Mẹ nào xem phim "Sự quyến rũ của người vợ " thì zô đây nhé!!!!

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi di_cua _Bi, 24/3/2011.

1. di_cua _Bi

di_cua _Bi Thành viên tích cực

Em vừa xem phim này được 1 tập thì mê luôn. Xem vừa hài vừa thương. Ông chồng thì hèn nhát, suốt ngày lấy tiền đi bao gái. Bà vợ lại hiền quá, bị mẹ chồng bắt nạt suốt. Con Mi-rê quá đểu, nhìn cái mặt đã thấy ác. Hài nhất là bà mẹ chồng với gia đình con nhân vật chính Bà cô ngu ngơ thì không nói làm gì. Mẹ nào chưa xem thì xem đi nhé. Giải trí cũng hay. Phim chiếu lúc 10h hơn các mẹ nhé.
    Nội dung phim:

Eun-jae chuẩn bị sang nước Pháp để theo đuối ngành vẽ kiểu mẫu tại một trường nổi tiếng, nhưng cô khám phá ra mình đã có thai cùng Kyo-bin. Cô đành phải làm đám cưới và mọi hy vọng của sự nghiệp bị tiêu tan.

Một người bạn thân và cũng và cũng là người bạn gái cũ của anh trai Eun-jae là Ae-ri cũng trở về nước sau 5 năm du học bên Pháp. Eun-jae đã bị sốc nặng khi khám phá là chồng mình đã có ngoại tình cùng Ae-ri và đã có 1 đứa con trai 5 tuổi. Kyo-bin cùng mẹ mình đã gây áp lực để Eun-jae ký giấy ly dị.

Cuộc sống của Ae-ri cũng chẳng tốt hơn khi cô biết được cha chồng luôn nhìn mình một cách khinh bỉ. Ae-ri đã tìm đến Eun-jae khi đó đang tạm trú tại một hòn đảo nhỏ và yêu cầu cô phá cái thai trong bụng và rời bỏ xứ. Kyo-bin cũng đã gặp Eun-jae để lấy lại chiếc nhẫn cưới và vứt xuống biển. Eun-jae nhảy xuống biển để chụp chiếc nhẫn… nhưng cô không biết bơi. Kyo-bin và Ae-ri đã yên lặng che giấu sự mất tích đột nhiên của Eun-jae.

Một người đàn bà giàu có tên Lady Min tình cờ có mặt trong vùng cùng với người con trai nuôi để tìm người con gái đang bị mất tích của mình. Khi thấy Eun-jae đang trôi bất tỉnh trên biển, bà ta đã ra tay cứu. Sau khi được cứu sống Eun-jae đã được thay thế vào chổ của người con gái mất tích của bà Lady Min.

Eun-jae quay về để báo thù dưới nhân thân của cô gái đã chết Min So Hee. Cô lập kế hoạch quyến rũ lại người chồng cũ và khiến cuộc sống anh ta cùng người vợ mới Ae-ri càng lúc càng đảo lộn...

Với dàn diễn viên đẹp Jang Seo Hee, Byun Woo Min, Kim Seo Hyung, Lee Jae Hwang..., nội dung hấp dẫn, bộ phim “Sự quyến rũ của người vợ” chăc chắn sẽ thu hút được sự quan tâm theo dõi của khán giả truyền hình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi di_cua _Bi
    Đang tải...

2. nhân trần

nhân trần Thành viên mới

Ðề: Mẹ nào xem phim "Sự quyến rũ của người vợ " thì zô đây nhé!!!!

mình thích phim này, xem hay phết đấy chứ. thương cô vợ quá đi mất

3. di_cua _Bi

về sau bà vợ trả thù không biết thế nào nhỉ. Cái con Eri đúng là trơ trẽn----->ghét kinh khủng

CongTyVeSinh.Net thích bài này.
  4. mashimaro2711

mashimaro2711 Thành viên chính thức

Ùi, em cũng thích phim này lắm. Eun-jae đóng đạt quá. Ông anh thì quá là nhu ngược. Cứ phải đau khổ khóc lóc vì con bé kia làm gì nhỉ? Em rơi nước mắt mấy lần, khi bà mẹ gạt nước mắt mỗi lần đến thăm con gái ở nhà chồng, rồi hớn hở khi được con rể ra vẻ yêu quý và nể trọng (mặc dù là nó giả vờ).... hixx..... Nhớ mẹ mình kinh khủng

5. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Tớ lại thấy ghét bà vợ .Vì quá yêu chồng mà nhu nhược .Như tớ thì li dị từ lâu rùi .
    Còn con bồ bà thằng chồng thì k nói làm gì vì bản tính nó thế .
    À ghét thêm cả ông anh trai của bà vợ nữa. 2 anh em đều si tình như nhau.

di_cua _Bi thích bài này.
  6. MeIn&Bon

MeIn&Bon Thành viên kỳ cựu

Mình thì mới xem loáng thoáng phim này thôi, thấy cô diễn viên chính chẳng xinh j cả nên chả xem nữa.

