Mẹo Dân Gian Chữa Tắc Tia Sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi nguyentu1087, 29/3/2019.

1. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

Đang tải...

2. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Mình thấy hầu như mẹ nào cũng ko ít thì nhiều lần bị cái khoản tắc sữa này nhỉ. Mình bị tắc đến phát sốt phát rét luôn ý, cứ phải chườm ấm liên tục mới đỡ, có lần mãi chả được lại phải gọi chị Linh ở Nghĩa dũng thông cho mới khỏi được, chị ý làm cũng nhẹ nhàng, ko đau tẹo nào

3. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Mình cũng từng phát mệt với cái vụ tắc sữa này. Đau dã man, mệt mỏi vô cùng. Trước em tí nữa thì bị áp se, may sao đứa bạn nó mách minh gọi bên trung tâm chỗ dốc phụ sản về thông kịp.

4. mienanhpham2019

Trước mình sinh bé có mấy người cùng phòng bị tắc sữa cứ kêu trời kêu đất, nhìn mà thương, có người dùng mấy cách dân gian mà ko khỏi, xong toàn phải gọi bên trung tâm gì đó ở 105 Láng Hạ đến để chữa cho mới hết đấy. May mà mình ko bị.

5. mienanhpham2019

Mình thấy hầu như mẹ nào cũng ko ít thì nhiều lần bị cái khoản tắc sữa này nhỉ. Mình bị tắc đến phát sốt phát rét luôn ý, cứ phải chườm ấm liên tục mới đỡ, có lần mãi chả được lại phải gọi chị Linh ở Nghĩa dũng thông cho mới khỏi được, chị ý làm cũng nhẹ nhàng, ko đau tẹo nào

6. mienanhpham2019

Bạn dùng máy hút sữa đi. trước bé nhà mình cũng ko chịu ti, sữa ít dần, xong mình dùng máy cải thiện được nhiều lắm. bạn mua máy 2 bên ý, mình mua ở chỗ trung tâm breatech mà có 2tr, mà sữa ngày càng nhiều, dùng thích lắm

7. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Mình sinh lần đầu cũng bị tắc tia sữa, ngực căng đau. Theo kinh nghiệm của mình thì khi bị tắc tốt nhất nên gọi trung tâm thông tắc ngay, họ làm nhanh mà không đau., Chứ cứ cố tự xoa bóp chả ăn thua, mình làm ko đúng cách không thông được đâu các mẹ ạ. Mình thì tin tưởng trung tâm ở chỗ dốc phụ sản, ngay gần bệnh viện. web của họ là https://tactiasua.com/. Mẹ nào cần thì vào đọc tham khảo

8. Ngocchi1109

Ngocchi1109 Thành viên mới

Mẹ nó nói đúng đó. Giờ hiện đại rồi, phải dùng dịch vụ vừa nhanh vừa ko đau. Mình cũng có sdt trung tâm ấy đây này: 0976581867. Mẹ nào cần thì gọi nhé

9. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

có mẹ nào biết hay từng chữa ở trung tâm chữa tắc tia sữa uy tín ở Hoàng Mai không ạ, cho em tham khảo với

10. hanhnguyen899

hanhnguyen899 Thành viên đạt chuẩn

521 Trương Định, Hoàng Mai mẹ nó nhé, sdt đây 0976581867. Mình từng chữa ít sữa ở đây rồi, nhân viên đến tận nhà làm,. tốn 1 tý nhưng nhanh, sữa về nhiều, đủ cho con bú. mà họ nhiệt tình lắm, còn tư vấn cặn kẽ các chăm sóc vú và ăn uống sao cho sữa về đều nữa

11. meHangmit

em cám ơn chị nhé. em đã lưu số và gọi. Thấy nhân viên tư vấn nhiệt tình lắm. Họ còn bảo nhân viên của họ toàn là người có kinh nghiệm nên em thấy cũng yên tâm. Khi nào sinh em sẽ gọi

12. meHangmit

Mẹ nào gần khu đống đa thì qua chỗ 105 Láng Hạ ý, em thấy nhân viên ở đó chữa viêm tia sữa cũng ổn lắm, các mẹ bị viêm nặng hay gọi trung tâm đó. Cả em và chị gái đều nhờ nhân viên ở đó đến thông giúp đấy. Giá cả thì ok so với các chỗ khác

13. mebunxinh69

mebunxinh69 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng gọi nhân viên ở 105 Láng hạ đến chữa cho khi sinh bé đầu đó. Đúng là nhân viên có tay nghề, làm nhanh, một tý đã hết tắc và sữa phun ra rồi. Rất hài lòng luôn

14. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Chữa tắc sữa ở 105 Láng Hạ là nhất rồi. Nhân viên có chuyên môn cao lại khéo léo nhẹ nhàng.Đến xoa bóp cho mình có 1 lúc mà sữa đã phun ra rồi. Mẹ nào cần thì gọi họ đi nhé, mình còn sdt đây 0975318871

15. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

có nhiều mẹo dân gian lắm các mom ấy

16. mebongxinh77

mebongxinh77 Thành viên đạt chuẩn

Mn nói chuẩn luôn. Mình cũng từng chữa tắc sữa lúc sinh con bé đầu ở 105 Láng Hạ rồi nên biết. Nhân viên có chuyên môn giỏi, xoa bóp nhẹ nhàng, mà hiệu quả lắm, chỉ 1 lúc đã nhẹ người,hết đau hết tắc

17. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

Mình sinh xong bị tắc sữa, cũng áp dụng mấy biện pháp chườm lá các kiểu chẳng xi nhe gì, vẫn tắc. May sao gọi nhân viên ở 105 Láng Hạ đến chữa cho, có 1 lần mà sữa đã về nhiều. Đúng là mát tay thật

18. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

cám ơn các mẹ đã review., nhờ các mẹ mà em cũng mạnh dạn gọi nhân viên chỗ 105 Láng hạ đến nhà chữa tắc sữa cho. Ban đầu cũng hơi lo lắng nhưng khi nhân viên đến làm thì thấy yên tâm. Họ mang đủ máy móc, mát xa nhẹ nhàng, có 1 lúc đã thấy sữa phun ra, nhẹ người rồi. Nhân viên giỏi thật các mẹ ạ

19. loannguyen86

loannguyen86 Thành viên đạt chuẩn

Hôm qua mình vừa gọi nhân viên ở 105 Láng Hạ đến chữa tắc tia sữa cho vì ngực sưng to, đau quá ko chịu được. Nhân viên đến nhanh, xoa bóp với hút máy có 1 lúc mà đã thấy nhẹ người, đỡ đau, rồi sữa bắt đầu phun ra. Giờ thì hết tắc hết đau luôn rồi. Nhân viên làm tốt thật đó. Biết vậy mình đã gọi sớm hơn

20. thuhanh0302

thuhanh0302 Thành viên đạt chuẩn

google các kiểu rồi cuối cùng quyết gọi trung tâm 105 Láng Hạ chữa tắc tia sữa. Thật may không bị thất vọng các mẹ ạ. Nhân viên đến nhanh, làm nhẹ nhàng không đau. Giờ mình đã hết tắc và sữa về đều cho con bú rồi