung đình, da mặt em nhờn, lắm mụn, nhiều vết thâm, ko biết là sử dụng loại mỹ phẩm này có hợp với da em ko. sử dụng bao lâu thì có tác dụng, em chúa lười về cái khoản chăm sóc da mặt nhưng mà anh xã nói nhiều quá...huhu ko quyết định sớm là anh ý ko "tài trợ" cho vụ mỹ phẩm nữa đâu :(

10. phannuhue

Bạn thử dùng đi, Phấn nụ làm từ cao lanh và hơn 1o vị thuốc bắc rất lành có tác dụng dưỡng da, bạn có thể tham khảo ở link dưới nhé, thank bạn.

11. phannuhue

Trang web của tớ đang bảo trì nên hơi có tí vấn đề mong cả nhà thông cảm

12. phannuhue

web của tớ vẫn đang bị lỗi cả nhà thông cảm khi truy cập nhé. thank

13. phannuhue

PHÓNG SỰ
    BÀI HỌC TỪ MỘT VỤ TRANH CHẤP NHÃN HIỆU

Đây là ngôi nhà số 34 Tô Hiến Thành (thành phố Huế) (số cũ là 22) có một nghề gia truyền đặc biệt đã tồn tại qua 4 đời, đó là nghề làm phấn nụ.
    Cách đây vài chục năm, phấn nụ gia truyền bà Tùng nổi danh trong và ngoài tỉnh. Theo nhiều nhà nghiên cứu về văn hóa Huế và hàng chục bài viết đăng trên các báo, tạp chí thì phấn nụ bà Tùng trước đây sản xuất cho các cung nữ và hoàng hậu dưới triều Nguyễn sử dụng, do một người cung nữ nắm giữ bí quyết. Sau khi vương triều sụp đổ, người cung nữ này truyền bí quyết cho một người con gái là bà Trần Thị Thiểu, còn gọi là bà Hường. Bà Trần Thị Hiếu, tức là bà Tùng, con gái cả của bà Hường đã nối nghiệp mẹ lập nên thương hiệu phấn nụ bà Tùng hàng chục năm qua và tồn tại cho đến ngày nay.
    (Phỏng vấn bà Trần Thị Hiếu - bà Tùng)
    Phấn nụ gia truyền bà Tùng không chỉ có người Huế biết đến mà cả phụ nữ trên cả nước và cả Việt kiều. Theo bà Tùng cho biết, bà và hai người em gái là bà Trần Thị Phương, Trần Thị Ái Thu duy trì làm nghề sản xuất phấn nụ. Bà làm ở Mỹ, bà Trần Thị Phương làm ở thành phố Hồ Chí Minh và bà Trần Thị Ái Thu làm ở Huế, tại ngôi nhà của gia đình bà Tùng, 34 Tô Hiến Thành, Huế. Hiện nay, ngoài thương hiệu phấn nụ gia truyền bà Tùng, chỉ còn phấn nụ gia truyền bà Phương (em gái bà Tùng), trú tại 400/12 Lê Văn Sĩ, thành phố Hồ Chí Minh làm theo phương túc hoàng cung.
    Bà Trần Thị Phương cho biết, các công đoạn làm phấn nụ cực kỳ tỉ mỉ. Một mẻ phấn nụ được làm ra kéo dài hơn một tháng. Cao lanh, một thành phần làm nên phấn nụ được tuyển chọ kỹ lưỡng, nướng chín trên lửa than không khói cho đến khi trở thành trắng tuyết. Khi cao lanh nguội được nạo thành bột rồi hòa với nước mưa lắng trong, khuấy kỹ, rồi chắt lọc nhiều lần qua các lớp vải nõn...
    (Phỏng vấn bà Trần Thị Phương). Nhờ làm từ gốc thảo dược nên phấn nụ gia truyền bà Tùng có tác dụng dưỡng da rất tốt, được nhiều người sử dụng tín nhiệm. Đó là lý do cho một nghề truyền thống tồn tại.
    (Phỏng vấn chị Đinh Thị Ngọc Bích, khách hàng ở thành phố Nha Trang)
    Phát biểu trên một bài báo của báo Lao động vào cuối năm 2007, nhà nghiên cứu Phan Thuận An cho hay, bà ngoại của bà Tùng nguyên là một tùng sự trong triều Nguyễn nên nắm giữ nhiều bí quyết làm đẹp cho các phi tần, trong đó có cách làm phấn nụ.
    Sự nổi danh của phấn nụ gia truyền bà Tùng chính là nguyên nhân xảy ra tranh chấp nhãn hiệu phấn nụ gia truyền bà Tùng. Câu chuyện tranh chấp kéo dài từ năm 2008 cho đến đầu năm 2010 mới kết thúc với sự hao tốn không biết bao công sức, tiền của và cả tình cảm. Có thể tóm tắt cuộc tranh chấp nhãn hiệu phấn nụ gia truyền bà Tùng như sau: khoảng tháng 8/2006 vợ chồng một người tên là Ngô Viết Trinh-Siêu Việt Thu nộp đơn lên Cục Sở hữu trí tuệ đăng ký bản quyền nhãn hiệu hàng hóa “phấn nụ gia truyền bà Tùng”. Tranh chấp quyền nhãn hiệu nảy sinh từ đó. Hai bên cùng hợp tác chứng cứ gởi Cục Sở hữu trí tuệ để chứng minh nguồn gốc nhãn hiệu hàng hóa sản phẩm là của mình. Cuộc tranh chấp kéo dài hơn 2 năm.
    Đến ngày 25/8/2009, sau khi nghiên cứu hồ sơ, các chứng cứ đưa ra, Cục Sở hữu trí tuệ đã có kết luận không công nhận quyền nộp đơn và quyền sở hữu đối với nhãn hiệu “phấn nụ gia truyền bà Tùng” của bà Siêu Việt Thu. Chấp nhận quyền sở hữu sản phẩm này là của bà Trần Thị Ái Thu (tức em ruột của bà Tùng). Ngày 19/1/2010 bà Ái đã nhận được giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu số 140880 với nhãn hiệu “phấn nụ gia truyền bà Tùng” của Cục Sở hữu trí tuệ.
    Để có kết quả này, gia đình bà Tùng đã trải qua một quá trình tranh chấp nhãn hiệu gian nan và đầy mệt mỏi. Ông Trần Viết Ân em trai của bà Hường, người đã giúp đỡ các cháu ruột của mình đòi lại quyền sở hữu nhãn hiệu “phấn nụ gia truyền bà Tùng” kể: Ròng rã hơn hai năm trời theo đuổi một vụ tranh chấp để giành quyền sở hữu cho chính sản phẩm của gia đình mình của bà Trần Thị Ái Thu, có lẽ đó là một bài học cho các nhà sản xuất hiểu rõ hơn về sự quan trọng của việc bảo hộ quyền sở hữu trí tuệ.