7. di_cua _Bi

Bà cô hâm hâm nhà này xem buồn cười quá. Nhưng nhiều lúc bà ý lại chả hâm tí nào (vụ gọi đt cho ông anh hihi)

8. thiensuvodanh_d2000

thiensuvodanh_d2000 Banned

phim thì hay thiệt mà sao chiếu trễ quá. Có bữa buồn ngủ gần chết mà em phải ráng căng 2 con mắt lên để coi (tại ghiền phim quá, em mê mấy phim Hàn Quốc lắm, hehe). Mong nhà đài chiếu sớm tí cho mọi người được coi để ngủ sớm sáng mai còn đi làm nữa.

9. di_cua _Bi

Em đang xem đây.... Xem phim này tức lộn ruột, chỉ muốn đánh cho con Eri kia 1 trận, sao lại có đứa trơ tráo như thế nhỉ, đem con về xong kêu là con kia đang phá hoại chính hạnh phúc gia đình nó. Uiiiii em muốn xem đoạn nó trả thù quá..... Ko biết nhà này về sau tan nát đến mức nào nhi???/

10. gaunhoc

gaunhoc Thành viên tích cực

Tập hqua em xem cảnh 2 anh em nhà Un-chê ôm nhau khóc ở giữa đường mà cũng khóc theo.hic hic.tại sao lại có thể chịu đựng 1 cách vô lí như thế được cơ chứ, em ghét bà mẹ chồng kinh khủng, ở với bà đấy chắc em chết sớm mất.chỉ mong đến đoạn cô Un-chê vùng lên thôi. tối nay về xem tiếp, ko biết anh trai Un chê có bị đi tù ko nữa?

11. nglinh2326

Tớ chỉ mong đến cái đoạn cô vợ quay về trả thù .
    Một thằng đàn ông như thế mà có đến 2 ng phụ nữ si tình.Hic. Ko hiểu nổi !

12. gaunhoc

Đúng là càng xem càng tức mà, Un-chê bị bà mẹ chồng đuổi ra khỏi nhà vì dám ngăn cản người tình và con riêng của chồng vào nhà.mình đến đi tự tử thay Un-chê mất thôi.còn ông bố chồng nữa chứ "con về mà giữ chỗ của con đi" Ối giời , cái chỗ đấy dát thêm mấy kg vàng em cũng ra đi ko 1 lời từ biệt.Sao cái nhà đấy ai cũng ích kỷ hết, chỉ nghĩ cho mình, còn con dâu là chó là mèo hết hay sao ý. được mỗi bà cô tưởng ngu ngơ nhưng khôn hơn bà mẹ chồng với thằng chồng bất tài, nhiều tật.

13. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Chẳng biết các mẹ nghĩ thế nào chứ tớ xem phim đó ban đầu cũng rất thích, rất thương cô vợ. Nhưng càng xem càng thấy chính cô vợ là nguyên nhân khiến chồng ngoại tình. Thử nghĩ xem, ông chồng mặc dù bản tính cũng lăng nhăng nhg khi Eri trở về, tìm cách nối lại tình xưa ông này cũng quyết liệt ra phết. Nhưng cũng do c vợ chẳng ra làm sao. Tự cho phép người ta coi thường mình thành ra thế. Mấy tập trước xem còn khóc thương c vợ nhưng càng xem càng thấy tức.
    Bảo sao thiên hạ cứ kêu nhiều ông chồng có vợ hiền, ngoan đảm đang nọ kia mà vẫn đi bồ bịch. Chẳng qua có những c vợ như thế này. Thật sự ức chế vì c vợ này thế ko biết. Tự mình hạ thấp mình, cho phép ngta chà đạp, mà đáng lẽ phải vùng lên lâu lắm rồi ấy chứ. Mà ông chồng ban đầu cũng áy náy vì đi bồ bịch vụng trộm, nhưng sau càng ngày c vợ càng làm ông ấy chán ghét, coi thường, tự ông ấy thấy hp bên cô bồ hơn thành ra chẳng còn áy náy gì cả. Loại người để ngta chà đạp chán rồi đến đường cùng lại quay về trả thù tớ thấy chẳng hay. Giỏi thì dành lại chồng bằng cách đó ngay từ đầu đi có phải hay hơn ko nhỉ?
    Còn eri mình cực kỳ ghét, nhưng cũng thấy phục nó. Nó chấp nhận yêu 1 người đàn ông hèn mạt như Kyo Bin, rồi bằng khả năng của mình làm cho Kyobin sống có ý chí hơn. 1 thằng đàn ông hèn nhát, vì sợ bố, sợ a vợ mà cuối cùng dám vùng lên bảo vệ t/y vụng trộm của mình thì chứng tỏ cô bồ cũng quá giỏi còn gì. Điều người vợ ko làm được là cho chồng sống tốt hơn. Nếu cứ sống với cô vợ chắc cả đời ông chồng cũng chẳng làm nên trò gì đâu. Suốt ngày sống trong sự coi thường của ông bố, rồi sớm muộn gì cũng hỏng thôi
    Tớ ko xét trên quan điểm về mặt đạo lý mà thấy qua phim này các c e nhà mình nên tỉnh táo hơn ko mất chồng như chơi ấy chứ.

nglinh2326 thích bài này.
  14. thiensuvodanh_d2000

thiensuvodanh_d2000 Banned

huhu hôm qua buồn ngủ quá làm bỏ lỡ 1 tập rồi, có bác nào coi ko kể em nghe sơ sơ với, hôm kia đang coi ở đâu xuất hiện cái thằng bé Nino gì đó con trai của cái con Eri trời ơi thấy ghét thế nào í làm con bé Eunche uất ức tội nghiệp quá. Mà công nhận cái thằng bé ấy xinh nhỉ, khôn nữa chắc do mẹ nó dạy cho nó (haizzz đúng là mẹ nào con nấy), không biết thằng bé là con ai nữa nhỉ, mà cái thằng chồng trời ơi coi mà phát bực ai ăn ốc cái ngồi đó đổ vỏ cho người ta rồi ruồng bỏ vợ mình. Em mà là Eunche là em bỏ nó 8 kiếp rồi. Hic thương con bé quá. Mà sao không chiếu chiếu sớm sớm cho nhờ chiếu trễ quá buồng ngủ ko coi được làm tiếc gì đâu hic.

15. nglinh2326

Đồng ý kiến.
    Ko biết cô vợ vì thương bố mẹ , thương anh trai mà nhẫn nhịn.Hay là vì quá yêu ông chồng nên nhắm mắt làm ngơ như thế.
    Sau này quay lại trả thù bằng cách quyến rũ lại ông chồng.Để làm gì nhỉ ?
    Với loại đàn ông như thế thì vướng bận làm quái gì mà quay lại quyến rũ nữa chứ.
    Đến nỗi giờ biết chồng có con với bồ , bồ ngồi lù lù trong nhà mình, chồng đã bảo bỏ cái thai, lấy hành lý mà ra khỏi nhà, mẹ chồng cũng đuổi như đuổi tà thế mà còn quay lại van xin , khóc lóc.Chả hiểu cái loại phụ nữ gì nữa !
    Hay là vì nợ bố chồng 50tr mà phải như thế.Ông ấy đâu có đòi phải trả ngay đâu..
    Trên đời này có người phụ nữ nào như ng vợ này ko các mẹ nhỉ ?

TCT family thích bài này.
  16. gaunhoc

Em nghĩ Un-chê cố gắng níu kéo chỉ vì nghĩ cho gia đình mình thôi, sau này biết có thai rồi lại nghĩ vì con.ở ngoài đời em thấy có nhiều người chồng có bồ, có con rồi về nhà đánh đập vợ mà chị vợ có chịu li dị đâu, 1 là vì con, 2 là phụ thuộc vào kinh tế, phụ nữ khổ trăm kiểu. chứ có phải như đàn ông đâu, ko yêu vợ là sẵn sàng có bồ nhí rồi về nói huỵch toẹt là hết yêu vọ nên li dị (như kiểu ko còn gì đơn giản hơn).Un-chê quyến rũ lại chồng ko phải vì còn vương vấn gì đâu, cô ý muốn cho Êri nếm cái mả giác bị chồng phản bội mà trước đấy cô ý đã từng trải thôi.