Lê Phương - Ngọc Huy

http://skhcn.hue.gov.vn/Portal/?GiaoDien=14&ChucNang=899&newsid=20110419072640&t=3
    Chương trình Sở hữu trí tuệ và cuộc sống số 6Ngày cập nhật: 19/04/2011

14. phannuhue

Hiện cửa hàng tớ đã có Catalogue giới thiệu sản phẩm rất đẹp giúp cho các mẹ thuận tiện lựa chọn sản phẩm nhé, hhihi..............
    PHẤN NỤ HUẾ - Myphamcungdinhhue.com.vn
    Trang điểm – Dưỡng da – Trị nám, tàn nhang – Trị mụn

15. suakute

suakute Thành viên chính thức

tớ sùng mấy năm rồi, phấn nụ bà Phương. Da đẹp như e bé, 32 tuổi mà mọi ng cứ tương 25. Lỗ chân lông se khít, k cần trang điêrm lại nếu k rửa mặt cả ngày. k hại da, da trắng hồng

16. phannuhue

Ai mà đã dùng thấy thích phấn nụ thì sẽ dùng mãi thôi........xinh xinh đẹp đẹp mà lại dưỡng da

17. phannuhue

Ai mà đã dùng thấy thích phấn nụ thì sẽ dùng mãi thôi........xinh xinh đẹp đẹp mà lại dưỡng da

18. thuhang_146

thuhang_146 Thành viên rất tích cực

vậy cho m hỏi dùng của nhà nào là hàng thật,cái này c có hàng nhái đúng k?

19. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

phấn nụ cũng có hàng nhái ạ.......................

20. lnk.ttl

lnk.ttl Thành viên chính thức

Mình dùng phấn nụ lâu rồi. rất tốt, mịn da mà kiềm dầu. mình chỉ dùng sản phẩm phấn nụ hoàng cung - bà phương. mình lên trên web http://phannuhoangcung.vn/ đặt hàng luôn vì đợt trước mình đi huế thấy nhiều hàng nhái phấn nụ bà phương nên cứ đặt hàng thẳng cho yên tâm. mình ở lai châu mà đặt hàng chỉ 3 hôm là nhận được. giá thành thì rẻ hơn một số nơi ngoài hà nội bán nữa.