17. gaunhoc

Un-chê quay lại trả thù ko phải còn vướng bận gì đâu mà chỉ để cho con Cá ngão kia nếm trải cái cảm giác bị chồng phản bội giống như trước đây nó đã làm với Un-chê ý.k phải chỉ ở trong phim mới có những kiểu ng phụ nữ phải chịu đựng như vậy đâu, ở ngoài đời theo em thấy thì cũng có ối người vọ bị chồng phụ bạc rồi còn bị đánh đập cơ nhưng vẫn cố níu kéo, 1 là vì con, 2 là vì phụ thuộc kinh tế, phụ nữ khổ trăm kiểu, lúc nào cũng vì người khác.còn đàn ông á, ra ngoài cặp bồ chán, về nhà huỵch toẹt bảo hết yêu vợ, đòi li dị, ko còn gì đơn giản hơn thế.Đúng là cái con Eri đấy giỏi thật, rất biết tâm lí đàn ông, ở bên cạnh nó đàn ông kém cỏi cũng thành vua, thấy mình là lí tưởng nên ông nào chả say như điếu đổ.ghét cái kiểu phụ nữ bằng mọi cách chiếm đoạt chồng của bạn, ăn cháo đá bát, em chẳng biết hồi bé nó sống trong nhà Un-chê phải chịu khổ những gì nhưng dù sao cũng là người cưu mang no, vậy mà nó trả ơn bằng cách làm cho cả gia đình người ta khốn đốn vì nó.

18. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Thì tớ mới nói kiểu phụ nữ như cô vợ ở ngoài có đầy. Nhưng phải biết rõ nguyên nhân là tại cả 2 bên chứ ko thể đổ lỗi hết cho ông chồng được. Nếu c vợ làm được những điều cô ấy định làm sau này để trả thù thì tớ nghĩ ko đến mức bị ông chồng đối xử như bây h. Chính cô vợ góp 1 phần đẩy chồng vào tay người phụ nữ khác mà.
    Còn con Eri, nó thuộc tuýp phụ nữ muốn gì là dành bằng được, bất chấp thủ đoạn. Hee, cái này ngoài đời cũng có đầy. Còn việc nó ở nhà un chê từ bé khổ ntn thì cái này cũng dễ hiểu. Tớ nhớ có đoạn sau un chê mới cưới, chú rể về nhà ăn cơm. Ông bố cô vợ bảo có món cá gì ngon bảo eri ra ăn, nhưng bà mẹ tuyên bố 1 câu xanh rờn, có ít thế việc gì phải gọi. Cái cảnh sống ở nhờ nhà khác, đôi khi chỉ 1 2 câu nói nghe được cũng khiến ngta cực kỳ ác cảm, dồn nén thành mối hận làm mờ mắt ấy chứ. Lúc đấy tốt đẹp chẳng nhìn thấy chỉ nhìn thấy toàn cái ngta đối xử tệ với mình. Như chính các c e mình đi làm dâu ở nhà chồng nhiều khi cũng thế mà.
    Tớ thấy nói chung phim này đạo diễn hơi quá tay. Giá mà nên để việc trả thù diễn ra sớm hơn thì tốt. Hồi mới xem sao tớ háo hức cái ngày cô vợ vùng lên, thành đạt và quay lại trả thù thế. Nhưng h thì tớ ko còn thích nữa. Tớ thấy sự trả thù tốt nhất chính là có cs mới hp rồi nhìn những kẻ dẫm đạp lên cs của người khác để sống nó phải chịu hậu quả tồi tệ thì tốt hơn. Chứ nếu quay về quyến rũ lại chồng rồi để gđ ngta tan rã tiếp như mình ngày xưa thì cũng chẳng hả hê sung sướng gì cả. Nhất là người có tính hiền lành như cô vợ. Mà có khi cứ mải mê trả thù quá cô ấy lại đánh mất nốt cái tính tốt nhất của mình thì toi nhỉ

19. Mẹ Tuệ Chi

Mẹ Tuệ Chi Thành viên chính thức

m cũng đang xem phim này. đồng ý với ý kiến của các mẹ: phụ thuộc vào kinh tế nên quen rồi un-chê khó sống khi mà rời nhà chồng đc nên các chị em đừng để ng ta coi thường giống un-chê.

còn việc quay về quyến rũ lại chồng thì m nghĩ là akay thôi. Nhiều người như thế mà. còn nếu là m thì đường hòng nhé m thèm vào ng chồng bạc bẽo ý...( có đanh đá quá ko nhỉ)

nglinh2326 thích bài này.
  20. nglinh2326

Tớ cũng chả thèm cái thể loại đàn ông như hắn ta.Và con tớ cũng chẳng cần cái thể loại cha như thế.